Native Evernote - Ứng dụng ghi chú đã được tích hợp chặt chẽ trong BB10

Thảo luận trong 'Phần mềm BlackBerry 10' bắt đầu bởi vietdh, 20/2/13.

Chia sẻ trang này

1. vietdh Active Member
    BB Model:
    Q10 + 9700

Số bài viết:
    320
    BB10 khá nhiều cái kết nối mở rộng, DropBox và Box.net thì tích hợp cực ngon với Files Manager. Facebook, Yahoo, Linkedin, Twitter, .... đều được cho vào Hub như email và messages...

Còn Evernote, một ứng dụng ghi chú cực kỳ nổi tiếng cũng đã có mặt trên BB10, không chỉ có vậy, nó còn được tích hợp chặt chẽ như là một ứng dụng native của Hệ điều hành vậy. Bạn chỉ cần:
    • Vào Settings -> Accounts
    • Nhấn Add Account và chọn mục Evernote để cài đặt tài khoản Evernote trên BB10.
    Nếu bạn chưa có tài khoản Evernote thì có thể đăng ký miễn phí ở đây: http://evernote.com/. Có account rồi thì chỉ cần nhập thông tin đăng nhập như sau:

Sau khi đăng nhập toàn bộ note các bạn lưu sẽ được lưu trên server của Evernote và tự động đồng bộ với các nơi như máy tính Mac, Windows, iPad, iPhone, PlayBook, Blackberry, Android và BB10 sẽ đều thấy và sửa được như 1.

Trước kia trên Blackberry OS 4,5,6,7 các bạn có memopad, thì giờ trên BB10 các bạn có Remember thay thế. Và Evernote được tích hợp chặt chẽ bên trong Remember

Sau khi đăng nhập tài khoản Evernote thì Remember có thêm cái note màu xanh lá cây đó là của Evernote, màu xanh đậm là của máy. Bạn có thể xem sửa xóa trên cái note màu xanh nó sẽ lưu cache trên BB10 đồng thời sync lên server của Evernote để bạn có thể đọc lại ở bất kỳ thiết bị nào hỗ trợ Evernote :-bd

2. soloshevcento

soloshevcento Member

Khoái cái này mà không có tiền mua BB10, đành chờ Playbook.

3. nvthanh1994

nvthanh1994 Active Member

BB Model:
    404_Not_Found
    Thích sự đồng bộ của BlackBerry . Cá nhân mình dùng Calendar vs Memopad kha khá :D.

[ Posted by Mobile Device ] [​IMG]

4. mekong89

mekong89 Active Member

BB Model:
    Dev Alpha C
    Em cũng rất khoái cái này, vừa vào remember thấy evernote hết hồn luôn.

5. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Hồi đầu anh cứ lên AppWorld tìm EverNote để cài cho Dev Alpha mà mãi không thấy, thì ra nó tích hợp sẵn trong OS rồi, thế mới ngon :-bd

Zerostar thích bài này.
  6. hieu1994

hieu1994 Well-Known Member

BB Model:
    Classic 9780
    Mình cũng không rõ lắm evernote để làm gì cả, dùng bb mình xài rất nhiều memo, task với canlendar, chắc cũng phải có trăm cái note, toàn ghi bài môn học thuộc bằng memo, chục cái nhắc nhở, còn calendar dùng lưu ngày quan trọng, thấy cũng khá hoàn hảo rồi nên cũng không quan tâm cái này lắm.

7. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    @hieu1994: evernote cho phép bạn ghi chú một nơi mà đọc nhiều nơi. Tất cả đều được lưu trên Cloud để bạn có thể truy cập bất cứ lúc nào, bất cứ nơi đâu qua bất kỳ thiết bị nào.

hieu1994 thích bài này.
  8. hieu1994

hieu1994 Well-Known Member

BB Model:
    Classic 9780
    Cám ơn anh @vnbb. Cũng may là em chỉ dùng mỗi bb mà thôi, bb là chiếc điện thoại duy nhất của em nên phần mềm này không quá cần thiết với em. Nó có hay không cũng không ảnh hưởng đến việc mua bb10 của em (nếu em có cái này: $)

9. HauDau.KhonNgoan

HauDau.KhonNgoan Member

BB Model:
    z10
    Hdh BB 10.0.10.90 kg có Evernote , tìm trên AppBB củng có luôn là sao thế mọi người .

10. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    @HauDau.KhonNgoan: bạn không đọc kỹ à? Nó tích hợp sẵn trong OS rồi nên làm gì có app riêng. Bạn cứ vào Settings -> Accounts, Add Account là sẽ có mục add cho EverNote. Và sau khi add xong thì nó sẽ xuất hiện trong ứng dụng Remember :-bd

11. HauDau.KhonNgoan

HauDau.KhonNgoan Member

BB Model:
    z10
    @vnbb cám ơn bạn chỉ cách dùng Evernote , bạn @vietdh hông có chỉ cách dùng . Mình đọc bài kỷ lắm chứ , hjhjhjj , cám ơn mấy bạn nhiều :)

12. phonghieu

phonghieu Active Member

BB Model:
    z10 white
    Cho mình hỏi, sao mình up lên bản leak 1080 thì trong HUB không có evernote vậy?

13. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    1880 chứ :). Mà Evernote nó đâu có trong Hub, chỉ có trong Remember thôi. Bạn vào Accounts add tài khoản Evernote xong thì sẽ thấy nó trong Remember nhé.

naikaramekong89 thích bài này
  14. mekong89

mekong89 Active Member

BB Model:
    Dev Alpha C
    Có bác ạ! Em dùng phà phà đây

15. phonghieu

phonghieu Active Member

BB Model:
    z10 white
    Em quên không add account evernote hehe
    Nhân tiện, bác nào muốn mua z10 mới cứng cựa bên lazada.vn ưu đãi còn 12tr + 1 cốc cafe giao lưu thì hú em

16. icreatmylife

icreatmylife Active Member

BB Model:
    9930
    Cái memo từ bb7 restore sang giờ muốn chuyển qua Evernote để lần sau chỉ việc đồng bộ mà không cần restore nữa thì làm thế nào nhỉ các bác

17. eric86

eric86 Member

BB Model:
    BlackBerry 4ever.
    e setting lần đầu cho evernote thi bao missing oauth_token ? là sao hả các bác

18. HolyShock

HolyShock Member

Đào mộ các bác chút, em thấy cái app Evernote sync khá nhanh, nhưng trong Remember thì lâu lắm, vài phút sau mới thấy nội dung thay đổi. Tình trạng chung hay mỗi máy em là vậy ạ?

19. ResearchInMotion

ResearchInMotion Super Moderator

BB Model:
    Nothing
    Tình trạng chung đó bạn ạ!

HolyShock thích bài này.
  20. nmduc073

nmduc073 Well-Known Member

BB Model:
    Passport
    Mình hôm nay mới tés thử sync Evernote và Remeber. Trước toàn dùng Evernote, không dùng Remember. Nhưng thực sự rất ghét vụ sync. Mình sync Evernote trên máy tính mấy phút rồi mà mở trên Remember không thấy thay đổi gì cả. Chán thật.

Đang tải...