Hotkey Master 2.0 (KeyMaster V2.0)

Thảo luận trong 'Phần mềm BlackBerry' bắt đầu bởi vnbb, 9/2/11.

Chia sẻ trang này

1. kukubro

kukubro Member

BB Model:
    8800
    Mã:
    Bạn vào mục Option của HK, chọn yes ở mục hide after run HK
    Em chỉnh rồi, sau khi gán hotkey xong em chọn quick launch (không có run) cũng chẳng được :(

2. hitago

hitago New Member

BB Model:
    8820
    Bác nào bấm phím tắt mà nhảy vào call thì chỉnh như sau:

vào Phone >>nhấn menu chọn OPTIONS >> General Optiones >>> Dial From Home Screen chọn NO.

Ok thì thanks cái nha....

3. ntvden

ntvden New Member

BB Model:
    8830v
    Sao mình ko tìm thấy media để đặt hotkey nhỉ :(<br /><br />--- Added at 14/03/2012, 12:40 ---<br /><br />
    phím chùm dâu là phím menu đó bạn,gần phím thực hiện cuộc gọi màu xanh ấy,nó nằm bên trái,sát bên TW :)

4. kukubro

kukubro Member

BB Model:
    8800
    Mình làm được rồi cám ơn các bạn nhé :)

5. thanh8318

thanh8318 New Member

BB Model:
    9780
    có bác nào gán được key trong sytem ? gán thế nào? và 3 cái này thì dùng thế nào 2. Cho phép sao lưu tất cả các cài đặt phím tắt và phục hồi dễ dàng.
    3. Thêm Tắt/bật Bluetooth
    4. Thêm Tắt/bật Bluetooth WiFi
    5. Thêm tính năng khoá màn hình
    6. Thêm tính năng chụp màn hình
    7. Thêm flashlight
    mình điền k@y đầy đủ òi :-/ :-/ :-/ :-/ :-/

6. vietthang911

vietthang911 New Member

BB Model:
    8700
    Dùg 1.x mãi h mới biết. Thích cái Qsms của Berrycoder lâu lắm rồi mà trùg phím Q. H thì ngon rồi :D :D :D
    Bác nào còn lăn tăn vụ phím tắt cho Sms thì cài Qsms nhá. Chỉ việc bấm 1 nút là Q thôi :D

7. o0godfather0o

o0godfather0o New Member

BB Model:
    8700c
    để test xem sao chứ thấy mấy cái app không thường dùng cho lắm.... trong máy có sẵn hết rồi cài thêm làm nặng máy chứ lị??<br /><br />--- Added at 09/04/2012, 14:00 ---<br /><br />mình mới test đã gỡ ra ngay!!! những phím tắt system RIM đã tích hợp phần lớn nên không cần
    không thể app vào file cod ở ngoài.... còn sót nhiều app chưa đưa vào list để gán phím

8. Vodanh_92

Vodanh_92 Active Member

BB Model:
    8820
    mình ghét 1 kai là cài đặt mặc định vào ctrinh là phím P rồi nhưng lâu lâu nó lại bắt cài lại
    ấn P ko đc
    ai có cack khắc phục ko nhỉ

9. sunrisea2

sunrisea2 Active Member

BB Model:
    Z10
    De dung it bua thay sao roi co tinh go ra hay khong? Thay cung hay day!

[ Posted by Mobile Device ] [​IMG]

10. meomeo192

meomeo192 New Member

BB Model:
    8830
    Chào các bạn, Mình cài Keymaster vào 8700 của mình, thấy có chức năng chụp ảnh màn hình, nhưng sau khi mình chụp thì mình vào đâu để lấy nó ra vậy?
    Mình kết nối bb 8700 với máy tính qua BDM 6.0.2.44 tìm hoài nhưng ko thấy chỗ để lôi mấy tấm hình ra, lục trong BB ở 2 thư mục My PIcture và Preloaded Pictures cũng ko thấy.
    Các bạn chỉ mình lấy mấy tấm hình mình chụp màn hình ra với, và cách cóp ảnh vào luôn vì mình thường up lên mail rùi mới tải xuống.
    Cảm ơn các bạn trước.

--- Added at 04/05/2012, 21:37 ---

Bạn vào Option của Key Master -> dòng Homescreen Hotkey -> chọn phím nóng mà bạn luốn ấn để vào Key Master từ màn hình + có chỉnh sửa gì thêm thì chỉnh sửa (trong đó cũng rõ ràng lắm) --> rùi xuống dưới nhấn TW vào nút Set Application Permission (nút enter ko thấy có tác dụng) -> trang sau bạn Allow là được.
    Lưu ý, khi thay đổi theme thì phải cài đặt lại nhé.
    Hy vọng là mình trả lời hài lòng bạn.

--- Added at 04/05/2012, 21:38 ---

Bạn vào Option của Key Master -> dòng Homescreen Hotkey -> chọn phím nóng mà bạn luốn ấn để vào Key Master từ màn hình + có chỉnh sửa gì thêm thì chỉnh sửa (trong đó cũng rõ ràng lắm) --> rùi xuống dưới nhấn TW vào nút Set Application Permission (nút enter ko thấy có tác dụng) -> trang sau bạn Allow là được.
    Lưu ý, khi thay đổi theme thì phải cài đặt lại nhé.
    Hy vọng là mình trả lời hài lòng bạn.

--- Added at 04/05/2012, 21:57 ---

Mình đã hiểu, do BDM 6.0.2 mình đang dùng ko hỗ trợ media, cài lên 7. thấy ok rùi.<br /><br />--- Added at 04/05/2012, 22:09 ---<br /><br />Hic, lại thêm 1 điều nữa, là KeyMaster sau khi chụp ảnh sẽ lưu vào SDCard/BlackBerry/Picture mà 87 lại không có thẻ nhớ ngoài, đành dùng phần mềm hác chụp ảnh màn hình vậy.

11. hoangthuan

hoangthuan Moderator

BB Model:
    87-97-PB-Q10-PP
    Bạn dùng VnbbUntils để chụp màn hình đi, hơi bất tiện hơn một chút nhưng cũng rất tuyệt.

12. tranhungarc

tranhungarc Member

BB Model:
    9360
    cái này xài cho bb 9360 os 7 đc không vậy bác?

13. midlight

midlight Member

BB Model:
    9780
    Mình dùng trên 97 os 6 thì bị lỗi sau: đặt chế độ hide sau khi bấm phím tắt thì ko dùng đc compose sms. Chán quá. Để hide là no mới dùng đc. Ai giúp m đc ko

14. DungSherlock

DungSherlock Moderator

BB Model:
    8700+9780+9320+PB
    @midlight Trên OS6 thì những phần mềm phím tắt để compose sms hầu như đều chạy chế độ background thì mới gọi được Text Messenges để soạn thảo.
    Mình nghĩ midlight có thể dùng thử QuickText - Gửi tin nhắn SMS một cách nhanh chóng thì cũng là một sự lựa chọn phù hợp với ý muốn của bạn!

15. evileys69

evileys69 Member

Keymaster và Hotkey Manager đều ko thể gọi app world , khi gọi app world đều bị đứng tại chổ :( :(
    Mình test thêm quicklaunch thì ko có app world mà chỉ thấy app store và khi gọi ra thì lại bắt down super store của mobihand
    Có pac nào giống như mình ko nhỉ =((

16. tuan9084

tuan9084 Member

bồ tèo sử dụng thử cái này xem,đảm bảo hay hơn 3 cái này,thua mỗi shortcut me thôi :D
    link: http://appworld.blackberry.com/webstore ... 4/?lang=vi
    free nhé :D

17. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    @evileys69 : Cách đơn giản nhất là tạo 1 hotkey cho website, như cách mình làm với QuickLaunch đây. Mở QL, nhấn menu chọn Add Item, chọn WebSite và nhập vào như hình sau:

18. evileys69

evileys69 Member

@vnbb : thanks pac nhiều, e làm đc rùi nhưng với shortcutme ... xài scm mà chỉ dùng để add shortcut thì hơi phí pac nhỉ ? :D :D :D

19. ruande

ruande Member

BB Model:
    Javelin 8900
    bác nào giúp em với. Trong phần system em nỡ tay del phần Look System đi giờ muốn lấy lại nó thì như thế nào :((

20. akathientam

akathientam New Member

bác vui lòng thêm hướng dẫn này vào . em mất cả buổi sáng mãi mới đọc thấy hướng dẫn này của 1 bạn<br /><br />--- Added at 17/12/2012, 09:39 ---<br /><br />bác vui lòng thêm hướng dẫn này vào . em mất cả buổi sáng mãi mới đọc thấy hướng dẫn này của 1 bạn Bác nào bấm phím tắt mà nhảy vào call thì chỉnh như sau:

vào Phone >>nhấn menu chọn OPTIONS >> General Optiones >>> Dial From Home Screen chọn NO.

Đang tải...