[Hỏi] Làm cách nào để không phải nhận tin quảng cáo trên Viber?

Thảo luận trong 'Giao lưu - Họp mặt - Trao đổi thông tin' bắt đầu bởi vnbb, 9/11/13.

Chia sẻ trang này

1. nguyenvanthinh1001

nguyenvanthinh1001 Active Member

BB Model:
    8700
    đáp án chính xác hơn là không dùng viber ngay từ đầu như mình bác àh...:D

2. hieu1994

hieu1994 Well-Known Member

BB Model:
    Classic 9780
    Chỉ vì quảng cáo mà đi xóa 1 app rất tốt, được nhiều người dùng, không phải cực đoan thì là gì?

Đùa chứ mình thấu topic này hơi buồn cười. Nói gì thì nói, đến thời điểm này, viber vẫn là 1 OTT app rất mạnh, hiệu quả, hiệu năng tốt, tốc độ gửi nhanh (ở cả wifi và 3G), thì chả có lý do gì mà phải xóa đi cả. Mình dùng viber từ hồi nó ra 2.4 đến giờ, không biết sao nhiều bác đau đầu vì cái quảng cáo trên viber đến thế nữa. Vì mình dùng thường 2 3 tuần mới có 1 tin quảng cáo, mà với mình viber như 1 công cụ liên lạc chính, bình thường máy mình để không cũng có nhiều bạn bè nhắn viber cho, thêm 1 2 cái tin nhắn quảng cáo thì xóa nó đi là xong, đâu có vấn đề gì đâu? Chẳng lẽ số tin quảng cáo mấy bác nhận được còn nhiều hơn cả số active friend trong chat list của các bác à? Không có gì là cho không bao giờ hết. Bạn có được 1 app hiệu quả thì phải xác định trả 1 cái gì đấy, ở đây là tiền 3G, wifi, và đôi chút quảng cáo. Cái đó mình đã xác định từ lâu rồi. Và từ hồi có viber đến giờ việc thông tin liên lạc với bạn bè của mình cũng rất hiệu quả tiết kiệm. Nhiều người kêu viber delay các kiểu nhưng mình chưa bao giờ gặp tình trạng tương tự.

Nói chung bình thường mình rất ủng hộ topic về các mẹo hay trick của anh vnbb, nhưng cái topic này vớ vẩn quá, nói thật là giờ xóa đi thì mình mất đi công cụ liên lạc phổ biến nhất, vì gần như 80% list friend của mình đều có viber và mình chat với 10 người trong số đó thường xuyên. Biết là có bbm thay thế, nhưng tạm thời đến thời điểm này bbm chưa phổ biến ở Việt Nam (nước ngoài thì không tính do mình không có bạn bè nước ngoài, có bà chị cũng chỉ xài viber với bả vì có call mà bbm giờ vẫn chưa có). Thế nên đừng suy nghĩ tiêu cực như vậy thì hơn, có chút bất tiện mà đi xóa, vớ vẩn.

trungeps, MrCent, phucth916 người khác thích bài này.
  3. echipvina

echipvina Member

BB Model:
    9780
    Viber rất tốt. Bbm rất tốt nhưng quá phức tạp. Nếu viber nó chặn dc tin nhắn thì tốt hơn vì bbm chưa dc người dùng phổ thông dùng

4. luvxinh

luvxinh Well-Known Member

Bản thân mình không thích viber vì nó ... ngu -_- nhưng mình thấy bài viết này đúng hơi xàm.

Kiểu hỏi "làm sao để giải quyết những vấn đề trong cuộc sống?" Trả lời "đừng sống nữa" :-?

july3rd91 thích bài này.
  5. losteru

losteru Active Member

BB Model:
    8700
    Cái tiêu đề là của bác vnbb hỏi làm cách nào để giải quyết chứ không phải bác vnbb nói cách giải quyết là như thế, và bác ấy nói là " có người nói..." chứ có bảo phải xóa đâu mà tiêu với chả vực.
    Mục đích chính của bác vnbb là "Còn các bạn thì sao, mọi người chia sẻ giải pháp hữu hiệu nào cho vấn nạn Spam này nhé".
    Đọc kĩ và bình luận

galaxyxxz thích bài này.
  6. losteru

losteru Active Member

BB Model:
    8700
    Người hiểu tiêu cực chính là mấy bạn. Thớt nói cái này lại đi hiểu cái khác rồi trách người ta!

galaxyxxzvnbb thích bài này
  7. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Khổ thế đó bạn :)

hieu1994 topic trở nên vớ vẩn cũng bởi những comment vớ vẩn của bạn đó. Làm ơn tập trung vào đúng nội dung của tppic được không bạn? Khi "[Hỏi] Làm cách nào để không phải nhận tin quảng cáo trên Viber?" nghĩa là người ta vẫn muốn dùng nên mới phải hỏi, còn xác định xoá đi thì "hỏi" làm gì :P

8. hieu1994

hieu1994 Well-Known Member

BB Model:
    Classic 9780
    Nếu thực sự là có cách chống spam trên viber, xin lỗi, nó đã được chia sẻ từ rất rất lâu ở trên các diễn đàn công nghệ phổ biến khác rồi, chứ không đợi đến việc được chia sẻ trên diễn đàn điện thoại blackberry. Ngay từ khi lập topic, em nghĩ anh đã biết câu trả lời rồi. Ừ, đúng là đây là hỏi xem có cách nào để chặn tin nhắn spam trên viber không, nhưng cho em hỏi thẳng nếu chủ đề topic là như vậy thì phải lôi bbm ra để so sánh kèm để làm gì vậy? Rồi kèm theo đó là thông điệp được gửi gắm "xóa viber đi chặn spam, và nhắn tin trên bbm, đố mà có spam được đấy!!!" thấy topic lại như kiểu quảng cáo cho bbm chứ không giống như là mẹo hay cho anh em vậy. Mình biết đây là diễn đàn của blackberry, nhưng thấy nhiều khi các mod hơi bị khiến cho member, (xin lỗi nói thẳng), cdsht quá (ai hiểu thì hiểu, không thì thôi, không cần hiểu cũng được), biết nói ra sẽ bị ném đá, và chắc chắn bị ném đá, nhưng mình vẫn nói. Và mình không nghĩ riêng mình, mà sẽ có nhiều người nữa đọc và có suy nghĩ giống mình, chỉ có điều là có nói ra hay không thôi.

MrCent, phucth91, echipvina2 người khác thích bài này.
  9. losteru

losteru Active Member

BB Model:
    8700
    diễn đàn BlackBerry, member chủ yếu xài BlackBerry, đa số member xài BlackBerry dùng BBM, xìa OTT khác thường thì so sánh với BBM chứ sao -_-!
    Và đây là diễn đàn BlackBerry 99% người truy cập là mem xài BlackBerry, mấy member xài hàng khác có bao giờ vào đây đâu, 1 trang chuyên về BlackBerry nói là quảng cáo BBM thì có chính xác ko khi hầu như ai cũng biết và xài BBm -_-
    cái câu nói xoá Viber đi là hết spam chủ yếu mang tính chất vui là chính thôi mà.
    Topic trao đổi kinh nghiệm, không nên cãi nhau:), mất hoà khí :)

phuongnam72, ChangDauwetfoot thích bài này.
  10. wetfoot

wetfoot Super Moderator

BB Model:
    BlackBerry Passport
    hieu1994 Nếu đa số bạn bè của bạn dùng Viber thì bạn cứ dùng. Nếu bạn có cách hay để xử lý vụ spam thì xin vui lòng chia sẻ. Ở đây, không ai ép bạn phải xóa Viber trên máy bạn cả. Cũng như anh xyz, thằng abc không thích Viber cũng là chuyện của họ.

Còn chuyện cdsht, chưa chắc ai cd nhưng thấy đã có người sht rồi đấy

11. ChangDau

ChangDau I feel lost inside myseft

BB Model:
    R-900
    Xin được trích dẫn lại comments của bạn!
    __
    Ps: Avatar xinh thế!

12. duythang26390

duythang26390 Active Member

BB Model:
    1520 - M7 -Z10- plb
    của mình cũng thế mình dùng trả sau vina

13. losteru

losteru Active Member

BB Model:
    8700
    ava Vợ thằng bạn đấy :))

ChangDau thích bài này.
  14. ChangDau

ChangDau I feel lost inside myseft

BB Model:
    R-900

:D vợ gọi chồng là "thằng bạn" cũng được mà ta :))

losteru thích bài này.
  15. july3rd91

july3rd91 Active Member

Nói thật chứ bác vnbb đạo đức giả kiểu gì ấy. Lập 1 topic nâng bi trá hình cho BBM bằng cách dìm hàng đối thủ. Sao bác ko hỏi luôn là chặn SMS quảng cáo như thế nào luôn đi? :|

Mà bác dùng viber làm gì khi có BBM thần thánh? Sao bạn bè bác lại dùng Viber khi BBM thần thánh còn tồn tại? Hay là vì nó vẫn chưa thần thánh được như bác nghĩ?

Mình xin lỗi vì nói năng nặng lời, nhưng bác nên xem lại mình, chúng ta là người bình thường chứ ko theo giáo phái BB nên bác ko cần làm giáo chủ đi mị dân lôi kéo.

phucth91 thích bài này.
  16. losteru

losteru Active Member

BB Model:
    8700
    "nâng bi" là gì ?
    Hôm nay cuối tuần nhiều chuyện nên tl bạn từng cái luôn
    Có cách chặn sms quảng cáo từ lâu rồi
    Dùng viber và ott khác vì không phải ai cũng xài bbm
    Bạn bè còn dùng viber thay vì bbm vì viber ra trước và bmm lằng nhằng vụ ad pin
    Chả ai nói nó thần thánh hết, chỉ tại yêu nên lúc nào cũng nói tới nó
    Đây là trang bb nên mọi hành động dìm ott hãng khác hầu như không có tác dụng vì hầu như ai cũng biết bbm nó thế nào
    Chốt: 1 tuần mới vào 1 2 ngày nên nhu cầu chém rất lớn, đừng chửi em nhiều chuyện -_-

17. ntson

ntson Active Member

BB Model:
    Full + PB16Gig
    Viber có ăn đc không, ko ăn được thì đừng cãi nhau mất hoà khí

Em thấy nội dung topic cũng bình thường là trao đổi có cách nào chặn tin spam từ những OTT thôi.
    Còn dùng BB phần lớn anh em đều BBM nên đánh giá cao nó là chuyện bình thường.
    Ví dụ mấy ông bạn mình khi rủ cài BBM thì bảo là iMess dùng tốt chán rồi, cần gì thêm OTT cho nó mệt, vì mình thấy phần lớn OTT đều yêu cầu quyền truy cập vào danh bạ, mà khi cho quyền chẳng biết nó làm gì với danh bạ của mình.
    Viber mình cài vào chỉ để lấy active code cho bản Viber Desktop rồi xoá

18. BadBerry

BadBerry Active Member

BB Model:
    Q20
    july3rd91
    Ăn nói vô văn hoá thế bạn. Các bạn ko thích bb, ko thích bbm, ghé qua forum đọc bài tìm hiểu gì đấy, ghen tức rồi hành xử kém thật.
    Bài viết đơn thuần là hướng xử lý, lại lái nó theo hướng tiêu cực, dùng từ thì thiếu tôn trọng nhau đâu phải kiểu tranh luận tích cực, cũng đâu phải kiểu đùa tếu táo. Mình thấy cách nói chuyện này rất láo, và mất dạy, những từ ngữ đó hợp với bạn tại một web hổ lốn, phi cộng đồng, phi văn hoá hơn là ở đây.
    Về úp mặt vào góc nhà suy nghĩ lại bản thân đi.

hieu1994 bức xúc, và tranh luận cũng nên lịch sự. Ko nên dùng những từ ngữ đấy ở đây, chúng ta thảo luận, hoặc đùa vui tý quanh chủ để hiểu biết hơn, ko phải để tỏ ra ta "vô vị, thiếu trưởng thành".

19. ResearchInMotion

ResearchInMotion Super Moderator

BB Model:
    Nothing
    Chết thật, Topic đi ngoài lề quá xa và anh em quá nhạy cảm rồi.

july3rd91 Bạn dùng lời lẽ xúc phạm người khác quá rồi đấy!

20. HonVietBiz

HonVietBiz Well-Known Member

Thêm nguyên nhân nữa để xài BBM :D

Đang tải...