Hàng dựng Blackberry Z10!

Thảo luận trong 'Giao lưu - Họp mặt - Trao đổi thông tin' bắt đầu bởi shincool, 20/5/14.

Chia sẻ trang này

1. shincool Active Member
    BB Model:
    Z10

Số bài viết:
    178
    Vì sao có Blackberry Z10hàng dựng?

Blackberry Z10 có mức giá hợp lý hiện nay đang là tầm ngắm của nhiều đối tượng người dùng là học sinh, sinh viên và nhân viên văn phòng. Với mức giá khoảng 4,5 triệu đồng lượng hàng được nhập về chính thức không đủ để bán ra thị trường, hàng được nhập về qua đường xách tay cũng rất khan hiếm.

Do khan hiếm hàng nên thời gian vừa qua trên thị trường có một số đầu lậu và cửa hàng nhập về một lượng lớn Blackberry Z10 hàng dựng và là hàng tân trang lại từ các máy của các nhà mạng như Verizon, AT&T, Vodafone… Các loại hàng này toàn bộ từ hộp, sách hướng dẫn và phụ kiện đều là hàng giả.

Blackberry Z10 đúng hàng zin nguyên phiên bản quốc tế (cả chính hãng lẫn xách tay) có 2 loại: loại sử dụng chip TI OMAP (có mã là STL100-1) chỉ hỗ trợ mạng 3G và H+ và loại sử dụng chip Qualcomm (có mã là STL100-2 hoặc STL100-3) hỗ trợ mạng 4G. Hàng chính hãng tại Việt Nam chỉ có phiên bản STL00-1 tức là loại sử dụng chip TI OMAP trong khi hàng xách tay có cả 2 phiên bản 3G (STL001) và 4G (STL002 và STL003) sử dụng chip Qualcomm.

Do là hàng dựng và tân trang lại nên có chất lượng không đảm bảo, cũng như phụ kiện không phải là hàng chính hãng nên đã gây ra một số lỗi nghiêm trọng khi sử dụng như hao pin, sóng không ổn định và nóng máy. Để tránh mua phải những sản phẩm kém chất lượng, chúng ta hãy xem qua những hình ảnh dưới đây:

Nguồn: Tinhte.vn
    Mình copy cho anh em tham khảo mod có gì chỉnh sửa giúp

Dũng Maxx, YingShan, nickanh752 người khác thích bài này.
  2. hoeda123

hoeda123 Well-Known Member

BB Model:
    Blackberry Z30
    =)) bên Voz chém nhau từa lưa, đọc buồn cười chết =))

3. shincool

shincool Active Member

BB Model:
    Z10
    Mình cũng chẳng biết thế nào mà lần như khoản pin và tai nghe fake 100% luôn.

tiếp nhé

Bài viết phân tích rõ sự khác nhau của box xịn và box lô sản xuất trong năm 2013 nhé. Box xịn sx trong năm 2014 sẽ được bổ sung sau.

Trên thị trường hiện nay xuất hiện rất nhiều hàng 003,004 box nhái, box in lại bán với giá máy new nhưng rẻ hơn máy xịn khoảng 4-500k/máy.

Hôm nay em viết bài này để anh em tránh mua phải hàng đóng lại hộp, dựng lại bán máy new. Anh em nào chưa rõ có thể qua bên em tận mắt sờ và em chỉ cho cách kiểm tra trước khi mua máy ạ.

Cách phân biệt hộp zin và hộp fake (hộp nhái, hộp lô), em xin hướng dẫn anh em check bằng kinh nghiệm của em, không check bằng màu sắc của hộp nhé, vì khi chụp lên ảnh thì nhìn như nhau. Hình ảnh trong bài viết dùng Sony Z1 chụp nên có gì không rõ mong anh em bỏ qua. Chân thành cám ơn.

1. Đầu tiên check sơ trước khi mở hẳn hộp ra xem máy:

2. Xem tiếp dưới phần đáy hộp:

3. Nhìn bên tay trái của hộp, nhìn kĩ và lấy tay sờ lên dòng chữ Blackberry, chữ nổi thì là fake, chữ chìm thì là zin nhé. Hộp lô, fake sần sùi rất rẻ tiền, hộp zin thì bóng và rất đẹp.

4. Sau khi mở hộp ra, lật phần nắp lên và nhìn vào phía bên trong, chỗ màu xanh:

5. Đã xong phần cái vỏ hộp, giờ tới phần cái box đựng linh kiện và máy, cái này box xịn và fake gần như nhau rất khó để phân biệt nếu chưa từng cầm qua box zin.

6. Tiếp đến là khay đựng máy, khay zin làm đều và đẹp, đựng máy khít. khay lô, nhái làm ẩu nên nhìn rất rẻ tiền, lởm.

<mình không có khay sim fake, nên chưa chụp được khay fake để các bạn so sánh, mình up trước khay zin lên nhé>

== HOT ==

Thậm chí hiện nay một số cửa hàng/cá nhân bán hàng dựng lại từ main sửa chữa, thay vỏ OEM vào, sau đó đóng hộp vào, rao là hàng New fullbox

Vài kinh nghiệm của em chia sẽ để anh em cứ kiểm tra kĩ trước khi mua máy.

Thấy bài viết hữu ích thì ủng hộ cửa hàng bán hàng zin, xịn chứ đừng tiếp tay cho cửa hàng làm ăn gian dối.

Nếu anh em thấy hữu ích em sẽ làm tiếp bài phân biệt máy dựng vỏ linh kiện và máy zin. Tiếp đến là máy Blackberry Q10 dựng Box được một số cửa hàng và cá nhân rao là "NEW FULLBOX".

pvmhien, bbvietnam84, phenomeno6 người khác thích bài này.
  4. vuongduc

vuongduc Active Member

BB Model:
    Z10 + 9900
    Sao ở trên nói box zin là nắp liền mà ở dưới vẫn lấy 1 cái box nắp rời để ví dụ thế? (cái mà cầm thẳng nắp trượt xuống ý) :))

thanhcong_8x thích bài này.
  5. lukasburin

lukasburin Member

BB Model:
    8320
    Cho e hỏi máy e verrizone imei 9900 mà có bị locked đâu, e mua máy k quan tâm hộp

6. shincool

shincool Active Member

BB Model:
    Z10
    Cái này mình biết gì đâu minh đã viết cuối bài copy về cho anh em tham khảo rồi mà

Sửa lần cuối: 20/5/14
  7. shincool

shincool Active Member

BB Model:
    Z10
    Locked liên quan gì đến vụ này hả bạn locked do máy bị báo mất chứ liên quan gì đến máy dựng. Khônh quan tâm đến box nhưng pin và phụ kiện phải quan tâm chứ

8. khaisilk1910

khaisilk1910 Moderator

BB Model:
    Z30 + Pearl 8120
    Cái vụ này thì xem trên YouTube các video Unbox Z10 toàn nắp rời hết.
    Quan trọng là cái máy nó chuẩn chứ nếu bị đổi hộp máy vẫn Xịn mà đắt hơn vài trăm thì chả sợ :D
    Bạn chủ Topic giúp anh em bài so sánh Máy với Phụ kiện đi

Sent from my Z30 using Tapatalk

9. dang_quang

dang_quang Member

Mấy bạn cho mình hỏi: làm thế nào để kiểm tra ngày sản xuất của bb z10. ???. Mình đã tìm hết rồi nhưng ko thấy.

10. izal

izal Well-Known Member

BB Model:
    6S Z30
    Ái da, ái ngại cho bác chủ topic quá, bác chỉ cho anh em phân biệt hàng xịn và hàng dựng mà ngay cả bản thân bác còn không biết thì chỉ cho ai.

Mình chỉ ra những điểm sai và cách phân biệt cho bác nắm:

1.HỘP:

BlackBerry Z10 có cả 2 loại hộp như hình của bác, những hộp sau này, cụ thể là những lô hàng sản xuất từ Quý 1/2014 là nắp dính liền, không được đẹp và sang như nắp hộp rời cả về hình thức và chất liệu nhưng tựu chung 2 loại này hàng xịn đều có.

Cách phân biệt: Hộp dựng chất liệu giấy không đẹp, màu đen không sâu, chữ BlackBerry bên hông phủ PU bóng, còn hộp xịn PU mờ. Hộp dựng đa số đều không có khay để điện thoại, catalogue chỉ là tờ giấy photocopy, không phải cả "xấp" như hộp xịn.

2.CÁP USB:
    Nếu bác nói cáp micro USB bên phải là hàng dựng vì đầu cáp không có rãnh gì đó thì bác quá chủ quan, nhận xét theo cảm tính. Nếu bên bác có bán BlackBerry chính hãng thì hãy lấy ra xem coi có giống hàng dựng bác đang nói không :). Có thể là BlackBerry họ đặt hàng nhiều nhà máy gia công, và mỗi nhà máy họ thiết kế khác nhau. Chẳng hạn ai chuyên sửa đồ Apple sẽ biết, ví dụ bàn phím cho máy tính của Apple về hình thức thì giống nhau, nhưng kết cấu bên trong khác nhau, có tới 3 loại. Không thể thấy cái này không giống cái mình đang có thì nhận xét là hàng dựng.

3.NẮP LƯNG:

Nắp pin bên phải là hàng xịn, không phải hàng dựng. Hàng mới thì nắp lưng nó không bóng, bám tay, qua sử dụng thì nó bị bóng, đơn giản chỉ có vậy.

TiaSang, YingShan, Dũng Maxx2 người khác thích bài này.
  11. khaisilk1910

khaisilk1910 Moderator

BB Model:
    Z30 + Pearl 8120
    Vụ cái Cáp thì chỉ có khi sạc nó báo như hình dưới là 100% cáp dựng hoặc không phải đi kèm máy.
    Vì mình đã thử với cùng một củ sạc theo máy sau đó thay hai cọng cap(một theo máy, một của 9810) thì cái của 9810 hiện thông báo như hình trên :D

Sent from my Z30 using Tapatalk

TiaSang thích bài này.
  12. md07

md07 Active Member

BB Model:
    8310
    Bài viết thiếu xót và cảm tính. Có vẻ người viết chưa thật sự có kinh nên chưa nghiệm được thực hư toàn bộ chuyện fake với original

13. shincool

shincool Active Member

BB Model:
    Z10
    Mình copy thôi nhé không phải mình viết

14. shincool

shincool Active Member

BB Model:
    Z10
    Mình copy thôi nhé không phải mình viết. Các bác mình ghi là copy cho anh em tham khảo các bác không nhìn thấy à. còn bác nào muốn hỏi bác viết ra bài viết này sang tinhte hỏi nhé. Mình post lên đây để anh em tham khảo anh em nào biết thì chia sẽ với nhau để đưa ra thông tin chuẩn nhất về vụ này

Sửa lần cuối: 20/5/14
  15. aviaiva

aviaiva Well-Known Member

BB Model:
    Note 5
    Thực sự thì hàng có dựng đi nữa nếu tet ngon dùng ko lỗi lầm gì khỏi suy nghĩ. Hàng chính hãng gặp em bị lỗi mang đi bảo hành bị nó giữ máy mấy tuần cũng bực mình. Yếu tố may mắn chỉ chiếm 1-2% nhưng lúc nào cũng mang tính quyết định :D

lukasburin thích bài này.
  16. bitis06

bitis06 Well-Known Member

BB Model:
    CLASSIC+PASSPORT.
    Nhiều thương gia, cửa hàng không thích topic này!
    Confirm về nắp rời hay liền, Z10 sx tháng 3.2014 mua của Hoangha vẫn thấy nắp rời!

SENT FROM Q

17. thanhnkm

thanhnkm New Member

BB Model:
    9100 - Z10
    đọc xong lôi ngay em yêu ra check may quá ko dính phát náo :D

18. ntson

ntson Active Member

BB Model:
    Full + PB16Gig
    em cũng vừa lấy thêm một em stl-2, theo thông tin chủ thớt thì 50-50.
    vì trước khi mua thêm stl-2 em đã mua stl-1 và vẫn giữ box. phần mặt sau của hộp không có gì khác nhau, chỉ khác duy nhất cái chữ Z10 ở mặt trên thôi.

xác nhận thêm là hộp xin khi đặt vuông góc với mặt đất thì tự trôi ra là chính xác.
    còn về hộp nắp dính hay nắp rời, em chưa biết.

19. brian81090

brian81090 Active Member

hiz, cái này thì cũng không đúng cho lắm, vì mình có mượn thằng bạn củ sạc chính hãng smartcom luôn, của dẹp dài, dòng ra có 550 mah à, mà vẫn bị báo i chang vậy, dùng sạc playbook vẫn vậy. Nên đưa ra kết luận là hàng dựng cũng không chính xác lắm :|.

20. timeandfolt

timeandfolt New Member

Nếu cục sạc theo hộp Z10 thì đời nào nó báo như vậy. Trừ khi mua trúng hàng đểu hoặc đã bị đổi sạc.
    P/s: Người viết bài lấy cây Z10 dựng ở đâu ra hay thế ??? Nên báo cơ quan chức năng ngay và luôn. :D

Đang tải...