Hỏi về up ảnh từ Z10 lên facebook

Thảo luận trong 'Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (BB10)' bắt đầu bởi pacino27, 10/9/13.

Chia sẻ trang này

1. pacino27 Active Member
    BB Model:
    Q 10

Số bài viết:
    420
    Trước giờ dùng OS 7 em vẫn hay up ảnh lên facebook qua browser chứ ko qua Facebook app vì bị giảm chất lượng. Mấy hôm nay em lên đời Z10 em cũng làm vậy nhưng thấy chất lượng ảnh bị giảm đi rất nhiều!???
    Ngoài ra không hiểu sao em cũng thấy con Z10 của em (vẫn OS 10.1) ảnh tuy khoảng 2Mb nhưng mờ và rất xấu :(
    Các bác cho em hỏi: Các bác hay up ảnh lên fb bằng BB10 qua Facebook app hay Browser để chất lượng cao ạ?

Tags:
  2. pacino27

pacino27 Active Member

BB Model:
    Q 10
    Em vừa để ý lại trên Z10 thì "hình như" chụp ảnh phải "rê vào điểm lấy nét" thì mới đẹp thì phải? Vì đang tối nên chưa test được, quê quá đi mất :(

3. riyrayron

riyrayron Well-Known Member

BB Model:
    9900
    Khi chụp ảnh trên Z10 bạn có thể chạm và giữ trong khoảng 2-3 giây tại điểm cần rõ nét thì điểm đó khi chụp sẽ đẹp hoặc bạn giữ và rê (khung hình vuông đổi sang màu xanh dương) đến nơi muốn tập trung điểm ảnh thì khi lên hình chỗ đó sẽ rõ nét hơn các khu vực khác. Hiện mình đang sử dụng cách này trên OS 10.2.0.1443, bạn thử xem 10.1 có giống vậy không nha :)
    Ngoài ra nếu muốn post hình lên facebook bạn chỉ cần chọn hình và chọn SHARE - Facebook là được. Hơn nữa, nếu bạn muốn sử dụng nhiều thêm chức năng giống facebook trên máy tính có thể dùng Browser vào facebook theo link: m.facebook.com (thường thì mình "add to home screen" luôn cho tiện) có thể dùng chức năng SHARE post hay comment của người khác. Chức năng check in có thể add thêm địa điểm mới không có trong tìm kiếm và gợi ý, và còn một vài chức năng khác nữa.
    Chúc bạn trải nghiệm vui vẻ cùng Blackberry thân yêu! :)

pacino27deongang thích bài này
  4. deongang

deongang Member

BB Model:
    Passport
    bạn có biết cách nào post nhìu ảnh cùng lúc với z10 ko

5. qhung1984

qhung1984 Active Member

BB Model:
    9000 + z10
    Mình cũng đang có cùng thắc mắc này, đã thử trên cả app và web đều ko đc :)

6. phandan080388

phandan080388 Well-Known Member

BB Model:
    Z10 + 9790 + PB
    Đây là vấn đề nhức nhối của Z10, hình chụp nhìn trên máy thì cũng tương đối (không đẹp lắm) mà up lên FB thì thôi rồi, mấy đứa bạn nó xem hình up từ Z10 lên bằng máy tính chúng nó chê lên chê xuống, nào là vỡ hạt, nào là mờ mờ ảo ảo. Nén chi mà nén dã man không biết! =))

pacino27 thích bài này.
  7. Maz™

Maz™ Active Member

BB Model:
    Z10
    đúng là khi xài Ip4 chuyển qua BB Z10 này thất vọng cái camera quá.còn nhiều cái để test nữa.mới chỉ thấy chất lượng với IP4 thì thấy IP4 có vẻ hơn roài,hizhiz

8. losteru

losteru Active Member

BB Model:
    8700
    up lên FB vỡ hạt, z10 chụp hình xấu, câmera thua IP4 ???
    pó tay =))

9. deongang

deongang Member

BB Model:
    Passport
    ko biết bạn có dùng ip4 và z10 chưa mà phán như đúng rồi vậy bạn...thử nêu cái giề mà ip4 hơn vậy

10. Maz™

Maz™ Active Member

BB Model:
    Z10
    dạ thưa bạn,mình xin nói với bạn 1 điều là nếu đã xài qua thì mới dám nhận xét.và mình cũng ko phải fan cuồng quá mức (cuồng đến mức mù màu không phân biệt được) ,mình xài là để tìm hiểu cái mới chứ còn thể loại cuồng, lun cho cái gì mình xài cũng tốt thì mình không nói đến.
    Mình xài Ip4 đã gần 2 năm roài bạn ạh.và Ip5 xài dc mấy tháng.vậy có cần j nữa không bạn.bạn muốn cái gì Ip4 hơn hả?có cần mình up hình pin của Ip4 của mình xài không(chắc bạn nghĩ mình chưa từng cầm Iphone nên mới nói có dùng Iphone chưa hả?)?và khoảng tai nghe thử lấy cái tai nghe Zin theo máy IP4 với zin theo máy của Z10 nghe thử đi nhé.chứ đừng nói tai zin IP5.như vậy đủ chưa bạn.còn nếu muốn nhiều hơn nữa thì bạn nên mua 2 cái về để so sánh nhé.

Mình xài là để bt thêm nhiều chứ ko phải xài táo để khoe,đú với thiên hạ.táo chuyển qua dâu xài thử nên có nhận xét như vậy,

phandan080388mrcantona thích bài này
  11. nduyminh

nduyminh Member

BB Model:
    8900 9720 Z10 9981
    Có vẻ bạn hơi cuồng BlackBerry quá, mình yêu BlackBerry và ghét apple nhưng cái j đúng thì chấp nhận, cam z10 quá xấu

phandan080388 thích bài này.
  12. deongang

deongang Member

BB Model:
    Passport
    vợ mình xài ip4 thấy pin cũng dc 1 ngày thôi mà bạn, có khi còn ko dc. có 1 lần bạn mình sài ip5 khoe cái ảnh chụp đẹp hơn z10, mình bảo cùng góc nhìn, điều kiện ánh sáng như nhau chụp xong đưa người thứ 3 xem cái nào hơn, cuối cùng cả bàn đánh giá...như nhau....đấy là thực tế bạn à, mình ko còn trẻ trâu đâu mà cuồng với si, có sao nói vậy thôi. đôi khi còn phải do người sử dụng nữa bạn nhé

13. Maz™

Maz™ Active Member

BB Model:
    Z10
    Ip4 mình xài bt ko 3G ko wifi và nt với gọi ko thì cũng hơn 2 ngày đó chứ.hay do mình ít xài,đúng là khi chụp hình mà đem so trên dt thì ko thấy hết dc đâu,copy ra máy tính thử để so sánh có thể thấy dc đó bạn.tại lâu lâu đổi gió qua dâu xài coi sao,mà kết nhất ở con Z10 này là cái vuốt màn hình và cái dự đoán bàn phím.quá hay.

phandan080388 thích bài này.
  14. phandan080388

phandan080388 Well-Known Member

BB Model:
    Z10 + 9790 + PB
    Đúng là muốn so sánh hình thì cứ chép ra máy tính chứ xem trên màn hình thì cái nào mà chẳng như nhau. Z10 chụp xong xem trên đấy luôn thì đẹp lung linh rồi, đem ra máy tính xem thì hạt hơi bị nhiều :))

15. deongang

deongang Member

BB Model:
    Passport
    Vợ mình dùng 3g thường xuyên nên suốt ngày đi đâu cùng cầm sạc theo cùng. Z10 mình cũng luôn đề chế độ 3g thì đến tối khuya mới hết. Nhưng so sáng như này cũng ko chuẩn. Còn dt chụp ảnh để up lên fb là chủ yếu hoặc chụp mang tính thời sừ.con chụp để lưu trên máy tính thì ngay cả máy ảnh du lịch còn bị noise bạn nhé

16. mr zenda

mr zenda Active Member

BB Model:
    Z10
    Cái vấn đề ngta hỏi là chất lượng ảnh up lên FB chứ ko phải chất lượng ảnh chụp từ camera, các bác cứ đem iP ra so camera làm cái gì? Có cần em up ảnh = Z10 lên cho xem ko?
    Hiện tại, em cũng up ảnh lên FB thì chất lượng cũng giảm nhiều, trong khi hình chụp rất nét, lấy nét chuẩn, ko rung tay, điều kiện ánh sáng đẹp,.. nhưng up lên thông qua app FB thì chất lượng cùi bắp thật. Em cũng đã từng hỏi vấn đề này, nhưng vẫn chưa nhận đc câu trả lời chính xác nhất.

pacino27 thích bài này.
  17. h3r0_z3r0

h3r0_z3r0 Active Member

BB Model:
    Bold9780+Z10+Z30
    Gửi qua mail đi bác. Chất lượng tuyệt cú mèo ko phải lo

pacino27 thích bài này.
  18. pacino27

pacino27 Active Member

BB Model:
    Q 10
    Vầng tự nhiên quên mất cách đấy nhỉ :) Ngày xưa đã làm thế từ thời OS 6 mãi rồi. Tks bác.

19. deongang

deongang Member

BB Model:
    Passport
    gửi qua mail là như nào bác ơi...rõ rõ tí dc ko ạ

20. deongang

deongang Member

BB Model:
    Passport
    ko lẽ các bác có con mắt tinh tường vậy sao, mình cũng up lên fb qua app trông cũng ổn lắm, cũng chẳng kém so với ip5 đâu

Đang tải...