[Hỏi] Làm cách nào để không phải nhận tin quảng cáo trên Viber?

Thảo luận trong 'Giao lưu - Họp mặt - Trao đổi thông tin' bắt đầu bởi vnbb, 9/11/13.

Chia sẻ trang này

1. vietpr7x

vietpr7x Active Member

BB Model:
    9780
    2 year rồi ko xài viber toàn xài mail với text + BBM

2. phuongnam72

phuongnam72 Well-Known Member

Tuổi trẻ thường hay "xôi nóng". Ngày xưa mình cũng thế!:D

losteru thích bài này.
  3. countrycowboy

countrycowboy Well-Known Member

BB Model:
    9780-PB64-Z30
    ối giời, topic này mình tưởng chỉ là vui vui tí kiểu như ngươì trong nhà nói chuyện nước mỹ có ông o bá mà mà các bạn @july3rd91 và @hieu1994 có vẻ nặng lời và nghĩ sâu nghĩ hiểm quá. Mình cũng có comment ở phía trên là topic có dấu hiệu hài hước mà. Có lẽ cuối tuần không được đi chơi với gấu nên căng thẳng chăng. OK relax! vnbb có lẽ cũng hơi mỏi nhỉ, ai bảo bác là super mod cơ :)) tầm ảnh hưởng cao và vô cùng nhạy cảm.
    Be happy thôi mọi người :D

intotn, vnbblosteru thích bài này.
  4. lafitte

lafitte Member

BB Model:
    Z10
    Bạn gái mình ngồi cạnh nói ...
    Nếu thấy nó không ảnh hưởng tới mình thì tự nhiên sẽ chẳng quan tâm.
    Vấn đề là 1 bên thích bbm
    Một bên thì giả vờ thể hiện là trung lập nên oánh nhau ...
    Còn em thì thấy pic hỏi là như nào thì trả lời là làm cách nào ...
    Ko nhất thiết phải lôi quan điểm cá nhân vào nói vòng sang các vấn đề khác.

losteru thích bài này.
  5. bitis06

bitis06 Well-Known Member

BB Model:
    CLASSIC+PASSPORT.
    Đây là topic hỏi và thảo luận, các bác ko nên nóng vậy, e cũng là nạn nhân của việc QC trên Viber, cũng rất khó chịu.
    E nhớ ngày xưa đi học, thầy giáo e có dạy 1 câu, đó là : chó cứ sủa, còn người cứ đi. ;):P
    Các bác đừng gạch đá e, e chẳng fan của ai đâu, e dùng vì như cầu của e thôi. :D

6. duong-bat-a

duong-bat-a Member

từ hồi BBM đa nền tảng, cũng dụ dỗ + năn nỉ được mười mấy đứa cài. Toàn là những đứa chưa bao giờ đụng tới Blackberry và cũng chỉ toàn thích IP với Android. Nhưng thật sự là đứa nào cũng khen BBM gửi tin nhanh, ko lag. Chỉ có điều tụi mình hay chat group, mà màn hình group của BBM lại quá bé, chữ ko nhỏ như viber, khó theo dõi (nhất là với những đứa thích chat theo kiểu xì tin, gõ vài chữ lại xuống dòng). Do đó hy vọng các bản cập nhật sau, BBM sẽ cho chỉnh cỡ chữ hay cỡ khung chat

PS: chỉ là vài ý kiến, nếu có nhầm topic các bạn bỏ qua nhé

7. vinhcan

vinhcan Active Member

BB Model:
    Z10 + 9900
    Toàn bọn "giả vờ thể hiện là trung lập". Viber thì anh cũng cài khá lâu, sử dụng đếm mãi chưa hết đầu ngón tay. Chưa bị spam bao giờ, nhưng thấy viber thì cứ add số điện thoại vào là cứ nhận, chẳng khác như "đĩ". Bbm thì có nhắn Pin, không accept thì đứa nào dám spam anh. Thằng nào thử thì cứ spam vào 2378825c xem, thách cả họ.

hoangthuanvnbb thích bài này
  8. phucth91

phucth91 New Member

BB Model:
    9780
    Thread này rõ là trá hình :-j
    Nhưng nói một câu công bằng, bác muốn phổ cập BBM cho những ng dùng khác (ko phải fanboy BB) thì bác sẽ cần nhiều lý do hơn thế này. Thành thật mà nói xài Viber cả năm nay chắc số lượng tn rác đếm đc trên đầu ngón tay. So với cái việc phải đi lôi kéo giới thiệu bạn bè cài BBM, share mã PIN thì xóa vài cái tin nhắn rác chả thấm vào đâu (thậm chí chẳng cần xóa). Mà đối với ng dùng BBM rồi còn đau khổ như thế, thì đối với những ng khác còn đau khổ thế nào? Để vui vẻ xài BBM thì họ lại phải lôi kéo bạn bè của họ, và bạn bè của họ lại phải làm việc tương tự... Đây là một quá trình đau khổ! Tại sao ko đơn giản hóa mọi thứ bằng cách giữ nguyên nó như vậy? Với Viber (hay các OTT nói chung khác dùng số đt), cài vào đã có sẵn bạn bè chả cần mời mọc chi hết.
    Chắc mình sẽ cần lập một thread mới hỏi cách giải quyết vấn đề ko ai xài BBM này nhỉ?
    Còn bác vnbb, nếu thực sự Viber của bác cả nửa tháng mà ko có tn nào khác ngoài tn rác thì đúng là bác nên xóa nó đi cho rồi. Có chặn tn rác đc thì bác cũng có dùng tới nó đâu mà để chi cho tốn bộ nhớ.
    Cũng vì vậy mà bác cũng nên thông cảm với đa số ng kiên định với Viber thay vì đổi qua BBM, "BBM có hay cách mấy mà ko dùng tới thì để làm chi cho tốn bộ nhớ?"
    Nhiều ng cần phải hiểu là BBM cần lôi kéo ng dùng đang dùng các OTT khác, chứ ko chỉ fanboy BB tự s... với nhau. Để làm đc như vậy BBM như hiện nay là chưa đủ. Khi nào có voice rồi tính tiếp đi, Viber bây giờ nghe gọi vẫn rất tốt.

PS: Rất hiểu tâm trạng của hai bạn july3rd91hieu1994 :)

hieu1994mrcantona thích bài này
  9. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Bạn đọc lại giúp bài #1 và các comment ở trang #1 với nhé, việc xóa Viber hay không đó là ý kiến mình nhận được khi mình hỏi 1 số người, và vì mình cần 1 giải pháp khác hợp lý hơn cho anh em dùng Viber nên mới lập topic này.

10. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Một số bạn comment đả kích phải nói là rất vô duyên, các bạn thật "có tài" lái 1 vấn đề đơn giản thành 1 vấn đề chẳng liên quan để gây xung đột. Tài năng đó có lẽ những cường quốc như Mỹ, Trung Quốc sẽ rất trọng dụng để đi gây chiến với các nước khác đấy nhỉ.

Cái câu "Và có người thì nói: cách tốt nhất để chặn spam trên Viber là xóa nó đi, dùng BBM thì đố thằng nào spam được" chỉ là mình trích dẫn một giải pháp vui của một người bạn, chỉ là 1 câu nhỏ trong cả bài viết. Các bạn đừng chỉ đọc 1 câu đó mà đi comment mà không đọc toàn bộ bài #1 để hiểu rõ ý định của người lập topic này.

Xin khẳng định lại: Topic này là để bàn về Viber, cách sử dụng Viber sao cho tốt hơn. Không phải nơi so sánh Viber vs BBM.

11. thanhlxcsng

thanhlxcsng Active Member

BB Model:
    9860
    Đã xóa từ lâu nên chả biết spam là gì :D

Sent from my BlackBerry 9100 using Tapatalk

12. phuongnam72

phuongnam72 Well-Known Member

Mình lâu lâu dùng Viber chỉ để nhắn tin với khách hàng (người ko dùng BBM) những gì ko tiện gửi qua SMS! :D

Sent from my Q10 using Tapatalk

13. ChangDau

ChangDau I feel lost inside myseft

BB Model:
    R-900

Mình vẫn dùng sms rất nhiều, :D
    Lúc còn sinh viên chưa làm đc tiền, vẫn để sim nhận nhiều thông tin quảng cáo vì sợ lỡ mất ngày khuyến mãi. Giờ đã bắt đầu làm việc kiếm tiền, thế là cắt luôn tin nhắn tổng đài, mình dùng bao nhiêu trả bấy nhiêu.
    Nhiều lúc đang làm việc, tin đến, ko quan trọng gì cứ rung liên tục ngắt quảng công việc rất bực mình.

14. nambun

nambun Active Member

Z10 của mình bị lỗi ko gửi BBM qua 3g được. Chỉ có wifi.

Viber thì lởm ko chịu được. Cần native.

Còn mỗi whatsapp với fb.

Dù là ntn, thì em thích thằng nào thân thiện và đông người dùng. Còn spam thì chả quan trọng, việc các bác block sđt chính ra cũng ko tốn bao nhiêu thờigian. Mà như mọi người thấy. Thời gian sử dụng smartphone thì thời gian chết/ hay thời gian rác rất nhiều.

15. newcommer

newcommer Well-Known Member

Thì các cụ đã dạy "ngưu tầm ngưu, mã tầm mã" mà :) Nhưng các bạn phải là "khủng long tầm khủng long" mới đúng

16. Tuan_Freeter

Tuan_Freeter Active Member

BB Model:
    8820 + 9xxx
    Tập trung vào chuyên môn đi các anh!
    Cho tui hỏi nhờ tý:
    Làm thế nào để chặn spam trên Viber?

hoangthuanbitis06 thích bài này
  17. tndoubleh

tndoubleh Well-Known Member

BB Model:
    9971x878329k89PB
    trc chỉ cài để nhắn tin 1 người, xong không còn liên lạc nên xóa tại cái này nhiều khi delay, không bằng WhatsApp nói gì BBM

18. Kenz

Kenz Member

BB Model:
    Q10
    =)) bác thớt có gợi ý hay đó, em sắp xóa Viber khỏi máy rồi

19. Goback1901

Goback1901 Active Member

BB Model:
    9780
    Từ lúc cài Viber ( từ lúc Viber xuất hiện trên BB) cũng ko thấy bị spam phát nào @@

Có 1 cách để chặn spam là bạn ko bao giờ public số đt của mình trên các diễn đàn, trên internet.
    Mình ko bao giờ làm vậy nên ko thấy bị spam ( có lẽ đấy là lý do)

hieu1994mrcantona thích bài này
  20. newcommer

newcommer Well-Known Member

Mấy bạn dùng Viber thì nên cẩn thận nhé

Với phần mềm này, thằng nào nó thù oán bạn nó tấn công tin nhắn cho thì có mà :P không xóa Viber đi thì chắc cũng phải đổi SIM :))

Đang tải...