Hỏi về Q10

Thảo luận trong 'Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (BB10)' bắt đầu bởi lesonac, 27/11/14.

Chia sẻ trang này

1. lesonac Member
    BB Model:
    9780 T-mobile - Q10

Số bài viết:
    129
    Mình mới chuyển từ em 9780 sau gần 4năm gắn bó sang Q10 được mấy hôm. Vẫn đang làm quen với hệ điều hành mới. Khá hài lòng với Q10, tiện dụng hơn rất nhiều. Mình có vài thắc mắc không hiểu sao, nhờ mọi người cho ý kiến.
    Phần cứng
    1. Trên màn hình của mình có những vết loằng ngoằng dọc ở cạnh bên trái màn hình và vết ngang dọc cạnh dưới màn hình giống như là hiện tượng móng hay hay vật gì đó gây lên, nhưng vết này chỉ nhìn thấy được khi cắm sạc , hiện ở chế độ đồng hồ (bedside), và nhìn vào buổi tối chứ ban ngày không thấy j cả.

Phần mềm
    2. Cài viber không được. Khi mình cài thì nhận được cuộc gọi cho mã 3695. Mình thử vài lần thì Lần nào gọi cũng là mã này. Nhập code vào thì số cứ nhẩy loạn lên. Mình gõ 369 thì nó nhẩy thành 3633. Và có nhập đúng code cũng không được.

3 . Cài skype xong mình gọi video call thì trên màn hinh của mình hiện toàn mã lệnh kín màn hình.

Tks

Tags:
  2. TrungChinhNguyen

TrungChinhNguyen Well-Known Member

BB Model:
    Z10 - 9900
    Q10 của bác chắc vẫn đang dùng 10.2 rồi.
    Bác up lên bản mới nhất hiện nay là 10.3.1.1154 là khắc phục được vấn đề thứ 2 & 3 của bác. Từ bản 10.3.0 trở đi các ứng dụng Android đã chạy mượt trên BlackBerry rồi!
    Còn vấn đề 1 em thấy máy em không bị như vậy!

lesonac thích bài này.
Đang tải...