[HỎI] Thắc mắc tính năng "phát vào"

Thảo luận trong 'Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (BB10)' bắt đầu bởi letay, 22/9/13.

Chia sẻ trang này

1. letay Member
    BB Model:
    6230 + z10

Số bài viết:
    55
    Mình đang dùng z10 thấy có 1tính năng là chia sẽ hay phát đa phương tiện cho những máy có hỗ trợ công nghệ DLNA.mình không biết phải cài đặt như thế nào để dùng được. Mong anh em hướng dẫn với

Tags:
  2. chuotgao

chuotgao Well-Known Member

BB Model:
    Q10 - Z10
    Bạn phải kết nối thiết bị của bạn trong cùng 1 mạng Internet. Sau đó bạn sẽ chia sẻ được các nội dung media. Như hiện tại mình phát được media qua tivi samsung vì tivi có cổng cắm mạng và nó cũng hỗ trợ DLNA.
    Khi đã kết nối trong cùng 1 mạng Internet thì bạn chỉ việc giữ file media để nó hiện ra thanh công cụ. Sau đó bấm vào icon nút play trong ô vuông. Máy sẽ tự động tìm các thiết bị có thể kết nối và hiện ra list các thiết bị. Sau đó thì play thôi. Chúc bạn thành công!

phandan080388 thích bài này.
  3. ChangDau

ChangDau I feel lost inside myseft

BB Model:
    R-900
    các thiết bị đạt chứng nhận DLNA cùng nằm trong một mạng thì chia sẻ file cho nhau, dùng chung dữ liệu.
    Bạn có thể tìm hiểu ở các chung cư mới xây dựng, họ thường setup 1 kho multimedia vài chục TB để phục vụ nhu cầu giải trí của cả tòa nhà.

chuotgao thích bài này.
Đang tải...