TP.HCM Hải Cosovo bán hàng kém chất lượng, bảo hành láo toét!

Thảo luận trong 'Đánh giá - Xây dựng thương gia' bắt đầu bởi Ngô Văn Khánh, 26/12/14.

Chia sẻ trang này

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Ngô Văn Khánh New Member
    BB Model:
    9100

Số bài viết:
    2
    Đầu tiền mình xin tự giới thiệu, mình tên Khánh, số dt: 01218834958.Mình là người không rành về máy BB cũng như không có bất cứ hoạt động buốn bán BB để phải dìm hàng ai hoặc cạnh tranh không lành mạnh, mọi thông tin mình viết mình sẽ chịu mọi trách nhiệm.
    Hồi giữa tháng mình vừa bị ăn cướp giật mất 1 chiếc dt và đấy là chiếc thứ 2 mình mất trong năm, nghĩ lại thì mình chỉ có nhu cầu dt là nghe gọi, nhắn tin và lướt wed đọc thông tin nên chắc cũng ko cần đến những chiếc điện thoại đắt tiền như trước giờ mình sài, cộng với cảm thấy chán điện thoại cảm ứng nên mình đến với BB.
    Sau nhiều ngày tham khảo cũng như hỏi ý kiến thằng em trước có sài BB thì mình đến và mua của ổng Hải 1 chiếc BB 9100 với giá 1350k ( được giảm 50 vì mình ko lấy tai nghe) và từ đây là tấn " bi kịch " của mình bắt đầu.
    Vì là người ko rành về BB, mình mua máy rất đơn giản, chỉ cần coi hình thức ngoài đẹp là mua, đem về sài dc nữa ngày, ko làm gì ngoài sạc pin và nghe vài cuộc gọi, thì điện thoại mình bị bung vỏ ra, nhìn cực kì khó chịu.
    Sáng hôm sau mình chạy ra chổ ông ta, đưa máy cho ông ta coi thì ông ta cầm cái điện thoại mình lên và bấm 1 cái nghe cái tạch, thì cái vỏ bình thường lại, sau đó đưa cho mình và kêu là do cái gờ gì đó nó mới quá nên chưa khớp ??? giờ khớp rồi đem về sài đi. Ok mình cũng là người dễ chịu nên đồng ý.
    Nhưng mọi chuyện đâu dừng lại chổ đó, điện thoại lại tiếp tục bung vỏ, dù mình chả làm gì nó ngoài việc nhận cuộc gọi, mình cũng bắt chước ông ta bấm vỏ lại, nhưng sài tầm 4,5h là vỏ tự động nó bung ra, nhìn cực kì gai mắt.
    Bắt đầu ức chế, mình đem lên chổ ổng thì không gặp ông ta nữa mà gặp vợ ông ta, sau đó đc đổi 1 chiếc mới, lúc đó mình cảm thấy vô cùng hài lòng vì đc đổi cái mới, sau khi kiểm tra cái chổ hay bung vỏ như cái cũ có gì ko ( thật ra thì mình cũng chả biết gì để kiểm tra), chỉ hi vọng là nó không bị bung vỏ ra thôi, thấy ok mình đem về sài.
    Cái này ko còn bung vỏ nữa nhưng cái trackpad thì oi thôi, qua trái phải thì đc chứ lên xuống thì mình quẹt 10 lần chắc nó chạy 1 lần, nhìn còn có hiện tượng lún sâu qua bên phải.
    Lần thứ 4 trong 4 ngày sau khi mua hàng mình chạy qua chổ ông ta, thì giờ mình sẽ cho các bạn biết vì sao mình nói ông ta là bảo hành láo toét.
    Ông ta rao trên fb của ông ta là bh 6 tháng. Mình đưa máy cho ông ta coi, ông ta kêu bình thường mà, sau đó mình kéo trackpad cho ông ta coi, ông ta cũng nói bình thường, đưa cho vợ ông ta thử, thì cô này mới nói là " nó hơi rít", cái rồi ông ta đổ tội cho tay của mình bị gì??? tay mình bị gì sao cái trước sài bình thường còn cái này thì không??? sau đó ông ta đem cái cũ ra cho mình, ông ta mở máy ra rối gắn lại nói là fix lỗi vỏ rồi, ko bung nữa, mình nói là giờ ông ta bán hàng kém chất lượng quá, mình ko còn hứng thú sài hàng ông ta nữa, hỏi ông ta thâu lại ko, mình chấp nhận lỗ 2,300 gì đó cho 4 ngày sài này? Mình là hỏi thâu lại ko, chứ ko đòi lại tiền, đầu tiên ông ta ko chịu thâu, 1 lúc sau thì đồng ý thâu với giá 700k, lúc này thì mình ngao ngán, mình hỏi thế chế độ bảo hành 6 tháng anh nói thì sao, anh ta nói là chỉ bảo hành phần cứng ko bảo hành vỏ( thế vỏ máy là phần mềm à?), với máy này là máy mới nên ko bảo hành.
    Mình đi về, lấy cái máy ông ta vừa sữa đó sài, nhưng hổi ơi, sài đc 2,3 ngay vỏ lại bung ra, mình chả buồn đem ra chổ ổng fix lại, vì quá tốn thời gian và công sức ... nhìn cái vỏ mà cực kì gai mắt, mọi chuyện tưởng là đã cực kì tẽ rồi thì ai ngờ nó còn tệ hơn.
    Bây giờ là ngày thứ 9 từ khi mình mua máy, máy ngoài bung vỏ ra gì còn có hiện tượng hết pin 1 cách vô lý, tối qua mình mới sạc, sáng nay thấy còn đây mà lúc nãy nó tắt nguồn vì hết pin, mình đang sạc lại pin, giờ minh hỏi các bạn mình phải làm gi đây?

Tags:
    haita, thuoclao0908thienho99 thích bài này.
  2. ResearchInMotion

ResearchInMotion Super Moderator

BB Model:
    Nothing
    Mình cực kỳ hạn chế comment ở những Topic nhạy cảm này. Nhưng thấy bạn là người mới dùng BB và lại gặp cảnh éo le như thế, không đành lòng.

Báo với bạn tin buồn, 91xx (9100, 9105) ở thị trường bây giờ được quảng cáo Likenew hoặc mới là nói láo toét. Toàn hàng thay vỏ, mặt kính. 91xx có một đặc điểm là mặt kính rất dễ bị bung, từ đó nó ọp ẹp ở hai bên sườn. Hàng Zin sau khi tháo ra, khó mà làm nó như cũ được, trừ khi cực kỳ tỉ mỉ. Chưa kể, 9100 nhưng thực chất là 9105 tháo ra thay board phím của 9100 mà thôi. Tất nhiên, nó không sao nhưng đây là nguyên nhân máy thường ọp ẹp vỏ và mặt kính.

Thôi, bạn coi như nộp lệ phí đi vậy. Đừng ôm trong bụng mà bực mình. Thêm bài của bạn nữa chắc sắp đủ 1001 bài Feedback tệ rồi.

3. thuoclao0908

thuoclao0908 Well-Known Member

BB Model:
    ........
    Chỉ bảo hành phần cứng không bảo hành vỏ nghe hài thật =))

thienho99Ngô Văn Khánh thích bài này
  4. ResearchInMotion

ResearchInMotion Super Moderator

BB Model:
    Nothing
    Chắc do vỏ bằng nhựa, chưa đủ cứng =))

thienho99, Ngô Văn Khánhvnbb thích bài này.
  5. nmduc073

nmduc073 Well-Known Member

BB Model:
    Passport
    Mình không muốn làm seed nhưng mình chỉ tin tưởng 2 nơi: BOB và laptopthinkpad. 2008 có mua 1 con 8820 đến giờ vẫn chưa chịu hư giúp mình nên dùng cho sim phụ. Chấp nhận cắn răng mắc chút mua hàng brandnew nhưng an toàn. Có mấy con sau này mua thương gia mà tèo nhanh trong 1 năm. T_T.
    Còn nếu điều kiện có hạn thì mình lượn nhattao mua từ các bạn chán không muốn sử dụng và bạn. Kinh nghiệm bản thân là vậy.

6. leminhtulinh

leminhtulinh Active Member

BB Model:
    9900+Z30
    Xui cho bạn khi éo le kiểu này. Lẽ ra bạn ko nên mua dòng này. Cũ kỹ quá. Nếu bạn chịu đầu tư, mình khuyên bạn nên mua con 9900(giá tầm 3tr), hoặc con Q10 giá tầm 4,5tr xài cho chắc. Còn nếu bạn muốn sửa lại con 9100 thì bạn có thể đến tay Duy BlackBerry mà sửa. Tay đó có nhiều linh kiện của các máy đời cũ. Tay đó rao bán ầm ĩ trên mạng nên bạn seach google là thấy thông tin. Mình cũng từng sửa máy ở đó vài lần thấy cũng ok. Chúc bạn may mắn. 1 địa chỉ cho dân bb tránh xa nhé anh em

Ngô Văn Khánh thích bài này.
  7. COSOVO

COSOVO Member

BB Model:
    FUll Blackberry
    Đầu tiên mình xin lỗi bạn

Vì hàng 9100 là hàng tồn kho mới 100% cả pin cũng là hàng mới như playbook new 4G, mình cam kết là hàng mới 100% bạn nhìn tem imei soi + pin + chân sạc mới chưa có 1 dấu hiệu xài

Sơ qua dòng 9100 thì nó vỏ nó ráp rất khó, cái ngàm trên nó nếu ráp ko cẩn thận 1 tý là nó bung ra ngay, vấn đề này ai cũng gặp

Đầu tiên bạn qua hở ngàm trên mình nghĩ bóp xuống thì nó hết, bạn nói nhét tai phone vào nó bật ra nên mình bóp ngàm lại cho bạn, nhưng xài nó lại bật ra nữa, vì sợ phiền lòng bạn nên mình đổi ngay con khác mới chính tay bạn bóc seal ra, nhưng lại xui con nay trackpad qua trái phải nó ko mượt mà đơ đơ, vì thế nên anh đành fix lại con bị hở vỏ cho kỹ chứ bóc seal 2 con rồi làm sao bán đc hàng mới nữa. Và ngày thứ 2 đầu tuần mình lại nói rõ thêm lần nữa vì ngại khoản lỗ chạy tới chạy lui nếu ko vừa ý mình đổi con khác nữa, và mình gọi hoài ko đc, thành thật xin lỗi bạn hàng mới đôi lúc cũng có lỗi vặt

Anh đã nói rõ trên facebook

8. COSOVO

COSOVO Member

BB Model:
    FUll Blackberry
    Mình nghĩ bạn chưa hiểu đầu đuôi câu chuyên như thế nào thì tốt nhất đừng comment bạn là người làm luật ở đây mà

Mình đồng ý với bạn hàng 9100/9105 giờ likenew thì thay vỏ có cái thay có cái không chứ ko phải là thay hết và mình bán ra nếu thay vỏ thì mình nói thẳng với khách là thay vỏ, nhưng loại mình đang bán là hàng new 100% chứ ko phải hàng thay vỏ, và bạn chưa có cơ sở gì nói những lời như vậy, hàng 9100 mình bán ra bao anh e test chuẩn là hàng new ko thay vỏ ko lên new ko dán tem lại or làm mới lại, nếu phát hiện mình tặng máy, 9100 đc ráp bằng tay or do vẫn chuyển nó có hở ngàm và ngàm nó rất nhỏ trên mặt kính bạn cũng thừa biết, hiện tại trên thị trường còn rất nhiều hàng new rất nhiều loại nhưng chỉ có hàng xả kho mới giá tốt

Còn chế độ bảo hành của mình, vỏ khách mang về xài nó mới hở chứ ko phải mình bán ra là nó hở, nhưng mình đã bảo hành chu đáo bằng cách đổi còn khác chứ ko phải làm ăn chập dựt nha, bạn làm mod chưa hiểu đúng sai thì tốt nhất chờ người trong cuộc nói rõ ràng đã

Về phần bạn chủ topic mình ko hiểu đc bảo hành láo toét, mong em hãy rút lại lời nói mình đã sms facebook nếu vẫn tình trạng thế thì thông cảm cho anh đổi con mới nguyên seal khác, hôm trước e qua ko có anh ở nhà nên anh ko thể kiểm tra máy rõ ràng để đưa cho e đc. E không hiểu tại sao anh ko thu máy, vì anh thu e lỗ vài trăm thì e lại ôm cục tức vào lòng, vì ngại khách hàng nên anh ko nhận thu, anh chăm sóc khách hàng tốt hơn, anh có lên FB nói rõ ràng với em, nếu e ko vừa ý anh đổi con khác cho e lần nữa, và đã gọi hỏi rõ lại e là đã xài okie chưa còn bung không nếu còn thì thông cảm để anh đổi con khác, anh đã gọi 3 cuộc mà ò í e anh nghĩ sim phụ, và anh nhắn trên FB anh gọi e ko đc và anh chờ e gọi or sms fb mà bặt vô âm tín trong khi tin thì e đã đọc, anh nghĩ anh bh vậy mà e cho anh rằng láo toét thì ko đúng rồi mong e rút lại lời nói, thôi 1 lần nữa anh mong e thông cảm qua nhà anh mời ly cà phê và anh đổi e cây khác, nếu e đồng ý xin mod xóa mình bài viết này, thanks

kembui96vanquandlu thích bài này
  9. CanDo

CanDo Member

BB Model:
    9900
    Thời buổi này máy cũ - mới khó phân biệt được. Seal thì làm lại là chuyện nhỏ. Máy BlackBerry 9100 thì gần như chỉ còn hàng sửa chữa rồi thay vỏ gắn thêm "like new" hay "nguyên seal" để người mua thoả tâm lý được "khui seal". Mình nghĩ dù chất lượng BlackBerry có tốt bao nhiêu thì các dòng cũ thì cũng đã ảnh hưởng đến chất lượng vì nhiều lý do. Chính vì vậy nên hạn chế mua các dòng máy cũ tránh tiền mất mà lại còn ấm ức cho mình.
    Hi vọng bạn sẽ tiếp tục được trải nghiệm các sản phẩm chất lượng của BlackBerry :)

nmduc073 thích bài này.
  10. le1

le1 Active Member

BB Model:
    bold 9000
    Qua người ta đổi cái khác bạn ơi, không thích 91 thì xin đổi cây khác tương đương á

11. giosongduong

giosongduong Active Member

BB Model:
    8120
    bạn tới đổi cây khác đi

12. peaceful

peaceful Active Member

Ko rỏ thực hư, nhưng xui anh mà gặp là anh cho tới bến!

ResearchInMotion thích bài này.
  13. nikiho

nikiho Active Member

BB Model:
    Z10-003
    Mua hàng mà đổi đi đổi lại 2-3 lần thì thử hỏi anh em còn lòng tin đến lần đổi máy thứ 4 không :))

ResearchInMotion thích bài này.
  14. ntson

ntson Active Member

BB Model:
    Full + PB16Gig
    khổ bác chủ thớt, dòng nào ko lấy lại lấy ngay 91xx
    cơ mà 9000/9900 dựng lại ko khéo sạc qua đêm cũng die.
    Chỉ có dòng 87xx là trâu bò nhất, pin 4 ngày tẹt tèn ten

15. COSOVO

COSOVO Member

BB Model:
    FUll Blackberry
    Khách chỉ đổi 1 lần và qua 3 lần, và mình nt hôm thứ 2 nhưng mất niềm tin rồi, dòng 9100 nhỏ gọn nghe gọi giải trí vui, loại mình đang bán là hàng new 100%, còn hàng lên vỏ new thì ko thể nào chân sạc mới, tem imei mới đc, nếu tem imei mới thì ko có logo nổi blackberry, cụ thể khách hàng cũng chán BB rồi, lúc đổi máy ko có mình ở nhà mà vợ mình đưa 2-3 cây new nguyên seal cho lựa, nếu có mình test kỹ là ko có chuyện hôm nay rồi.

Có rất nhiều cách để xem máy lên vỏ dán tem vỏ zin vỏ lô
    Nhìn lỗ óc nhìn tem void, nhìn imei có logo nổi không nhìn chân sạc, mở nắp pin ra xem có trầy gì ko, nói chung hàng lên vỏ ko thế nào mới 100% đc, nó chỉ đẹp phần ngoài, con ruột thì xấu

16. COSOVO

COSOVO Member

BB Model:
    FUll Blackberry
    dong 8700 xài 1 time thì trackwell cũng nhảy dật dật phải vệ sinh

dòng 9000 và 9900 hàng zin nguyên cây chết nhiều, lúc thời điểm ra Chính Rim cũng thừa nhận chip yếu mà, còn hàng mà lên vỏ đã qua sử dụng thì hiếm lắm mới chết, vì người ta xài rồi

17. huỳnh thuận

huỳnh thuận Active Member

BB Model:
    z30 Q10
    cosovo giải quyết : đổi cây khác kìa, qua đổi rồi close topic là vừa

18. COSOVO

COSOVO Member

BB Model:
    FUll Blackberry
    Bạn xẹm thời gian trên FB, mình nói hồi thứ 2 đó chứ ko phải giờ mới nói

19. izal

izal Well-Known Member

BB Model:
    6S Z30
    Cosovo giải quyết vậy là ngon rồi, hàng lên vỏ nhìn qua là biết thôi các thím ah.

20. nmduc073

nmduc073 Well-Known Member

BB Model:
    Passport
    Ngon là đừng để KH cáu đến mức phải lên các diễn đàn rêu rao. Đây không phải lần đầu. Rồi sau 1 thời gian có fan lại bảo rằng do bị gài.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
Đang tải...