Gà nên hỏi cách upRom chính thức 10.2.0

Thảo luận trong 'Hệ điều hành BB10' bắt đầu bởi rosenbouer, 31/10/13.

Chia sẻ trang này

1. rosenbouer Active Member
    BB Model:
    9900

Số bài viết:
    113
    chào các bác bbvietnam.
    mình thân với BB được mấy năm, dùng BBOS thì đã thạo chỉ chưa viết App được. mới chuyển sang dùng BB10 được một thời gian nên chưa có kinh nghiệm up rom. nay muốn các bạn giúp 1 vấn đề sau:
    mình đang ở ROM leak 10.2.0.1725 (Z10 trắng - STL100-2) trước up rom này bằng file autoload. nay muốn lên bản chính thức cho ổn định vì bản này mình thấy có một số lỗi khó chịu. xin mọi người chỉ mình bản rom 10.2 chính chủ (máy mình hàng dauden, có bảo hành check online được, mình đang dùng sim vina) và cách up từ bản này lên rom 10.2 official. các bạn cứ chỉ mình từng bước để mình mò dần. hy vọng trước 12h đêm nay là xong. hehe
    trân thành cảm ơn.
    p/s: ít app, chưa hay nhưng mình thích z10 vì nó phù hợp vs công việc của mình. hy vọng trong thời gian tới nó nhiều app hay như BBOS là nhất luôn.

Tags:
  2. emxinhlam

emxinhlam Well-Known Member

BB Model:
    8700 9000
    Check xem up ota đc ko

rosenbouer thích bài này.
  3. chuotgao

chuotgao Well-Known Member

BB Model:
    Q10 - Z10
    Check OTA đi bạn. Không check được thì cài BB Link vào máy tính rồi cắm cáp vào update là ok.

4. rosenbouer

rosenbouer Active Member

BB Model:
    9900
    mình check muốn mòn ngón tay mà nó cứ báo là mới nhất rồi

5. rosenbouer

rosenbouer Active Member

BB Model:
    9900
    vâng, mình đang download BBlink. cái sachesi nó ko backup được app + dữ liệu app, danh bạ hay sao ý. mình cắm z10 vào nó chỉ báo được dữ liệu setting là 5Mb thui.

6. chuotgao

BB Model:
    Q10 - Z10
    Mình dùng Sachesi có 1-2 lần rồi thôi không dùng nữa. Dữ liệu thì quan trọng nhất là danh bạ (đã đồng bộ với gmail nên chả lo j) thôi. Dùng BBlink sẽ backup được tất cả App, Media và Setting tuy nhiên mình cũng chỉ mới back up chứ chưa restore bao h :D

7. meocucdien

meocucdien Well-Known Member

BB Model:
    Z10-Q10-Passport
    Dùng BBlink backup bạn nhé, nó cho lựa chọn back up Apps và setting riêng.

Restore ngon lành cành đào mà. Chỉ có vụ Facebook thì nên log-out trước khi backup thì khi restore lại nó không bị lỗi check-in FB.

chuotgao thích bài này.
  8. rosenbouer

rosenbouer Active Member

BB Model:
    9900
    toàn cao thủ vào giúp thế này chắc oki rồi. có gì mình sẽ feedback lại vào topic này. cảm ơn các bạn trước nhá

9. rosenbouer

rosenbouer Active Member

BB Model:
    9900
    UPDATE: nhục quá các bác ạ. Cắm BBlink check nó vẫn báo lastest ạ. mình phải làm sao bây giờ?

10. chuotgao

BB Model:
    Q10 - Z10
    Bạn t
    Bạn restart lại máy tính và đt rồi cắm cáp lại xem. Phải chờ hơi lâu 1 chút cho BBLINK tự nhận. Nước cuối thì bạn tải bản official 10.1 về cài vào rồi update lên 10.2 là ok :D

11. rosenbouer

rosenbouer Active Member

BB Model:
    9900
    mình tìm ra các rồi. dùng DBBTools để tự tạo file antoload cứ nhà mạng nào có bản mới nhất official thì mình xúc đúng không các bác? không quan tâm nhà mạng chỉ quan tâm STL-100 xx đúng là được phải không ạ?

12. rosenbouer

rosenbouer Active Member

BB Model:
    9900
    mình tìm ra các rồi. dùng DBBTools để tự tạo file antoload cứ nhà mạng nào có bản mới nhất official thì mình xúc đúng không các bác? không quan tâm nhà mạng chỉ quan tâm STL-100 xx đúng là được phải không ạ?

13. meocucdien

meocucdien Well-Known Member

BB Model:
    Z10-Q10-Passport
    Bạn có thể dùng Sachesi cũng được thay vì DBBT, hoặc bạn về 10.1 rồi check update lên 10.2 như bác chuotgao nói ở trên.

Thực tế mình đã cài leãked 1791 từ trc, hôm ra bản official có dùng Sachesi search bản của uk, sideload vào thì chả thấy thay đổi gì cả, vẫn ko hiện software information nên cũng chả thành được official. Và mình cũng chưa bao giờ check được qua BBlink :D

14. rosenbouer

rosenbouer Active Member

BB Model:
    9900
    update2: mình dùng dbbtools load ra 2 file os và radio. tự làm file autoload và chạy thành công z10 lên 10.2.0.1791 offical rồi. ko quan trọng mạng nào, quan trọng đúng tên máy là được các bác ạ

Đang tải...