giúp em cài snap trên z10

Thảo luận trong 'Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (BB10)' bắt đầu bởi very.bad, 31/1/14.

Chia sẻ trang này

1. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Bạn mô tả chi tiết từng bước, từng bước bạn cài đặt lại OS từ file autoload xem thế nào nhé. Để anh em còn biết bạn sai bước nào.

very.bad thích bài này.
  2. very.bad

very.bad Member

BB Model:
    z10
    đầu tiên em dùng
    DBBTool 1.5.1.1 để dơnload 2 file singer về để tạo autoload sau đó từ 2 file dơnload từ DBBTool 1.5.1.1 em download đc 2 file sau
    qc8960.factory_sfi.desktop-10.2.1.1925-nto+armle-v7+signed
    qc8960-10.2.1.1899-nto+armle-v7+signed
    tiếp theo em tạo đc 1 file autoload khoảng 50mb
    em chạy file này và máy điện thoại của em đứng ở biểu tượng dâu đen
    em tiếp tục chạy rom autoload 10.2.1.1925 dung size 1GB và 1 lúc sau máy lên bình thường em chon ngôn ngử và vào chjon developmet và install ứng dụng bên thứ 3 sau đó sload ứng dùng vào bb thì không đc em sload bằng bbvn
    tóm lại em biết mình còn mập mờ 1 số chỗ và có làm sai nhưng các bài hướng dẫn em thấy có 1 số điểm chưa chi tiết như sau khi tao ra file autoload tầm 50MB thì file để làm gì chạy như thế nào trước hay sau khi chạy rom và nó có tác dụng gì khi thiếu file này
    em thấy nhiều dẫn đàn chưa có topic nào nói rõ về vấn đề này ngoài ra em không tìm được lối thoát nào khác
    cho em hỏi luôn nếu em muốn về bản os thấp hơn có cẩn phải tim file autonload nào ko và em muốn biết file autoload này là đi cùng các bản rom khác hay mỗi máy chỉ cần 1 file autoload là đủ

3. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Chứng tỏ bạn chẳng hiểu gì, mình nói thế đừng buồn nhé bạn, đó chỉ là đề cập đến vấn đề OS của BlackBerry thôi :)

Autoload là file dùng để load OS vào BB10 từ máy tính. Nó có gì bên trong là tuỳ thuộc người tạo ra nó đã cho cái gì vào trong. Những file trên 1GB là những file có bản full OS ở trong, nên chỉ cần 1 file đó là đủ. Bạn muốn up/down bản OS nào thì lấy file Autoload chứa OS đó load vào là xong

very.bad thích bài này.
  4. very.bad

very.bad Member

BB Model:
    z10
    thì mình ko nhận là mình hiểu biết mà mình đã bảo mới dùng bb lên mới hỏi mọi người bjo máy em nó lỗi như vậy tính sao hả bác
    cho em hỏi luôn thế cái file autoload mà em tạo ra đấy thì cũng là 1 os à nó chỉ khoảng vài chục mb thôi hay nó chỉ là 1 cái đường dẫn đến 2 cái file mà lúc trước em down về

5. very.bad

very.bad Member

BB Model:
    z10
    nghe bác nói vậy em vào xem lại cái file autoload mà em tạo ra đúng 53mb nhưng file này đã bị lỗi lên mới bị đứng màn hình sau đó em tạo lại file autonload vẫn từ 2 file singer cũ nó ra hơn 2GB nhưng khi chạy vào máy thì nó lại là bản 1057 hay 1055 gì đó chứ không phải 1925. nó ko up lên thì phải vi truớc đó em up về 1057 dev. hình như cái app tạo file autoload lỗi lòi không ổn định

6. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Bạn nếu muốn mình trả lời (vì vẫn quote bài của mình) thì làm ơn thực hiện theo đúng cái mình nói, đừng sáng tạo nhé. Đã đưa cái topic có file autoload OS 10.2.1.1925 / Radio 1926 rồi mà không lấy file đó về đi, cứ lấy file đâu đâu về rồi lỗi này lỗi nọ có trời mới biết

very.bad thích bài này.
  7. very.bad

very.bad Member

BB Model:
    z10
    em xin nhac lai nhung gi bac noi em deu lam theo ca du sao cung tks bác, em đã thử dow radio của bác về chạy rồi nhưng ko đc vừa song em up lại 1925 tháo hết pin thẻ và sim ra thì bi giờ máy em đã sload đc snap rồi tks bác đã nhiệt tình giúp đỡ 1 con gà như em bi giờ em tận hưởng cái đã
    đã có thêm 1 kinh nghiệm
    chân thành cảm ơn bác
    thân gửi

8. lopmam

lopmam Active Member

BB Model:
    BlackBerry z10 stl 2
    Thôi nếu không được thì chơi appstore.vn đi bác. Mình cũng không còn snap nên cứ fi thẳng vào appstore.vn

very.bad thích bài này.
  9. viethungyp

viethungyp Moderator

BB Model:
    6710+PB+9900+Z30
    Bạn đã bật chế độ Allow apps from other source to be installed trong App Manager lên chưa?

very.bad thích bài này.
  10. very.bad

very.bad Member

BB Model:
    z10
    mình bật rồi và gìơ mình biết máy mình có vấn đề về sim cứ lấp sim là ko ínstall ung dụng đc kể cả từ bb wỏrl

11. connhangheo

connhangheo Member

BB Model:
    stl100-2
    em cung bi tinh trang giong het bac luon cu den luc cai dat ung dung thi lai bi loi va trua khac phuc duoc.dau dau that.

Sửa lần cuối: 7/2/14
  12. very.bad

very.bad Member

BB Model:
    z10
    tháo sim ra khởi động lại là ok mình tháo sim ra chạy ok cứ lắp sim vao thì kể cả từ bb word cũng ko install được

13. congalete

congalete New Member

BB Model:
    9630
    mình cài ok nhưng mở snap lên đăng nhập xong ko thấy phan mem nao cả

Đang tải...