[Hot] Mobifone thay đổi gói dịch vụ BlackBerry từ 01/11/2012 [40K/tháng]

Thảo luận trong 'Tin tức BlackBerry' bắt đầu bởi 8800, 25/10/12.

Chia sẻ trang này

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. thuyanhoang

thuyanhoang New Member

BB Model:
    8800
    Mua sẵn 1 sim mobifone rồi :((
    Hy vọng thật nhiều rồi thất vọng cũng thật nhiều. Lối nào cho các bber bình dân? Dịch vụ mà không có tính phổ biến thì sao phát triển được? Không lẽ SV, HS, nhân viên VP ở VIỆT NAM ít lắm sao? Không lẽ doanh nhân mới có điều kiện dùng. Cái khái niệm doanh nhân luôn cùng BB đã qua rồi. Nhà mạng không hiểu sao? Đúng là nhà có điều kiện thì có nhiều điều tiện. :))))))))))))
    P/S: ôi hụt hẫng quá

[ Posted by Mobile Device ] [​IMG]

2. phuongnam72

phuongnam72 Well-Known Member

Rất hy vọng BIS giá rẻ cho mọi người dùng.

Nhưng quả thật với giá Full Bis 40K/tháng thì có lẽ RIM phải bù lỗ rất lớn!

3. guntx

guntx MC Phan Anh

BB Model:
    8820 AT-T
    Đăng kí gói full 100k mà xài đi bác. Hihi
    Em có mấy í như thế này :
    Bis, nói đắt chứ thật ra cũng k đắt. Tiền mất giá rồi cộng với cái nhu cầu của mình nó không nhiều như mấy anh văn phòng nên mình mới nghĩ nó đắt thôi, đúng không các bác.
    Bây giờ nhu cầu của đa số hs sv là cái fb mà thôi :)) cũng muốn lòe mấy chú an đờ roi với i ô ết mà thôi. Fb e del rồi. Tốn tgian quá.
    Bbm, cái này cũng hay, lập group chém gió cũng tiện, nhưng bạn bè không dùng bis hoặc hdh khác thì cũng tắt điện. Ở đây em thấy là có nhiều bác reg bis nhưng cũng tặc lưỡi không xài nó cũng phí nên show pin add friend. Cũng có bác nhiều bạn xài  blackberry , cũng reg bis, cũng bbm thì cái này quá tiện. :)
    Mail thì ở mức độ yêu cầu công việc chứ hs sv thì cũng không có nhiều mail. Nếu mà không turn off mail của fb thì cũng ngáp. Nên em nghĩ xài những soft hỗ trợ việc nhận mail hay hơn. :D
    -->> Tóm lại là em thấy ở đây, HS SV ngoài cái báo notification của facebook ra thì nhu cầu khác là quá ít, cái này vào om, uc, br hay hơn. Hihi :)) =))
    Và cuối cùng ai chung í tưởng và yêu cầu xài chắc báo notification thì làm cái đơn cho nhà mạng ra cái gói cước 20k/thang chỉ xài đc mỗi mạng xã hội là đẹp. Ai đồng í thì giơ tay :)) :P

4. it-chip

it-chip Member

BB Model:
    Z10+BB9000+PB
    Vừa gọi cho 9090 hỏi thăm thì nhận được thông tin, " hiện tại gói cước BBU ( 40k / 30 ngày ) của dịch vụ Blackberry đã được tạm ngưng, và đến ngày 5-11-2012 mới được cung cấp " :-& ôi mẹ ơi, đã gắn bó tha thiết với BB rồi thì cũng phải chấp nhận sống chung với hai chữ "chờ đợi" ^:)^

5. phamquochuy.vms

phamquochuy.vms Member

BB Model:
    Bold 9900
    Bạn nói thế này nghĩa là sao? Mình không hiểu???

[ Posted by Mobile Device ] [​IMG]<br /><br />--- Added at 31/10/2012, 12:26 ---<br /><br />
    Giải thích để bạn hiểu nhé! Mấy ngày qua anh em rất háo hức với thông tin MobiFone sẽ cung cấp gói BBU. Mọi luồng thông tin đều là chưa "chính thức". Điều này không sai. Nhưng cái "chính thức" mà mình cũng như 1 số bạn trên topic này đang hiểu nghĩa là thông tin hoãn tung ra gói BBU chính thức được các nhân viên tổng đài xác nhận! Vậy bạn còn thắc mắc gì không? Nói thật mình và 1 số anh em cũng chỉ vì hơi quá nhiệt nên mới gọi điện để lấy thông tin cập nhật và post lên đây chia sẻ cho mọi người cùng biết mà thôi. 1 số thành viên như bạn tại sao cứ phải moi móc một cách không cần thiết như thế? Mình có hơi quá lời khi nói khi nói MobiFone chính thức ngừng cung cấp gói BBU, câu nói ấy là chưa hoàn toàn chính xác mà cần sửa lại là MobiFone chính thức xác nhận tạm hoãn cung cấp gói BBU. Như thế bạn hài lòng chưa? Mình không ngờ sự nhiệt tình của một số thành viên lại là trò cười cho 1 vài cá nhân vô ý thức như bạn! Bạn lên diễn đàn này chỉ để moi móc những gì thiếu sót của thành viên khác thôi sao? Bản thân bạn đã có những phát ngôn hoàn hảo chưa? Xin lỗi anh em vì mình comment quá dài, nhưng cũng mong tất cả thành viên chúng ta hãy cùng chung tay xây dựng một diễn đàn mang tính tích cực! Cảm ơn vì đã đọc hết comment của mình!

6. thehn0709

thehn0709 New Member

BB Model:
    8700
    Đúng 5-11 không pác . E vừa call 9090 thì báo hoãn chưa biết khi nào ra mà . Đừng làm ae lại mừng hụt một lần ưũa nhá

7. it-chip

it-chip Member

BB Model:
    Z10+BB9000+PB
    --- Added at 31/10/2012, 13:30 ---

Đúng là e đã call lên 9090 sáng nay, gặp anh tổng đài viên, ... , sau một lát hỏi thăm này nọ ( vì e đang có ý định đăng ký ngay đó mà :-o máu quá ), thì anh ấy bảo là chờ máy khoảng 2 phút, chắc là để họ "hội ý" :)) lát sau anh ấy trả lời như em thuật lại ở trên pác ạ, và e đã hỏi lại đến 2 lần về thời gian cung cấp BBU, anh tổng đài 9090 điều trả lời là 5-11-2012, ... thông tin e nghe được là thế ạ, cũng không biết có chắc chắn không nữa :-&

8. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    @hungcnet: 9090 là tổng đài CSKH chính thức của Mobifone, do vậy những thông tin họ nói khi khách hàng gọi điện đến được coi là thông tin chính thức của Mobifone đó bạn. Chẳng lẽ cứ phải có "Thông cáo báo chí" mới là chính thức à? Bạn thử thống kê xem có biết bao chương trình của nhà mạng họ thực hiện mà không có "Thông cáo báo chí"? Chắc chắn là nhiều lắm đó bạn ah :)

9. yu93

yu93 Active Member

BB Model:
    Z10 Stl100-1
    Mình cũng mới gọi 9090 hồi trưa mà họ nói là "chưa có thông tin gì về gói này" =.= cũng chả hiểu ra làm sao?

10. vanhuytiensinh

vanhuytiensinh Active Member

BB Model:
    Q10 + Bold 9900
    mình cũng được ông anh làm ở 9090 của Mobifone thông báo là hoãn gói mới đến 5/11/12 rồi.

11. nhiepphong200

nhiepphong200 Member

BB Model:
    9900R + PB
    Hiện nay đã có confirm từ facebook chính thức của mobifone là
    .
    Điều này có nghĩa là ngày 1/11 các bác không thể đăng ký mới hoặc không thể gia hạn tiếp các gói cũ. Đợi đến 1/11 các bác thử đăng ký hoặc gia hạn xem có được không, nếu không được thì chắc 5/11 sẽ có BBU đó các bác. Em xài viettel nên k thử được :D

12. hungcnet

hungcnet Member

BB Model:
    9900
    Sorry vì làm bạn bức súc như vậy. "

13. ledungk05

ledungk05 Member

BB Model:
    bold 9780
    mobiffone tuyệt vời, mình vừa huỷ gói bis ông viettle, chuẩn bị tư thế sẳn sàng mai đăng ký bis mobifone dùng thui

14. phamquochuy.vms

phamquochuy.vms Member

BB Model:
    Bold 9900
    1 ý kiến hay :). Mai mình sẽ thử đăng ký gói rẻ nhất xem sao. Chắc tối nay ngồi up lại ROM cho em 89 hehe...

15. thuyanhoang

thuyanhoang New Member

BB Model:
    8800
    Thôi thì chờ đợi trong hy vọng tiếp vậy. Sim mobi mới mua giờ biết làm gì đây. May mà chưa thông báo cho contacts là đổi số. Trong xui vẫn dính tý cái hên.
    Dù vậy vẫn mong 1 ngày tươi sáng. Hội ý 5 ngày chắc từ 40k thành 50k. :D

16. namaccguitar

namaccguitar Active Member

BB Model:
    9000+8700+PB
    .

Như trên đây bạn này trích dẫn cũng chỉ là dự kiến ......do đó anh em đừng nôn nóng quá mất bình tĩnh, hồi hộp chờ đợi..........thôi :D

Những thay đổi khác, thường cũng phải có "Rò rỉ...." nhưng sớm hay muộn gì cũng thành sự thật. Nhớ cảm giác chờ đợi hồi họp uprom cho BB hay OS cho Playbook :-bd

17. Never_Say_No

Never_Say_No bbvietnam.com

BB Model:
    Z10 - X10
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
Đang tải...