Dùng Sachesi để cập nhật OS cho BB10 mà không mất dữ liệu

Thảo luận trong 'Hệ điều hành BB10' bắt đầu bởi vnbb, 31/5/13.

Chia sẻ trang này

1. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Bạn quay lại bài #1 đọc kỹ phần 1 nhỏ trong mục "Một số điều cần biết khi sử dụng phương pháp này:" được không?

kutekuto thích bài này.
  2. bbnew

bbnew Member

Các bạn cho hỏi tí: có thể trích xuất app từ file autoloader không nhỉ?

3. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Được bác ơi

4. bbnew

bbnew Member

Có điều lạ là mình dùng sachesi để upgrade (mục tiêu là không mất dữ liệu), đã có 3 file bar như hướng dẫn, mình đã giải nén chung vào 1 thư mục. Trên sachesi chọn Install folder, mình chọn folder nó ra 1 loạt file bar, nhưng mình ko thể chọn được tất cả file bar để cài (dùng Ctrl A). Thế là sao cậu nhỉ?

5. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Chọn thư mục chứ có phải chọn file đâu, bác và đó rồi nhấn nút Select Folder là được mà

bbnew thích bài này.
  6. bbnew

bbnew Member

Thì đúng thế. Mình select folder (không phải kích đúp chuột nhé). Mà nó vẫn ra như thế. :D

Tiện thể hỏi cậu luôn: trên Sachesi có chức năng extract nhưng có rất nhiều lựa chọn. Cậu có thể bổ sung chi tiết tính năng và cách sử dụng vào bài viết để anh em hiểu rõ hơn không.

Sửa lần cuối: 29/8/14
  7. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Khổ quá, bác dùng bản Sachesi nào?
    • Nếu dùng bản 1.2.1 thì bác vào folder nào đó xong, không cần phải chọn file nào cả mà nhấn vào nút Choose ở góc dưới bên phải
    • Nếu dùng bản 1.4.0 thì vào folder nào đó xong, nhấn nút Select Folder cũng ở góc dưới bên phải

8. bbnew

bbnew Member

Mình dùng 1.4.0, thế mới lạ. Hay do PC của mình không cài được bblink nhỉ? Hôm nay mưa gió, nhàn cư, phiền cậu quá. Nhưng không biết thì phải hỏi cho ra nhẽ. Thông cảm nhé

PS: tớ còn hỏi cậu nhiều :D

9. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Chụp cái màn hình khi đó của bác lên đây xem sao :)

10. bbnew

bbnew Member

Đây bạn ạ Screenshot 2014-08-29 11.15.16.

11. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Thì bác cứ nhấn chọn nút Open ở góc dưới bên phải đi

12. bbnew

bbnew Member

Thì open chứ sao, nó chả ra cài gì cả thì mình mới ...bức xúc chứ :(

13. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Mà giờ này bác còn dùng WinXP, chắc Sachesi nó không thích chơi với WinXP đâu :P

14. bbnew

bbnew Member

Hehe. Người khác không dính, mình dính mới đau :(

15. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Thôi, bác load CoreOS và Radio bằng file autoload đi, còn lại đáp Apps thì dùng vnBB10 sideload vào là được :D

bbnew thích bài này.
  16. Nguyen Trong Thang

Nguyen Trong Thang New Member

BB Model:
    Blackberry z10
    sao em cài đặt bản OS 10.3.931 bằng sacheis phần firmware update nó chỉ đc 70 hay 71% là thiết bị tự researt nhỉ, như vậy là như thế nào mọi người, em dùng bb z10

17. chung1905

chung1905 Member

BB Model:
    8700
    Em đang dùng Z3, load đến 72% trên sachesi thì thông báo ở trên điện thoại biết mất và sachesi cũng dừng lại được 1 thời gian là sao vậy
    Trung bình 1 lần load Core OS thì mấy khoảng bao nhiêu thời gian ạ

18. Uchiha

Uchiha New Member

BB Model:
    8700
    Tình hình là hôm qua em bập bẹ úp OS 10.3 cho con Q10 SQN 100-3 mới mua chính hãng đc 2 tuần của dauden nhưng giờ lỗi be bét các bác ợ.

21h30 tối qua em down bản sachesi 1.9.9 và tự search bản OS mới nhất với thông tin là 452/01 (Việt Nam và Mobifone) down về bằng IDM đc 2 file zip. Đã dùng lệnh ren chuyển 2 file bản OS 10.3.0.1418 này sang đuôi bar. và install foder.

Tưởng bở up OS mới này sẽ nhanh nhưng này xưa up con 8700 thần thánh. Nào ngờ nó chạy mất hơn 1h đồng hồ đến khoảng 1h24 sáng nay. Em ngủ quên mợ mất thì nghe máy tính báo bip cái...quay ra thấy con BB đang restart lại...khởi động đến logo BB quay hết vòng tròn thì đứng im re...tưởng lỗi chán nản em buồn ngủ ngủ luôn...chập chờn giấc chẳng thành vì lo cho con BB mới mua đến 2h tự nhiên tỉnh giấc...quay sang thấy em nó đã lên màn hình...Ngon...mai đi làm có đt nghịch...nào ngờ mở ra thì ôi thôi...lướt sang ô hub+tin nhắn thì đen thui...bấm vào cuộc gọi+danh bạ ko hiện lên gì cả...máy chậy giật và lag kinh khủng...máy ảnh thì báo "máy ảnh không tương thích với phần mềm đt hiện tại của bạn. Hãy cập nhập phần mềm điện thoại của bạn và thử lại", OS thì giao diện là 10.3 nhưng trong setting ghi bản phát hành phần mềm vẫn là 10.2. Chán quá em ngủ luôn sáng 5h dậy đi làm

Đến cơ quan chỉ lo ngay ngáy có khách hàng gọi thì bỏ mẹ...vì em đã gọi thử có chuông nhưng đt chẳng hiện lên cái gì...cắm vào laptop vọc tiếp (win 7 64bit) thử up lại xem sao. 8h em bắt đầu cài lại thì để ý trong laptop đã chạy đc 2% nhưng trên đt thì vẫn hiện 0%. Em đi ra ngoài đến 10h30 quay lại thì vẫn chỉ chạy đc 32%...Nản quá em rút ra luôn..giờ chắc phải chuyển phỏm qua bài autoload xem sao...

Tiện đây bác cao nhân nào đọc qua phán hộ em xem lỗi như trên của em là gì ạ...chứ đặc thù công việc của em cần đt rất nhiều mà lại ko liên lạc đc kiểu này thì em toi luôn...các bác giúp em với

Sửa lần cuối: 28/10/14
  19. kim dai phong

kim dai phong Member

mỗi lần up rom lại phải tải và cài lại toàn bộ app hay dùng.bác nào có cách giúp e với.mới dùng nên còn bỡ ngỡ quá

20. Kid_Rock

Kid_Rock Member

BB Model:
    Z10 STL100-3
    Một cách khắc phục đơn giản là bạn autoload bản 10.3 nào mà bạn thích (theo ý kiến chủ quan của mình là 10.3.1.821). Vì 10.2 và 10.3 khác biệt nhiều về hệ thống nên khi load bằng sachesi rất dễ bị lỗi phát sinh. Một số bạn up rom cho OS 10 toàn thích làm bằng sachesi mình thật sự không hiểu, nếu để giữ nguyên được game thì mình không nói còn lại tại sao các bạn không autoload cho nó nhẹ người. Cái time mà các bạn để sachesi các bạn chịu khó cài lại các app còn nhanh hơn nhiều, danh bạ thì chỉ cần đồng bộ với gmail là xong khỏi cần lo lắng cho mệt đầu.

Đang tải...