[HỎI] Tư vấn mua Q10 ở Pháp hoặc Tây Ban Nha

Thảo luận trong 'Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (BB10)' bắt đầu bởi FookNT, 21/6/13.

Chia sẻ trang này

1. FookNT New Member
    BB Model:
    9780 R

Số bài viết:
    12
    Chào các bác,

Em có người nhà sắp đi Pháp và Tây Ba Nha, muốn nhờ mua 1 em Q10. Các bác cho em hỏi có nên mua không, giá có rẻ hơn không và phiên bản nào dùng được ở Việt Nam (em tìm hiểu thấy có nhiều phiên bản và băng tần khác nhau).

Mong các bác tư vấn giúp.

Cám ơn các bác nhiều.

Tags:
  2. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    FookNT tất cả các model Q10 đều dùng tốt ở Việt Nam bạn ah. Và bạn cứ tham khảo giá thôi, bây giờ hàng xách tay Q10 đang bán ở Việt Nam khoảng 13tr500, nên nếu mua bên kia được giá thấp hơn thì hãy tính, còn không thì cứ mua hàng xách tay trong nước tốt hơn. Vì dù sao cũng còn có bảo hành của cửa hàng :)

3. quoc_nhai

quoc_nhai Active Member

BB Model:
    Q10
    Mình đang ở Pháp và mình khuyên bạn ko nên mua hàng bên này vì 2 lý do sau:
    Thứ nhất: Giá cao hơn rất nhiều, tầm 650 eur, quy đổi khoản 18tr VND.
    Thứ hai: Bạn sẽ ko dc bảo hành ở VN. Nếu có vấn đề xảy ra, lại phải gửi ngược sang bên này đễ bảo hành. Rất rườm rà và mất thời gian.
    Vì vậy mình nghĩ bạn nên mua ở Vn, nếu có tiền thì mua chính hãng bảo hành 18 tháng khoảng 16tr5, ko thì xách tay nguyên seat khoảng 13tr. Nếu có vấn đề xảy ra thì bảo hành cũng dễ dàng hơn.
    Một số góp ý, hi vọng có thể giúp ích cho bạn. :)

4. bbmarch

bbmarch Active Member

BB Model:
    Z10 White
    Khái niệm bảo hành ở VN là thay đồ dởm vào chứ KHONG BAO GIO DUOC DOI MAY "MOI".

5. quoc_nhai

quoc_nhai Active Member

BB Model:
    Q10
    Bên này muốn dc bảo hành đổi mới cũng phải mua bảo hiểm theo máy, thường là hơn 5 triệu Việt Nam, nhưng muốn đổi cũng trong vài trường hợp quí định thôi, không phải tất cả. Còn bình thường, nếu ko mua bảo hiểm, nó cũng giữ máy lại kiểm tra và sửa chữa bình thường. Em nghĩ nếu mua hàng chính hãng thì ở đâu cũng vậy thui, theo quy định chung cả. Ko có cái gì là cho ko đâu bác. :)

vhthanh18 thích bài này.
  6. july3rd91

july3rd91 Active Member

Tất cả những đt dạng xách tay đều là dạng ký hợp đồng với nhà mạng nên rẻ hơn mua đứt. Mình cũng đang ở Pháp và ký hợp đồng với tiền máy là 250€ chưa kể tiền cước hàng tháng phải trả.

250€ là rất đắt đối với 1 chiếc đt ký hợp đồng, vì vậy mình khuyên bạn nên mua ở VN thì hơn.

Bác quoc_nhai cho mình xin Pin đặng giao lưu phát :">

Đang tải...