BB Life 3 Hành trình vô định với những chiếc BlackBerry

Thảo luận trong 'Kỷ niệm vui - buồn cùng BlackBerry' bắt đầu bởi lethinh282, 2/6/14.

Chia sẻ trang này

1. lethinh282 Active Member

Số bài viết:
    177
    Tôi tên Thịnh năm nay gần 23 hiện tôi đang sống và học tập tại TP.HCM. Tôi đã và đang sử dụng 4 đời BlackBerry.

Vào khoảng năm 2009 lúc tôi nhập học lớp 10 cũng rất tình cờ tôi được chạm tay vào chiếc BlackBerry 8700 thần thánh nhưng lúc đó tôi chỉ xem em ấy như một chiếc điện thoại thông thường (nghe- gọi- chọi) thậm chí còn quá béo giống tôi nhưng lũ bạn tôi thì lại gọi em nó là "mái tôn". Và cứ thế em nó gắn bó với tôi đến năm lớp 12 thì chia tay trong 1 lần tôi quá ức chế nên ném em vô tường kết quả lên bệnh viện Toxic báo là bị cong main nên y học bó tay. Cũng từ lúc đó em đã rước chiếc BlackBerry đúng nghĩa sờ- mát- phon về " 8820 ", cảm giác lần đầu tiên chạm vào điện thoại có thẻ nhớ, gprs, camera thật là thích thú khó tả với cái giá cũng rất là dễ chịu khoảng hơn 2 chai thế rồi trớ trêu thay em chỉ gắn bó với em nó hơn năm thì em nó bị mất tích vì sơ xuất của em. Quá buồn cho số phận mình nên em đã quyết tâm tích lúa mua con BlackBerry 9780 đang cực hot lúc này với giá 7 chai 9 (2012) và cũng từ lúc này em bắt đấu say mê cách quản lý danh bạ cực tốt của BlackBerry, cách lưu trữ và hiển thị tin nhắn hiệu quả, cách đặt lịch thông minh đơn giản, ứng dụng đầy đủ với em hơn hết chính là tín năng Protect thần thánh của BlackBerry khiến cuộc sống của em đã cảm thấy đầy đủ khi gắn bó với em nó à quên còn vụ Camera chụp sứơng tê nữa chứ. Sống nhau hơn năm thì tai họa ập xuống trong 1 lần đi chơi xa em ấy đã trở bệnh LCD. Vì tình yêu BlackBerry vô bờ bến em cắn răng thay LCD cho em ấy tổng cộng hết 3 lần và giờ thì em đã hiến xác em ấy cho y học. Sau thời gian chia tay với BlackBerry nhảy qua chơi với Apple, Android, Nokia, Motorola thì không em nào thoả mãn nhu cầu cho em thế là em lại phải quay lại với BlackBerry và lần này em trở lại là phải lợi hại gấp 10 thế là em cưới ngay em Z10 với sự lạ lẫm và ngỡ ngán với cái HĐH trẻ măng không đủ níu kéo cảm giác xưa, lần nữa em đã không ngần ngại cưới thêm ẻm BlackBerry 9900 huyền thoại để trải nghiệm cảm giác xưa :) .

Và hiện giờ em đang 2 tay 2 súng vừa để chống kẻ địch vừa để vuốt ve.

Info:
    Tên: Lê Phước Thịnh
    Mail: lethinh282@gmail.com

Sửa lần cuối: 2/6/14
    Tags:
    nhoc_coi, shoppleiku, vnbb1 người nữa thích bài này.
  2. shoppleiku

shoppleiku Well-Known Member

BB Model:
    Passport
    Dòng BlackBerry 9700 và 9780 đúng là hay bị thay màn hình. Mình cũng bị thay

Đang tải...