Help Đồng bộ mail outlook với BB Passport?

Thảo luận trong 'Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (BB10)' bắt đầu bởi kidzezo, 6/8/15.

Chia sẻ trang này

1. kidzezo New Member
    BB Model:
    Z10

Số bài viết:
    7
    Công ty em sử dụng mail outlook, em mày mò mãi Microsoft Exchange ActiveSync vẫn không đồng bộ được cái mail này trên BB Passport. Có anh em nào làm được giúp em với, mail công ty em có dạng https://mail.descon.com.vn/owa/

Tags:
  2. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    kidzezo công ty bạn dùng mail Exchange Server, nên bạn add account dạng Microsoft Exchange ActiveSync là đúng rồi. Tuy nhiên, khi add, bạn cần chú ý các thông tin sau:
    • Domain: descon.com.vn (nếu vẫn không được thì phải hỏi lại Quản trị mail bên bạn)
    • Username: tên account của bạn (không có phần @descon.com.vn)
    • Email address và password
    • Server Address: mail.descon.com.vn
    • Port: 443
    • Use SSL: bật ON
    Chú ý cái thông tin Domain, nhiều khi nó không phải đầy đủ descom.com.vn mà có thể chỉ là descon hoặc cái tên gì đó mà ông quản trị mail bên bạn đặt khi tạo mail server. Mà nếu sai thông tin đó là không add account trên BB10 được, nên bạn cần hỏi lại quản trị mail nếu thử 2 trường hợp kia vẫn không được.

kidzezo thích bài này.
  3. kidzezo

kidzezo New Member

BB Model:
    Z10
    Cám ơn anh. Em vẫn làm không được, chắc do phần Domain của mail, để em hỏi lại bộ phận quản lý cái này

4. kidzezo

kidzezo New Member

BB Model:
    Z10
    Vừa vào đổi passwork email thì nó hiện ra cái tên miền BTADI, ok rồi. Thiệt nhức đầu :(

5. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Add mail exchange thường chỉ vướng mỗi cái tên miền (Domain) đó thôi :D. Vì nhiều ông tạo tên miền rất tuỳ hứng, không theo tên miền chuẩn của công ty :P

kidzezo thích bài này.
Đang tải...