Doanh số bán BlackBerry Z10 đang bùng nổ tại GITEX SHOPPER 2013

Thảo luận trong 'Tin tức BlackBerry' bắt đầu bởi bbvnNews, 7/10/13.

Chia sẻ trang này

1. chinhpha

chinhpha Member

Thì mình làm ẻm Q10 ngay từ lúc mới ra. Giờ ko muốn nhìn giá ẻm nó nữa. Xon xót nhẹ :))

2. Mr. Hue

Mr. Hue Active Member

BB Model:
    Z10 STL 002
    Mình mua Z vào tháng 4 bên dâu đen gần 18 (17690k) vẫn thấy e nó đáng yêu dù có chút buồn nhẹ hi

3. novrain

novrain New Member

BB Model:
    9900 + Q10
    Lí do nào để BB hấp dẫn người dùng tại UEA vậy nhỉ?

4. thuoclao0908

thuoclao0908 Well-Known Member

BB Model:
    ........
    Bác này giống em hà hà mua 1 em cho vợ 17 củ khoai 1 con cho em gái có 8 củ khoai không à nhìn lại cũmg thấy có sự buồn nhẹ =))

Mr. Hue thích bài này.
  5. mrcantona

mrcantona Well-Known Member

BB Model:
    10
    xuống giá qá nhanh mà

6. ti teo

ti teo Well-Known Member

BB Model:
    9900
    Có 326 Obama một em thì làm gì mà không nổ ^_^!

7. hoangnn90

hoangnn90 Active Member

BB Model:
    8110 z10
    Có được 10000 con không.
    Mong BlackBerry bán hàng tốt để chăm sóc BlackBerry 10 thêm nữa :)

8. ducanhinet

ducanhinet Member

BB Model:
    8800 - 9900 - Q10
    Bạn mua trước người khác cả tháng, bạn được trải nghiệm công nghệ mới nhất, bạn được tự hào vì giá cả không ngăn nổi niềm đam mê của bạn! Thời gian trôi và công nghệ tiếp tục được thay thế... Các dòng điện thoại cũ giảm giá thành...
    Theo mình thì bạn không nên so sánh vậy. hehe

hv11123 thích bài này.
  9. quykiemvuong

quykiemvuong Active Member

BB Model:
    BB9780
    Thời điểm này Z10 phải giảm giá là đúng rồi. Bởi theo đa số người dùng bây giờ đều thích màn hình full cảm ứng mà trong BB10 chỉ có Z10 và Z30 + hàng tồn kho cần đẩy nhanh tiêu thụ. Còn về phím cứng thì có Q5 đại diện
    Hiện nay, mẫu BB10 ko có nhiều lại đang thua lỗ nên cần phải phá giá. Cứ bảo người dùng VN thích BB nhưng có mấy ai mua đc BB10? Có giảm giá đẩy sản phẩm xuống thấp và bán đc hàng mới có xèng quay vòng vốn cho tương lai ra các sản phẩm cao cấp hơn
    Chứ giờ BB đang có lãi xem, đợi đấy mà giảm giá nhé

ducanhinet thích bài này.
  10. quykiemvuong

quykiemvuong Active Member

BB Model:
    BB9780
    Hoặc nếu BB ko lựa chọn 1 HĐH mới là BB10 mà vẫn trung thành với BBOS (ví dụ ra phiên bản ver8xxx) thì lúc này các dòng OS7 trở xuống đã là hàng trung cấp với thứ cấp.
    Giờ dùng BB10 là 1 bước khởi đầu mới nên ko thể tính gộp vào các HĐH xưa cũ kia đc

Cái mà BB cần bây giờ là thị phần nên ko thể cứ cành cao giữ giá đc.

11. cuong.nwf

cuong.nwf Active Member

BB Model:
    Playbook+8700+Z10
    Mình cũng mua Z10 từ tháng 3, lúc đó giá 15.5. Giờ giá đã giảm khoảng gần 50%, nhưng đó là quy luật tất yếu của thị trường mà nên không thấy có vấn đề gì phải tiếc cả. Cơ bản vẫn thấy em nó tuyệt, đáp ứng được nhu cầu của mình, thế là đủ.

vnbb thích bài này.
  12. bitcot

bitcot Active Member

Tôi còn mua cao hơn giá ấy mà không có cảm giác bị lừa đâu vì xác định mình mua ngay từ ngày nó mới về Việt Nam nên chấp nhận phải mua giá cao! Cũng như IP 5 lúc mới ra và về Việt Nam giá cao ngất ngưởng nhưng bây giờ hạ rồi có ai đó bảo bị lừa không? Tôi nghĩ chắc bạn đang nói đến việc mua Z10 chính hãng nên bị hạ giá là thấy cảm giác bị lừa!

13. sonroses

sonroses Active Member

BB Model:
    Z10-9780
    BB đang thất thế với AD & IOS nên chuyện rớt giá cũng là dễ hiểu thôi mà, vị thế kém, hàng tồn nhiều, ko giảm giá để đẩy hàng tồn để mà toi ah :)). Nói đâu xa, iphone 5C lúc mới về cũng gần 17-18 tr, giờ xem còn bao nhiêu hả các bạn. Cần gì phải so đâu xa, Apple là thương hiệu lớn còn thế nói gì BB, cá nhân mình mua lúc 13 tr, đến giờ được trải nghiệm nhiều, hài lòng, kể cả xuống 4 tr vẫn thấy bình thường vì mình nghĩ nó là công cụ hỗ trợ cho công việc hàng ngày chứ ko phải cái để lo việc mua đi bán lại khỏi lỗ, hay là dùng để làm đồ trang sức. Có xèng vẫn cứ lên Z30, Z10 cho vợ dùng thay Nexus 4 :)).

phuongnam72 thích bài này.
  14. trungeps

trungeps Member

BB Model:
    pb-9000-9700-9900
    mình thấy mấy bác trên cứ nói giá giảm là hợp lý, là tất yếu, đc trải nghiệm trc,... nhưng vấn đề là giá nó giảm ko phanh [-O< qá mạnh và qá nhanh
    cái j sau 1 thời gian giá cũng sẽ giảm nhưng giảm qá nhiều lại là 1 vấn đề chứ

15. qk7

qk7 Active Member

BB Model:
    9800
    Cái này khác nhau chứ. Giống như máy ảnh DSLR, từng dòng là entry level, semi pro, pro,...
    Nếu nó đã như vậy thì sẽ là như vậy cho dù sau này ra sp khác dòng dưới mạnh hơn hẳn dòng trên về giá và tính năng thì nó vẫn không bị hạ xuống, và người mua vẫn theo tiêu chí mà chọn lựa

phandan080388trungeps thích bài này
  16. qk7

qk7 Active Member

BB Model:
    9800
    Do BB không biết tự định hướng kd. Ngay như cách đây 1 tháng còn nói tập trung cho mảng doanh nghiệp giờ lại quay lại giảm giá.
    Ngay cả cái giá thành ban đầu đưa ra đã không thấy rõ tầm nhìn của bộ phận kd của BB rồi.

Iphone: Mới ra ~15tr -> xách tay: ~20tr -> chính hãng ~15tr -> dòng sau ra ~10tr -> sau 2 năm: 8tr
    Nokia, sony...: Mới ra ~15tr -> xách tay ~18tr -> chính hãng ~15tr -> dòng sau ra: ~8-10tr -> sau 1-2 năm: ~5-6tr
    BB (Z10): Mới ra ~15tr -> xách tay ~20tr -> chính hãng ~15tr -> sau 8 tháng (chính hãng 12tr, xách tay 8tr) -> dòng sau ra: thành hàng cấp thấp, tiếp tục tuột giá thê thảm

Đừng nói là do BB biết đẳng cấp hay vị thế sản phẩm của mình, Sony, samsung hay Iphone lại chẳng biết điều đó sao?

17. ct130193

ct130193 New Member

BB Model:
    8900
    Tớ lại đang thèm vỏ trắng :'(

18. tonyhieu

tonyhieu Active Member

BB Model:
    8900
    trắng nhìn nổi bật hơn thoai , dùng màu đen xước cũng chẳng biêt

19. cuong.nwf

cuong.nwf Active Member

BB Model:
    Playbook+8700+Z10
    Có người thấy khó chịu, có người thấy bt, tâm lý mỗi người mỗi khác, xã hội mà bạn :)
    Riêng cá nhân mình thì mình ko thấy khó chịu vì mình chả quan tâm nó nằm ở cấp nào, cao cấp hay trung cấp hay bình dân thì mình có đc thêm hoặc mất đi cái gì đâu ạ. Cơ bản BB vẫn hỗ trợ ra ROM mới đều, các chức năng vẫn ok (đối với nhu cầu của mình) là ok. Có thể mình khá dễ tính và ko yêu cầu cao nên dùng em Z10 khoảng nửa năm rồi vẫn thấy nó đẹp, nam tính và smart (bà xã mình cũng dùng Z10, cũng bảo ko có điểm gì chê, hợp nhau :D). Đã nhiều lần rút Z10 ra bị mấy ng xung quanh bảo đại loại như "BB sắp chết rồi mà vẫn dùng à" hay là "con này giờ còn có mấy triệu nhỉ, thấy bị chê nhiều", mình chỉ cười "vâng, con này pin kém và nếu ko quen dùng BB thì hơi khó dùng, ko nên dùng".

phuongnam72 thích bài này.
  20. binhlc1706

binhlc1706 Active Member

BB Model:
    8700+PB
    Gửi các Bro đã mua Z10 với giá 15-18 tr:
    - Đừng cảm thấy xót xa vì bị lừa hay gì gì cả vì các Bro đáng tự hào vì "TÔI" là một trong những người sở hữu đầu tiên trải nghiệm đầu tiên và góp tiền đầu tiên cho BBRY có thêm vốn sản xuất Z10 đại trà hơn.

Gửi các Bro lăn tăn Z10 "cao cấp" hay "trung cấp":
    - Khi vừa Z10 vừa xuất hiện, số bro sở hữu là số ít thế nên nó là "cao cấp" (Kim tự tháp có phần đỉnh là cao nhất cũng là nhỏ nhất). rồi khi có nhiều người sở hữu hơn, nó phổ thông hơn thì nó thành "trung cấp". Đây là quy luật mừ. khi này xuất hiện cái đỉnh mới cần các bro chinh phục là Z30.

Gửi tất cả bà con: "Thích là được" cảm nhận cao cấp hay trung cấp là tại tâm mỗi người, ví như tui vẫn coi con 8700R của tui đang xài là "cao cấp" (tại cuồng mừ) vì tui mua nó từ cái hồi mà Nokia còn làm mưa gió và chưa nhiều người biết tới BB, thế thôi.

thacsign, xmallville, galaxyxxz5 người khác thích bài này.
Đang tải...