[Hỏi] Kích hoạt bảo hành điện tử cho BB Z10 Smartcom

Thảo luận trong 'Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (BB10)' bắt đầu bởi comedown, 8/12/13.

Chia sẻ trang này

1. dovietthai

dovietthai Member

BB Model:
    9780
    Tớ mua máy 10 ngày rồi cũng ko kích. Gọi lên 1 2 lần. Có lần bảo 24 48h sẽ kích hoạt. Có lần bảo đọc IMEI rồi kick, lát gọi lại bảo là riêng BB, hãng tự kích sau 1 tuần --10 ngày.
    Mấy thấy đã ko nhất quán rồi nhưng biết có nói cũng chẳng tác dụng. Chờ nốt hôm nay 10 ngày ko kích mình sẽ gọi và dĩ nhiên thái độ sẽ khác.
    làm việc là phải có nguyên tắc.

2. traicanloc

traicanloc Member

BB Model:
    BB9930
    Em cũng có 1 em BB10 chưa kích, gọi lên hãng thì Smartcom bảo là anh phải có hóa đơn bán hàng của đại lý thì bên em mới kích được, hoặc a nhờ đại lý kích. Nhưng máy e đc tặng nên ko có cả 2 thứ đấy. Thế kích thế nào các bác chỉ e với

ilum thích bài này.
  3. hoangphong1132

hoangphong1132 New Member

BB Model:
    9360
    Mình cũng mua 1 em của Smartcome hôm 15/3/2014 sao kiểm tra nó báo "Sản phẩm này không tồn tại hoặc chưa kích hoạt bảo hành."

4. hoangphong1132

BB Model:
    9360
    Pro nào vào giúp mình với

5. comedown

comedown Active Member

BB Model:
    Z10 + 9700
    Mua ở đâu thì tới đó nhờ họ kích hoạt bh cho

6. hoangphong1132

BB Model:
    9360
    Mình mua của Hnam mà mình call lên đó rồi, họ nói tại kich hoạt BH quá nhiều nên chờ, niếu máy có trục trặc gì thì BH nhưng có tem của Smartcom là được, mình ở An Giang sao đem lên được :(

7. boydudon

boydudon Member

BB Model:
    Z10 Black
    Bác mua máy ở cửa hàng nào thì cửa hàng đó sẽ chịu trách nhiệm kích hoạt bảo hành cho bác. Em cũng mới xúc z10 -001 ở Hnam ngày 3/4/2014 đây, và đến giờ này vẫn chưa được kích hoạt bảo hành. Gọi cho Hnam hỏi thì họ trả lời là khi nào hết chương trình bán giảm giá Z10 rồi họ gom số imei lại kích hoạt bảo hành luôn 1 lần, khoảng hết tháng 5. Và thời hạn bảo hành được tính từ ngày kích hoạt bảo hành nhé, bảo hành 18 tháng + 1,5 tháng chờ kích hoạt nữa :D

8. bbz10white

bbz10white Member

BB Model:
    z10
    Bạn hoangphong1132 cũng ở An Giang à, tôi cũng ỡ An Giang nè, mình mua máy ở hoanghamobile yên tâm đi bạn lúc mới mua mình cũng giống bạn lo lắng băn khoăn về smatcom chưa bảo hành cho mình, bạn khỏi xách máy lên hnam làm gì cho mất công tốn tiền xe nữa, bạn cứ dt cho nó, rồi đọc số imel và số dt của bạn cho nó gữi lên smartcom bh cho bạn, lúc trước mình cũng đợi gần 2 tháng mới kik hoạt được bh đó lời được thời gian 2 tháng sử dụng máy , ban thấy lâu quá nó ko kik hoạt cho bạn cứ dt lên hnam hối tụi nó, còn dt hoài nó ko làm bạn cứ dọa là đem máy trả lại lấy lại tiền là ok ah, cách mình từng sử dụng với đó . Chúc may mắn

9. Tiều Phu Đốn Củi

Tiều Phu Đốn Củi Member

BB Model:
    Z10 vs Z30
    Không có chuyện đó đâu bác ạ =)). Bác cứ thử không kích hoạt cả năm đi rồi lúc lỗi mang lên TTBH xem có đc bảo hành thành 40 tháng không \m/.

10. notf4me

notf4me Member

BB Model:
    z10
    Máy mình mua sau tết, đợt 6tr, giờ mới check bảo hành thì đến 9/10/2015.

Sent from Z10 using Tapatalk

Đang tải...