Dùng BIS trên BB10

Thảo luận trong 'Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (BB10)' bắt đầu bởi vuongduc, 5/6/14.

Chia sẻ trang này

1. biye1010

biye1010 Active Member

:) Sao bạn không thử bỏ sim đăng ký BIS vào iphone dùng thử xem được không mà bảo nhà mạng nó nhận biết được máy nào chắc? Vấn đề không nằm ở nhà mạng mà nằm ở HĐH, ở BBOS thì nó nhận biết được dữ liệu nào chạy trên BIS và nó bắt các dữ liệu đó chạy qua máy chủ của nó, tức là BIS ấy. Các dữ liệu bình thường khác vẫn hoạt động bình thường mà không cần về máy chủ của BB. Lên BB10 thì mọi dữ liệu đi thẳng qua nhà mạng lên server và về lại máy mình luôn mà không qua server của BB. Bạn google tìm hiểu nhé, dùng bb phải điềm đạm chứ bạn, không chắc thì hỏi chứ ai lại đi cãi như vậy, thân.

2. thanhbinhdnhk

thanhbinhdnhk Active Member

BB Model:
    PS+Z10+9700+playbook
    nếu không có bis bạn điện thoai BBM video call bằng 3g được không, vì mình điện qua 3g không được mà phải có bis mới điện được, còn không là phải qua wifi.ở đây mình tranh luận để cho rõ vấn đề thôi chứ cãi gì:(

3. biye1010

biye1010 Active Member

Điện bình thường mà bạn. Hiện tại BBM chỉ dùng được qua 3 nhà mạng là viettel, mobi và vina. Mấy mạng nhỏ khác không chạy được BBM. Đi sâu thì mình không muốn bàn tới, chỉ có điều là mình muốn khẳng định là BB10 không có BIS nhé.

4. thanhbinhdnhk

BB Model:
    PS+Z10+9700+playbook
    có một số tính năng mã hóa mà bạn phải có bis mới dùng được bạn ạ,vd như gọi video của BBM chứ không phải là gọi thoại.vì vậy mình mới nói là nhà mạng vẫn duy trì bis trên bb10, vấn đề nữa, nếu bạn ở vùng nông thôn hoặc vùng sâu vùng xa, nếu dùng bis thì nói thật là cực kỳ chậm, trong khi không dùng bis thì mạng chạy ổn đinh

5. biye1010

biye1010 Active Member

Hjc. Bạn cứng đầu thật. Đã bảo là BB10 không dùng BIS rồi mà. Mình không tranh luận với bạn nữa nhé

6. thanhbinhdnhk

BB Model:
    PS+Z10+9700+playbook
    nói chung là bạn nên kiếm 2 con bb10, rồi làm chuột bạch thử trước rồi mới phán bạn ạ.google không phải đúng hết đâu, lên các trang chủ các nhà mạng mà tìm hiểu nhé:))

7. biye1010

biye1010 Active Member

Mình định không nói với bạn nữa. Group mình dùng z10 hết, test cả rồi bạn à, mình nói bạn google để biết chứ không phải mình biết nhờ google. Đã đi off mấy lần của blackberry việt nam, và vấn đề này đã được đại diện blackberry việt nam khẳng định rồi. Thân.

8. thanhbinhdnhk

BB Model:
    PS+Z10+9700+playbook
    ẹc, mình cũng đọc rồi, nhưng hình như có thêm 1 câu là không dùng bis thì không gọi bbm video call.còn ở nước ngoài thì các nhà mạng như at&t, vondafone cũng khẳng đinh như vậy. trang crackberry cũng khẵng định là khônng có bis sẽ bị giới hạn một số tính năng mã hóa.3 nhà mạng tại vn thì dt lên phòng kt thì biết ngay mà.:D. không tranh luận vd nay nữa.

9. YingShan

YingShan Active Member

bis dùng trên bb 10 tốn dung lượng lắm :)) mấy trăm mb tốc độ cao ko thọ nổi 1 tuần

10. pandaz

pandaz Member

BB Model:
    bold 9000
    mình dùng bis đây, 300mb mình dùng hết trong 3 tiếng sau khi đăng ký.
    Và các app native như BBW, Browser vẫn lướt vù vù, chóng hết cả mặt.
    Hết dung lượng nhưng tốc độ k bị hạn chế lại.

11. aviaiva

aviaiva Well-Known Member

BB Model:
    Note 5
    BIS gì mà được có 300M thế bác, vịt teo được 500M

12. pandaz

pandaz Member

BB Model:
    bold 9000
    gói bbu của mobi 300mb à! @@
    down vài app là hết sạch !

13. nickanh75

nickanh75 Active Member

BB Model:
    Passport
    Mức đọ hao pin giữa BIS và 3G khác nhau nhiều ko các bác nhỉ? Đang tính hủy BIS dùng 3G trên Z10 xem có khả quan hơn về mức độ hao pin không?

Đang tải...