Điều gì xảy ra với một iPhone fan sau 7 ngày sử dụng BlackBerry Z30?

Thảo luận trong 'Tin tức BlackBerry' bắt đầu bởi bbvnNews, 20/2/14.

Chia sẻ trang này

1. nambun

nambun Active Member

Cứ xài máy mình thích là xong

mrcantona thích bài này.
  2. sonroses

sonroses Active Member

BB Model:
    Z10-9780
    Được chụp bởi Z10 :D

casper34, blueis, hoeda1231 người nữa thích bài này.
  3. vietpr7x

vietpr7x Active Member

BB Model:
    9780
    push ý

4. reaper911

reaper911 Active Member

BB Model:
    8900
    Bạn đại gia qua, mình thì là đại da - ngoài da ra thì ko có gì :{ ... vẫn đang xài BBOS 99

riyrayron thích bài này.
  5. riyrayron

riyrayron Well-Known Member

BB Model:
    9900
    Mình cũng chẳng phải đại gia gì đâu bạn. Tại mình thích và mua trong thời điểm cận tết nên có tiền thưởng, cũng bấm bụng mà mua vì đam mê thôi:)

Sửa lần cuối: 21/2/14
  6. quangthegtvtk49

quangthegtvtk49 Active Member

BB Model:
    87r- STA 100-2
    Hiện tai em đang xài 9k thôi. kết hợp với em PB để giải trí. dt là công cụ để mình làm việc, giải trí. mỗi người 1 quan điểm.ng thì thích ip 5. người thích note . mỗi dòng có 1 điểm mạnh riêng.em cũng có cơ may đc trải nghiệm cả ip4s và note 2 ( mỗi con cũng đã đc dùng vài ngày). đã trên tay cả BB10 ( mới đc nghịch Z10, Z30, Q 10 bên dâu đen, mỗi con vài chục phút thôi). nếu dc chọn thì em vẫn chọn z30. 1 cỗ máy hoàn hảo cho công việc và giái trí ( đánh giá của bản thân em thôi).em xin hỏi các bác là bác nào cũng bảo kho ứng dụng của BB10 ít. vậy các bác dùng các hệ điều hành khác cài bao nhiêu ứng dụng vào dt. các úng dụng các bác đã cài đc sử dụng hết và thường xuyên chứ a?

7. Hoangcamapas

Hoangcamapas Well-Known Member

Những bài "tâng" BlackBerry lên, trên forum mình vẫn huong ung mạnh thật

saurom thích bài này.
  8. nguyenhao09

nguyenhao09 Active Member

BB Model:
    z10
    Quay tay mỏi rồi bác à, z cũng là 1 trải nghiệm thú vị

vinhphucng25 thích bài này.
  9. chu0i_vn

chu0i_vn Member

BB Model:
    Z10
    Các BBer thứ lỗi cho em chứ, thực sự em chán ngấy BB10 rồi
    Để làm việc?! Việc gì ? check mail hay ứng dụng chat OTT free, hay là ứng dụng OFFICE ? Chẳng phải là câu chuyện mà chiếc smartphone nào cũng có từ lâu rồi hay sao.
    BBWord có app nào ra hồn không vậy?
    Snap hả ? dùng ghép lagg lòi con mắt ko thì cũng hao pin. Thay vì dùng ghép ứng dụng với android vì thèm khát, thiết nghĩ nên mua 1 chiếc Android để dùng cho thoải mái.
    Sau bao nhiêu bản cập nhật update rom vẫn y hệt như lúc đầu, hình như flash Adobe 9 vẫn chưa hỗ trợ trên BB10 thì phải (vậy là không xem live youtube được rồi). Điều quan trọng là vẫn hao pin trên Z10, nóng bỏng trên Z30
    Nghe gọi vẫn như vậy, chẳng có gì nổi trội hơn với những tính năng danh bạ ngu xuẩn. Không tích hợp quay số nhanh, không có sẵn ghi âm cuộc gọi.
    Nếu có người nhờ em tư vấn "có nên mua blackberry không?"
    Em sẽ nói "đừng có điên như tôi"

saurom, xmallvilleKicoDino thích bài này.
  10. xmallville

xmallville Active Member

Bác này nói đúng. 99 có cái chết toi j khác ngoài push mail? Công việc bây h là phải truy cập đc vào nhiều thứ hơn ngoài cái email đấy chứ!

11. xmallville

xmallville Active Member

Bác bán bb10 của bác chưa? BB10 đẹp mà, hàng Mỹ chắc chắn, giao diện người dùng thì khoa học vãi chưởng. Theo mình nghĩ, công việc là gì, là email, là trình duyệt, là chụp hình. Hết! Cái điện thoại thj chỉ cần ở mức độ tai mắt và tra cứu nhanh vậy thôi. Cần đếch gì ứng dụng công việc cao siêu. Cao siêu mà ko có máy tính thj cũng vứt. Trình duyệt bb10 đang là số 1 đấy! Với cái giá 6tr5, bác tư vấn giúp em con nào khác ngon hơn con Z10 với?

12. chu0i_vn

chu0i_vn Member

BB Model:
    Z10
    Em nói giá thì ko phải ở hiện tại bác nhé, 17tr đủ để cho bác thích mua bất cứ đt nào cao siêu (trừ nạm vàng đính kim cương) Nói thế đủ hiểu rồi chứ. Việc cảm nhận là của bác, còn em chỉ nêu quan điểm của em. Bác cứ thử dùng các dòng đt khác đi, việc thanh notification của Android chức năng cũng gần tương tự BBhub. Dao diện thì hiện tại bất cứ OS nào nhìn cũng na ná giống vậy đâu có gì khác biệt hơn. Nhiều khi em còn khó chịu vì các emoticon tràn lan ngoài màn hình cơ, giả dụ như bác định để ảnh người yêu hay gái đẹp làm wallpaper thì sao ?
    Chả phải em ném gạch ném đá gì BB10 vì bản thân em cũng sử dụng BB từ 2006 đến nay. Những gì em nói là điều em thấy thiếu sót của BB khi so sánh với những đt em đã dùng qua.

xmallvillesaurom thích bài này
  13. ResearchInMotion

ResearchInMotion Super Moderator

BB Model:
    Nothing
    Mình nhặt sạn giúp chu0i_vn nhé. Cái bạn nói, nó che mất hình bạn gái (em là con gái) nó là icon, không phải emoticons đâu. Quan trọng người dùng, đúng, như bác nói, quan trọng là nhu cầu và mức độ hài lòng mỗi người.

Mình cũng thích điện thoại set được hình nền con gái thôi. Vì cho tới giờ, đó là bàn thắng ngoan mục và kinh điển nhất của mình, nên xoaya mạnh vấn đề này. Mời baca thưởng lãm :P

xmallvillevnbb thích bài này
  14. casper34

casper34 Active Member

BB Model:
    Z10
    Thung Nai phải ko bác? Đẹp quá!

15. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Bác đặt hình nền gái đẹp thoải mái mà có vấn đề gì đâu, dọn dẹp trang đầu nó gọn gàng là có thể ngắm em nó thoải mái :D

Tuy mình không thích nền hình gái đẹp nhưng vẫn làm cho nó thoáng đãng cho vui

xmallville thích bài này.
  16. Zguy3n

Zguy3n Active Member

BB Model:
    PP
    mình đã dùng các Os và mình mới dùng BB10 nhưng cảm nhận là rất tốt..đặc biệt hdh này hợp với phone..table chắc không hợp :)

17. bitcot

bitcot Active Member

Mình dùng BlackBerry từ năm 2007 đến bây giờ mà vẫn không chán, dùng thử cả AD và IP nhưng chỉ được chưa đầy tháng lại quay về BlackBerry! Bác gì đó bảo mua BlackBerry lúc 17 tr để so sánh thì em lại mua đến hơn giá ấy cơ và bây giờ vẫn dùng nó song hành với z30 ( z30 bán đi rồi lại phải mua máy z30 khác để dùng). Chẳng trách tay người nước ngoài kia mê là phải!

18. xmallville

xmallville Active Member

Nhưng đó là ngày hqua, hiện tại có người hỏi mình sẽ tư vấn họ mua z10 đấy! Mình chưa dùng iphone, nhưng Android thì cũng xài Motorola phantom 4g vs Galaxy kim note com 1 r. Mình có cố gắng tìm nhưng ko thể tìm nổi app thay thế tương ứng cho những thứ "bb10" đang có. Ví dụ giao diện vuốt "thoát xác", bàn phím phẩy bay bay. Còn 1 điểm 10 quan trọng nữa, đó là cái thiết kế "nhất" 2 năm liền của e Z10! Nhìn đơn giản, nam tính và lịch lãm vãi chưởng! Số inch cũng chuẩn cho 1 chiếc điện thoại! Andoid có widget cũng mạnh mẽ thật, nhưng tốn pin lắm!, bừa bộn cho 1 cái màn hình cầm 1 tay. Ios thj mình thấy nữ tính thì phải.. mà đã chật trội lại toàn phải bấm

19. nguyenhao09

nguyenhao09 Active Member

BB Model:
    z10
    Bác có bán con os10 nào thì pm e nja, tks bác chào thân ái và quyết thắng

20. sonroses

sonroses Active Member

BB Model:
    Z10-9780
    Đúng bạn ah :D.

Đang tải...