[Hỏi] Màn Q10 ọp ẹp

Thảo luận trong 'Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (BB10)' bắt đầu bởi KaiStone, 12/9/14.

Chia sẻ trang này

1. KaiStone Member
    BB Model:
    Q10

Số bài viết:
    35
    Em đăng Topic này, muốn hỏi bác nào đang sở hữu Q10 trong tay.

Chả là e cảm thấy phần màn hình máy mình hơi ọp ẹp.

Bình thường ko cảm nhận thấy.
    Hqua e dùng khăn để lau màn cho sáng bóng, khi miết dọc theo viền màn hình thì có vài tiếng tách tách rất nhỏ, phải ghé sát tai vào để nghe cho rõ.
    Tiếng lách tách này tựa như tiếng vỡ bong bóng xà phòng ấy.
    Em bị ở cạnh trái màn hình, miết dọc theo cạnh trái sẽ có tiếng này.

Bác nào có Q10 kiểm tra luôn hộ em xem có hiện tượng như vậy ko. Hay ấn xuống chỗ viền màn hình, thì có cảm giác lún xuống ko?

Tags:
  2. cocconden

cocconden Member

BB Model:
    Q10-003
    Mình thử kiểm tra như bác mô tả thì không thấy hiện tượng như bác gặp phải....

KaiStone thích bài này.
  3. demendkt

demendkt Active Member

BB Model:
    Q10
    Không bác chủ ah.

KaiStone thích bài này.
  4. KaiStone

KaiStone Member

BB Model:
    Q10
    Cảm ơn 2 bác, để mai em mang máy đi kiểm tra xem sao T___T

5. phuongnam72

phuongnam72 Well-Known Member

May quá, mình không bị! :D

6. ledat19121991

ledat19121991 Active Member

BB Model:
    8700c
    máy chính hãng vừa mua 3 ngày có bị nhưng rất nhỏ
    -thêm nữa các bác cho e hỏi e xem mấy con Q10 chĩnh hãng pin bị lõm vệt hình chữ v nhỏ nhỏ ở cuối quả pin ko ạ, và vỏ có vài vêt nhăn nheo như pin lô, e xem ở của hàng con nào cũng vậy, hic
    - FM của ngon Q10 rất chập chờn đặc biệt 102.7 e nghe đc có 1 bên tai, bên kia rè rè rất khõ chịu

KaiStone thích bài này.
  7. KaiStone

KaiStone Member

BB Model:
    Q10
    Nhiều máy bị, mình ra hàng cũng có vài máy bị, cũng có ng ko bị, máy rất chắc chắn.

Máy mình quả pin cũng có vài vệt =]] mịa

8. KaiStone

KaiStone Member

BB Model:
    Q10
    Thôi em xin phép bỏ phần này đi cho đỡ gây hấn

Sửa lần cuối: 14/9/14
  9. congsona4

congsona4 Active Member

BB Model:
    8700
    nhân viên bảo hành toàn "trâu" thì có tiếng rồi mà bác =))

10. dream100cc

dream100cc Member

BB Model:
    Q10
    Nếu bạn bị kêu tiếng tách tách nho nhỏ ở phần rìa màn hình bên trái ngay gần chỗ cổng sạc và hdmi thì cái đó cũng có nhiều người bị lắm. Thường thì ai kỹ tính (như mình chẳng hạn) sẽ chú ý hơn so với người khác. Máy mính lúc đầu cũng có tiếng đó, 1 thời gian sau thì ấn xuống lại hết kêu. Bây giờ máy mình chỉ còn trường hợp góc trên bên trái của màn hình là "bấp bênh", hơi lồi so với bên phải, ấn xuống được và tự động trồi nhẹ lên lại. Mình có tham khảo ở bên mấy anh khoai Tây thì có anh bảo trong gia đình anh ta xài 3 cái Q10 (ảnh, vợ ảnh, con ảnh) đều bị như trên. Còn trường hợp tiếng "tách tách" thì ảnh có ra tận cửa hàng Vodafone thử 1 con nguyên seal vẫn bị như trên. Nói chung cái trường hợp này không phải máy nào cũng bị (giống như bị vụ nhạy phím), sẽ có con bị lỗi này, con bị lỗi khác. Nhưng bị cái này còn hơn bị nhạy phím, người ta bị mấp mô màn hình nhưng xài cả năm chả sao, còn bị nháy phím sẽ ảnh hưởng chức năng khó dùng hơn. Mình cũng từng cầm qua một vài cây Q10 verizon thì màn hình rất chắc chắn, không ọp ẹp, nhưng lại bị lỗi phím nên bán giá rất rẻ (vì bạn mình là thương gia nên có máy cho mình test). Q10 mình cũng là hàng chính hãng. Bạn cứ yên tâm sử dụng đi, đem bh nó cũng tháo ra gắn màn hình lại cho khớp với bezel nhưng không có tác dụng, mà lại làm hỏng lớp dán imei sau máy, chỉ nên tháo máy khi cần thay phím lỗi thôi, còn không cứ để nguyên đó. Đôi lời chia sẻ cùng bạn!

dotranphong91, KaiStonecocconden thích bài này.
  11. ledat19121991

ledat19121991 Active Member

BB Model:
    8700c
    KaiStone
    e thì ko thể tin đc quả pin như vậy mà cũng đạt yêu cầu, mà pin cũng kém các bác ạ. vs bác kiểm tra xem FM của bác có bị như e ko .
    - Tóm lại là đang quá chán vs e Q10 chính hãng

12. KaiStone

KaiStone Member

BB Model:
    Q10
    Mình thấy máy mình pin cũng ko kém lắm. Với lại vấn đề pin thì đơn giản hơn.

Còn FM thì máy mình ngon lành

13. KaiStone

KaiStone Member

BB Model:
    Q10
    Đúng rồi bác ạ, em ra thử nhiều con cũng bị tách tách bên rìa trái, y như bác miêu tả. Còn cái góc hơi lồi lên, bác bị bên trái thì em bị bên phải.

Cái ông anh mà có con Q10 rất chắc chắn, đến bảo hành phím A sau em. Giờ nghĩ lại, ko phải phím A anh ấy bị liệt, mà anh ấy bảo "giờ thành phím cảm ứng rồi", chắc là bị như bác miêu tả.

Thôi thì kệ, cứ để đó sử dụng. Mà e thấy cái lỗi phím có vẻ dễ sửa hơn cái lỗi này của a e mình.

dotranphong91 thích bài này.
  14. dream100cc

dream100cc Member

BB Model:
    Q10
    Lỗi nhạy phím gọi là "double typing issue", rất phổ biến trên Q10, sửa bằng cách thay phím mới hoặc bung mainboard phím ra để cân chỉnh lại phím đồng. Còn lỗi màn hình mấp mô thì chịu, có người từng tháo ra để vặn con vít cho chặt nhưng cũng không có tác dụng, nói chung không ảnh hưởng đến chức năng máy thì bên hãng nó không nhận bảo hành đâu.

KaiStone thích bài này.
  15. dream100cc

dream100cc Member

BB Model:
    Q10
    Phần viên pin thì cái nào cũng như cái nào. Lên youtube xem đập hộp đến cả viên pin của anh Kelvin trang Crackberry được nhà mạng AT&T tặng cũng bị nữa là mình, chả sao đâu.

16. Davidtran

Davidtran Well-Known Member

BB Model:
    Passport
    Máy mình cũng Q10 SQN100-1 của at&t nè. Cũng hên là không bị tình trạng như các bác.
    Lúc trước còn bị tình trạng khi bấm phím Del nó ra chữ Z, khi nâng lên 10.3 thì tình trạng này không còn nữa.
    Nói chung thì hàng xách tay của các bác thương gia uy tín (sản xuất theo tiêu chuẩn Âu - Mỹ) vẫn hơn hàng chính hãng, sản xuất theo tiêu chuẩn ASIAN.
    Chào thân ái và đoàn kết!

17. KaiStone

KaiStone Member

BB Model:
    Q10
    Em nghĩ k phải đâu bác ah. Con Q10 của em hàng SQN100-3, Made in Mexico 5, y hệt bọn Bell của Canada luôn mà. Giờ toàn cầu r, chất lượng như nhau thôi bác ạ

18. Davidtran

BB Model:
    Passport
    Cách nghĩ của bác khác với em. Nhưng em vẫn giữ quan điểm đó. Tiêu chuẩn Châu Âu và Bắc Mỹ vẫn hơn tiêu chuẩn ASIAN. BlackBerry vẫn không ngoại lệ, kakakak!

19. dream100cc

dream100cc Member

BB Model:
    Q10
    Bạn trên lại lầm cái vụ tiêu chuẩn, bản thân tiêu chuẩn Âu Mẽo gì đó mà bác nói nó sẽ được in mã CE sau lưng sản phẩm, vậy giờ hàng VN phân phối có tem mã CE không nhỉ? Chắc chắn có rồi. Và chả có cái mã nào minh chứng là tiêu chuẩn châu Á cả. Như mình đã đề cập, không riêng gì máy Á, máy ở trời Tây vẫn quá trời lỗi, bạn không tin có thể tìm hiểu thêm forum nước ngoài, máy của bạn không lỗi thì đó là bạn rất may mắn khi sở hữu được một sản phẩm tốt, chứ không có lý do nào chứng minh máy Tây là xịn, máy ta thì dỏm. Mà cũng chả có máy nào của ta, vì mã 003 là mã quốc tế, khi nó đóng hộp phân phối cho thị trường nào sẽ in tên lên vỏ hộp thôi. Mấy anh Tây xui xui vẫn vớ phải con Q10 nhạy phím thay 2-3 bàn phím mới vẫn bị lại. Chúc mừng bạn vì đang có 1 em ngon lành. Enjoy your Q!

KaiStoneDavidtran thích bài này
  20. Davidtran

BB Model:
    Passport
    Vậy bác cho em hỏi luôn như đã giới thiệu ở trên máy em là: SQN100-1 của at&t, vậy có phải phiên bản QT không ạh! Thanks bác trước nhé!

Đang tải...