Đừng vì Redeem code mà đánh mất chất lượng App World

Thảo luận trong 'Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (BB10)' bắt đầu bởi BlueSky2008, 29/12/14.

Chia sẻ trang này

1. BlueSky2008 Well-Known Member
    BB Model:
    Classic no Android

Số bài viết:
    1.143
    Chào anh em BBers thân mến!

Mình biết nhu cầu dùng app free của anh em là nhu cầu cần thiết vì vậy dạo gần đây có phong trào Devs tặng Redeem code và yêu cầu anh em BBers review 4-5 sao.

Mình thiết nghĩ về lâu dài hành động nnà sẽ làm chết bản chất của App World bởi vì chúng ta review app mà không cần biết app đó có thật sự chất lượng không. Sẽ gây ảnh hưởng tới những BBers mua app thật sự và dần bị mang tiếng xấu là App World toàn app ko chất nhưng lại được đánh giá cao --> Dẫn tới người dùng BBers không biết mình dùng cái gì, đó sẽ là sự sỉ nhục.

Vì vậy mình hy vọng nếu anh em nào có review thì hãy công tâm mà review cho dù Devs tặng nhưng ko hay thì nói ko hay hoặc có thể gửi mail cho họ vấn đề mình gặp, đừng vì một ít redeem code mà đánh mất tính chân thật của chính chúng ta, những người yêu BlackBerry.

Hy vọng App World ngày càng phát triển với những app chất lượng thật sự.

Thân chào,
    Thay mặt anh em BBers

Tags:
    phan manh linh, m100, haita21 người khác thích bài này.
  2. romeo1590

romeo1590 Active Member

BB Model:
    Q10 8700c 6220
    Ủng hộ luôn, nếu được bác qua crackberry post 1 bài thế này nữa thì quá tốt :)

Gửi từ Q10 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

3. izal

izal Well-Known Member

BB Model:
    6S Z30
    Ủng hộ !
    Mình cũng đã từng nói trên channel rồi, rate tùm lum làm ảnh hưởng đến người mua thật.

phandan080388 thích bài này.
  4. BlueSky2008

BlueSky2008 Well-Known Member

BB Model:
    Classic no Android
    Tối về làm bài post bên đó

phan manh linh thích bài này.
  5. TrungChinhNguyen

TrungChinhNguyen Well-Known Member

BB Model:
    Z10 - 9900
    Ủng hộ bác cả hai tay!
    Hy vọng anh em nhận xét công tâm các ứng dụng được tặng!

6. guntx

guntx MC Phan Anh

BB Model:
    8820 AT-T
    cũng từng nói rồi :))

7. auzze

auzze Active Member

BB Model:
    9700
    mình có redeem code thì vẫn phải đọc qua xem apps thế nào, có thực sự cần thiết với mình mới tải về để tránh giành code của những người cần nó hơn và nếu apps ko tốt thì sẽ không rate và chỉ rate apps từ khá trở lên.

8. lopmam

lopmam Active Member

BB Model:
    BlackBerry z10 stl 2
    Mình cũng hay nhận redeen. Cơ mà tải xong. Dùng rồi mới oánh giá. Ổn cho 5*. Còn k lẹt đẹt ít *

9. ResearchInMotion

ResearchInMotion Super Moderator

BB Model:
    Nothing
    Ủng hộ! Đừng há miệng mắc quai. Mình vẫn hay có thói quen gửi Feedback trực tiếp hơn là rating trên bbw.

10. sltk

sltk Active Member

BB Model:
    PB + Q10
    Đúng rồi, cho thì nhận chứ không thể vote mù được, m cứ phải dùng xong và vote theo độ ngon + thêm 1* cho cái Redeem :)

11. ResearchInMotion

ResearchInMotion Super Moderator

BB Model:
    Nothing
    Chuẩn hơn nữa là, apps ít hơn so với khác kho ứng dụng của hãng khác nhưng phải làm sao để còn có cái mà tự hào: Ít nhưng chất. Ít và vất nữa là hỏng bét :D

12. BlueSky2008

BB Model:
    Classic no Android
    Trước xài BBOS rất tự tin về chất của app nhưng dạo gần đây thấy anh em đánh giá app trên BB10 quá dễ dãi. Hy vọng từ giờ anh em có dung redeem code thì hãy công tâm giúp Devs cũng như giúp chính mình.

Sent from my Passport

nmduc073 thích bài này.
  13. s2010

s2010 Active Member

BB Model:
    8820-9000-Q10-PP
    ủng hộ bác BlueSky2008
    mình cũng hay săn nhiều redeem nhưng vote rất côngt âm...

14. phandan080388

phandan080388 Well-Known Member

BB Model:
    Z10 + 9790 + PB
    Bác BlueSky2008 nói đúng í mình :) đồng í là khi người dùng có được redeem code thì sẽ có thêm app để dùng & trải nghiệm nhưng thực sự lượng app chất lượng không nhiều, có nhiều app port từ Android qua mà vẫn có giá khá cao @@ và có những app thực sự mình không biết phải dùng để làm gì. Sau này khi mình nhận được code mình vào phần details & review xem trước rồi mới quyết định down hay không, không như lúc trước cứ có là down nữa.

Trước giờ mình mua app trên BBW cũng khá nhiều & có những app mình đánh giá cao trong phần review, mức độ rate mình dựa vào cảm nhận lúc dùng & mình đánh giá 1 cách khách quan nhất có thể chứ không phải app nào được free thì mình cũng vote 5 sao được.

Mong rằng BBW sẽ phát triển cả về số lượng & chất lượng. Nhất là về chất lượng, cứ native & tốt nhất có thể. Như thế mới có thể đưa BB10 tới gần người dùng nhất được. :)

BlueSky2008nmduc073 thích bài này
  15. xenoxone

xenoxone Well-Known Member

BB Model:
    9900 Z10 Passport
    Bữa trên channel của bác Tan Loc có share 1 app và nói nếu muốn code app này thì mail cho dev để lấy. Mình mail cho dev thì dev reply lại cho 2 cái link của 2 app free khác nói là down 2 app này về rate 5 sao rồi dev sẽ cho code. Thật sự làm thì cũng được nhưng 2 app free kia chẳng có gì đặc biệt để phải đánh giá 5 sao và mình có cảm giác như dev đang lợi dụng mình chứ không phải dev có lòng. Nếu quả thật dev có lòng thì đã cho code và mình sẽ đánh giá cho app đó luôn rồi (vì app đó thực sự rất tốt). Sau đó mình đã bỏ 0.99$ ra mua luôn mà không chờ dev bố thí kiểu đó.

16. m100

m100 Member

Ủng hộ bác 2 tay luôn :-bd. Các cụ đã dạy "đói cho sạch, rách cho thơm", dù nghèo (hoặc không có thẻ Visa) để mua Apps nhưng cũng không thể đánh mất phẩm giá của một BBers được :x:bb:

17. BlueSky2008

BB Model:
    Classic no Android
    Chính xác là họ lợi dụng mình thôi. Hy vọng lần sau Tan Loch sẽ không đăng mấy cái tin như vậy. Chúng ta là những BBers chứ không phải con cờ của Devs như thế. Nó sẽ ảnh hưởng hình anh BBers Việt Nam trên cộng đồng BBers thế giới.

xenoxone thích bài này.
Đang tải...