[Hỏi] Cần giúp đỡ về Gmail

Thảo luận trong 'Giao lưu - Họp mặt - Trao đổi thông tin' bắt đầu bởi sunrisea2, 27/8/13.

Chia sẻ trang này

1. sunrisea2 Active Member
    BB Model:
    Z10

Số bài viết:
    618
    Như các bác đã biết là Google đã chặn gmail trên thiết bị BlackBerry nên không thể sử dụng Gmail được nữa, trừ những trường hợp các bác đã dùng Gmail đến nay chưa wipe, uprom hay đã backup data rồi restore thì vẫn còn dùng được!
    Em có sáng kiến thế này,không biết có thành công hay không! Nên cần sự giúp đỡ của các bác đang còn sử dụng được ứng dụng Gmail:
    Nguyên tắc, cách thực hiện thế này: các bác chỉ cần backup data gồm RMS và database là đủ, (dựa trên là ứng dụng đã được thiết lập mạng cho ứng dụng nên đã vượt rào được lần truy cập lần đầu tiên, vì khi uprom hay wipe cài lại ứng dụng thì yêu cầu thiết lập mạng cho nó lần đầu tiên,khi bị chặn nên ko thể thiết lập dc, nếu khi vượt qua cái này thì có thể thành công),
    Sau khi backup các bác up lên đây để em thử nghiệm xem liệu có còn sử dụng được không? Nếu thành công thì đây là một ý kiến hay!

Lưu ý: Khi backup thì nó backup các thứ liên quan đến cá nhân của các bác nên yêu cầu các bác thoát hẳn, đăng xuất gmail trên ứng dụng và các thứ liên quan khác!

Các bác nên chém nhẹ ý kiến của em ạ!

Thanks các bác đã ghé qua!

Tags:
  2. Tuan_Freeter

Tuan_Freeter Active Member

BB Model:
    8820 + 9xxx
    Thông tin không chính xác! Mới thiết lập tài khoản gmail mới toanh vào lúc 7h sáng nay 28/8/2013 cho con bb 8820 mới mua của thằng bạn!

Chỉ cần dùng email setup của bb (đương nhiên xài Bis) chả cần vượt rào vượt tường gì cả! Đăng ký 1 phát là ok ngay, push mail ầm ầm!

3. sunrisea2

sunrisea2 Active Member

BB Model:
    Z10
    Cài bis thì nói làm gì nữa, e đang nói về vấn đề gprs à! :D

4. Tuan_Freeter

Tuan_Freeter Active Member

BB Model:
    8820 + 9xxx
Đang tải...