[hỏi đáp] facebook trên mobile

Thảo luận trong '1001 câu hỏi về BlackBerry' bắt đầu bởi agram3000, 9/10/12.

Chia sẻ trang này

1. agram3000 New Member
    BB Model:
    8700

Số bài viết:
    289
    gặp phải vấn đề ức chế nên close topic, (là em hỏi thôi, không phải tài nguyên gì đâu :D )
    xin lỗi nếu có bác nào vô đây :)

Tags:
  2. ChangDau

ChangDau I feel lost inside myseft

BB Model:
    R-900
    Nói chung thì 8700 của bạn cũng chỉ có OM 4.4 là hợp thôi chứ cũng ko tư vấn apps nào cho bạn đc. ;;)

Vấn đề của bạn là thiếu ảnh, khó mà hình dung đc lời bạn diễn đat. Bạn ko biết chụp ảnh màn hình?

[ Posted by Mobile Device ] [​IMG]

3. mr_cancer2206

mr_cancer2206 Active Member

BB Model:
    Bold 9000
    Cho xin cái Screen Shot minh họa đi bác :D

4. agram3000

agram3000 New Member

BB Model:
    8700
    để em lấy nick thằng bạn để đăng nhập đã<br /><br />--- Added at 09/10/2012, 22:13 ---<br /><br />
    đã update hình nha bờ rồ :)

5. mr_cancer2206

BB Model:
    Bold 9000
    Theo như cái hình của bác thì cái này là mình enable cái tính năng xét duyệt đăng nhập khi mình đăng nhập Facebook trên một thiết bị mới, nhưng không hiểu sao ấn không lưu thì nó lại ra cái giao diện kiểu kia được nhỉ, hình như cái giao diện kia là kiểu dành cho các trình duyệt không được tin cậy or public j j đó đại loại vậy (mình không lưu thiết bị nên nó hiểu là đăng nhập một lần 8-} ). E đoán đoán vậy các bác ạ :D.

6. blocknick9x

blocknick9x Member

vào fb trên máy tính, bấm Tùy chọn tài khoản, rồi mục Ngôn ngữ chọn English (UK) , rồi đăng nhập lại, đến khi nó có 3 cái icon đó rồi thì đổi ngôn ngữ sang Tiếng Việt lại

7. agram3000

agram3000 New Member

BB Model:
    8700
    không được bác ạ :(
    kì thiệt, trên face cũng không có chỗ mà chỉnh nữa

8. guntx

guntx MC Phan Anh

BB Model:
    8820 AT-T
    oá. cái này nhìn hay à nha :D

9. mr_cancer2206

BB Model:
    Bold 9000
    Hồi trước có để chế độ xét duyệt đăng nhập mà sau nó lưu đến hơn 100 thiết bị rồi bị quá tải nên phiền quá bỏ đi. Giờ đặt lại khó quá nó bắt kích hoạt lại code nhận quá tin nhắn mà đợi mãi không thấy FaceBook nó nt mã code cho mình :))

10. agram3000

agram3000 New Member

BB Model:
    8700
    @die92 à, đọc lại cm của bạn thấy có ý chọc đểu mình, 87, 83, 88 thì dùng social scrope, facebook for every phone... (người không biết là bạn đó)(thực ra con note II của mình vô face ngon gấp mấy chục lần 87 nhưng không thích thôi :-& , nhân tiện đừng có khinh người khác vì họ nghèo, còn chưa biết mèo nào ăn mèo nào đâu =(( )
    còn vụ ảnh ọt thì không có password của bạn nên khi anh em hỏi tôi mới nhờ nó đăng nhập lại nên có ảnh ngay đó(thực ra không ngờ là bạn không đủ trình hình dung , tôi hỏi vấn đề này bên tinh tế thấy anh em đều hiểu được cả khi vẫn chưa có hình)
    một số phần tử trình ngu nhưng thích chơi người khác
    mod ban nick thì em cũng chấp nhận, mong là đừng xóa bài này, vì ức chế mấy thằng ngu nên muốn giữ lại cái cm này thôi :|

11. ChangDau

ChangDau I feel lost inside myseft

BB Model:
    R-900
    Thứ nhất là mình ko có chọc j vào bạn đâu nhé.
    Thứ hai là mình ko Subscribe topic của bạn nên ko biết có bài mới để xem.
    Thứ ba là mình cũng dùng OperaMini cho các bé BB của mình nên mình mới hỏi bạn có ảnh để xem hay ko?
    Thứ tư, là chưa thấy giao diện UI như ảnh số 2 lần nào thì liệu nghe bạn tả có hiểu j ko đây? Nên mình mới hỏi bạn biết chụp ảnh hay ko?
    Thứ năm, hết nói j đc với commemts của bạn. Die92 thế nào thì tự mình sinh hoạt tiếp. :) Chúc bạn tìm đc ai đó comment giúp bạn tốt hơn, dễ hiểu hơn.

--- Added at 10/10/2012, 13:41 ---

Dù sao mình cũng khuyên bạn ko dùng SocialScope (không phải scrope), vì nó không tốt lắm với 8700 kể cả một số máy đời 9x như 97 cũng giật khi khởi động hoặc thoát ứng dụng.<br /><br />--- Added at 10/10/2012, 13:45 ---<br /><br />Hic, sau khi xem qua một ít các comment của cậu trong lịch sử, tôi còn giữ đc bình tĩnh cũng coi như có kiềm chế. =))

<a class="postlink" href="http://bbvietnam.com/forum/search.php?st=0&sk=t&sd=d&sr=posts&author_id=18950&start=10">http://bbvietnam.com/forum/search.php?s ... 0&start=10</a>

12. agram3000

agram3000 New Member

BB Model:
    8700
    hà hà, tôi nghĩ bạn đọc cái bài đấy trước rồi mới có ác cảm với tôi phải không(nói thật lòng thôi, ai ngờ các mod nhà ta bảo thủ ác quá, cộng thêm một đống ruồi bọ ăn theo nữa)
    cái mặt cười này " ;;) " cùng với chữ "8700 của bạn cũng chỉ" và câu "bạn không biết chụp ảnh màn hình?(trong khi chỉ cần nói là không có hình thì khó hình dung quá chủ thớt ạ?) (chỉ khoảng 1-2% anh em xài bb không biết chụp màn hình thôi, được coi là gà trong số bber, bạn có ý gán tôi vào 1-2% đó? làm tôi nghĩ là bạn đang chọc đểu tôi đấy ;;)
    còn cái vụ scope với scrope thì tôi viết nhầm thôi(nói thêm là nó không hề giật trên em 87 dùng rom 188 của tôi nhé, tưởng nó nặng mà nó giật à, cm thì đủ biết bạn chả hiểu gì về 87, nên đừng ra vẻ), không ngờ 4rum có một số phần tử thích soi mói chính tả đối phương khi có xung đột nhỉ, có vẻ chơi đẹp nhỉ ;;)
    cái topic này close tại đây

13. bbold

bbold Well-Known Member

BB Model:
    Bold 9000
    @agram3000: bạn đi châm chọc người khác suốt rồi cũng đến lúc biết "cảm giác bị người khác châm chọc" nó như thế nào rồi chứ? :)

Tiên trách kỷ, hậu trách nhân. Hi vọng sau lần này bạn từ bỏ thói quen "đâm bị thóc chọc bị gạo" của mình.

Thanks.

14. l0v3cr4zy92

l0v3cr4zy92 Member

BB Model:
    8700
    #:-s đang mong người nghiên cứu cái này, bây giờ các bác dùng topic cãi nhau :-&

15. mr_cancer2206

BB Model:
    Bold 9000
    Chán nhỉ thôi đã post lên rồi bác thớt hỏi bạn xem làm như nào nó ra cái giao diện kia đi 8-}. Cài đặt lại chế độ xét duyệt đăng nhập thiết bị mới rồi mà k được. Hay send lại cho e cái ảnh chụp màn hình của bác đi :D

16. Soclose

Soclose Member

BB Model:
    9700
    Mình không thích cái SocialScope lắm vì chạy ẩn :D. Đang tính đăng ký gói SOCM của mobi để xài 3.1 :)).
    Có thế dùng gói MIU song song với SOCM được không mọi người ? :)

[ Posted by Mobile Device ] [​IMG]<br /><br />--- Added at 11/10/2012, 13:53 ---<br /><br />
    Đọc lại mới thấy chuyện thật ra chẳng có gì to tát mà bạn chủ đã vơ vào rồi.

Nếu khó diễn tả người khác không hiểu nên cần hình ảnh minh họa. Người ta chỉ hỏi bạn có biết chụp màn hình không thì bạn lại qua ra nói người ta châm chọc :D
    Đã là fan BB thì bổ trợ kinh nghiệm xài cho nhau bạn ạ. Không nên quá ư quan trọng chuyện biết nhiều hay ít hoặc đã kinh qua tất cả các dòng BB :D. Quan trọng là tôi biết tôi chia sẻ bạn và ngược lại để xây dựng cộng đồng người dùng.

Đôi lời nhận xét của người ngoài cuộc. Không có ý " té nước theo mưa" hay "trù ẻo" ai cả :D

17. guntx

guntx MC Phan Anh

BB Model:
    8820 AT-T
    hố hố. em vào UC thì reload phát nó sang giao diện này rồi :P

18. mr_cancer2206

BB Model:
    Bold 9000
    Như nào cơ bác @@

Đang tải...