Điều gì xảy ra với một iPhone fan sau 7 ngày sử dụng BlackBerry Z30?

Thảo luận trong 'Tin tức BlackBerry' bắt đầu bởi bbvnNews, 20/2/14.

Chia sẻ trang này

1. kfccohiba

kfccohiba New Member

BB Model:
    z10
    Bb thực sự nên xem lại android runtime, chứ lag thế này ko có ổn, mà cấu hình đâu có yếu
    Gửi từ BaBy Dép 10 tại gốc đa đầu phố

tranvu0988 thích bài này.
  2. timaries3

timaries3 New Member

Nghe rất ngố nhưng thật tình mình thích iPhone 5S hơn Z30 và thích Z10 hơn iPhone 5S :)) Chỉ hy vọng bạn BlackBerry fix vụ sync Outlock trong mấy bản update trước để làm việc cho ngon lành, chứ mình thật sự chả cần gì nhiều ở 1 con smartphone, vọc vài ngày rồi cũng chán, Z10 hay thậm chí Q5 cũng có vẻ đủ rồi. High-end mới của BB nhìn đẹp như Z10 thì tính tiếp :))

3. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Mail outlook của bạn có vấn đề gì? Và bạn đang cấu hình nó như thế nào?

Mình dùng nó Sync đủ cả Email, Contacts, Calendar, Tasks mà. Mail push về tức thì luôn mà

4. khánh lê

khánh lê Member

BB Model:
    Z10 Passport
    em phải share lên fb của e ngay :)) bạn bè em nó vẫn kỳ thị bb quá :( nhất là sau vụ e z10 của e tụt giá gần chục tr :)) các bạn cứ chê cười

5. sonroses

sonroses Active Member

BB Model:
    Z10-9780
    Ôi dào , tưởng thế nào, thích hình thức thì cái này ai cũng biết là Apple làm tốt rồi, cam 5s cũng đẹp công nhận, nhưng nói thật so với Z10 thì cũng chỉ 1 9 , 1 10 thôi, người chụp mới là quan trọng nhé. Còn nói về mail thì IOS tuổi gì, nhất là hub & nhập liệu từ bàn phím. Nghe bạn chém về mail mà tí sặc, mail outlook chứ ko phải outlock nhé. Mail Exchange active Syn thì BB vô đối , nên tìm hiểu kỹ chút về BB rồi hãy chém bạn ah.

hoeda123 thích bài này.
  6. henrykhoa2k9

henrykhoa2k9 Well-Known Member

BB Model:
    BlackBerry Passport
    Sóng bên Mỹ nó vậy đó bác, nhưng mà đó là signal của sóng LTE, LTE bên này còn cùi lắm, cao nhất là đc tầm 4/5 vạch thôi, còn 4G trở xuống thì full cây :D tuy nhiên dễ bị nhảy qua nhảy lại vì sóng LTE tụt là xuống 4G :D cơ mà dạo gần đây bọn T-mobile upgrade cái LTE của tụi nó rồi, gần như lúc nào cũng 4/5 vạch có khi đc full :D
    picmix-07.578.
    Hình như pin 9981 với 99 cùng là 1230 mAh mà bác :-\ cơ mà bác có quả pin rời 9981 ko :P có thì để cho em 1 nháy nhé ;)

Sửa lần cuối: 20/2/14
    tinhphanxuan thích bài này.
  7. qk7

qk7 Active Member

BB Model:
    9800
    Link tham khảo chơi cho vui:

http://www.gsmarena.com/piccmp.php3?idType=1&idPhone1=5251&idPhone2=4910&idPhone3=5685

Camera IP đẹp chỉ khi xem hình trên IP thôi, nếu chép ra máy tính thì nhiều tấm thật sự không bằng những đt khác như SS hay Sony.
    Như so trong tấm hình trên thì lúc kéo ra viền chỗ mấy đường sọc thì Z10 lại rõ hơn hẳn. Nhưng vô đến bảng màu thì IP cho màu tươi hơn.
    Nói chung do bạn muốn chụp cái gì thôi

Link này thì con Z30 xấn nhất và Q10 lại chụp đẹp nhất nhỉ?

http://www.gsmarena.com/piccmp.php3?idType=1&idPhone1=5251&idPhone2=5711&idPhone3=5274

riyrayron thích bài này.
  8. mywayht

mywayht Member

BB Model:
    Z30
    BlackBerry đã thay đổi suy nghĩ của mọi người như thế nào ^^

Sent from my BlackBerry 9780 using Tapatalk

hoeda123 thích bài này.
  9. tuananh4vn

tuananh4vn New Member

BB Model:
    9981+8700+Q10
    em đang làm ngược lại bác để bis chưa đc 1 ngày. Có khi chuyển 9981 sang z30 thôi.

10. hoeda123

hoeda123 Well-Known Member

BB Model:
    Blackberry Z30
    Blackberry là quá đủ cho một cuộc tình ;))

11. timaries3

timaries3 New Member

Vâng, mình viết nhầm outlook thành outlock, lỗi của mình, vuốt nhầm gợi ý trên bàn phím bb10 thần thánh :v
    Còn về phần chém thì bạn thử sync một cái mail outlook.com bằng bb10 đi, nếu đuợc cũng thử sync outlook trên pc bằng blackberry link thử rồi hãy ngồi phán nguời khác chém gió như đúng rồi :v nhìn bạn giống thể loại chỉ biết đi tự hào khả năng email cao siêu của blackberry 10 thôi, còn thật ra nó dùng thế nào lại chả rõ :v
    ps. Giọng điệu của bạn nhưmấy thánh ifan í :))

Sửa lần cuối: 21/2/14
  12. timaries3

timaries3 New Member

Mình gặp lỗi untrusted providers khi dùng activesync, dùng outlook.com thì hoàn toàn không sync được, sync outlook trên pc bằng bblink lại khá rắc rối. Nhưng việc mình còn dùng bb10 nghĩa là mình vẫn thích bb hơn các đối thủ, sao thấy một vài chị em trên này nhạy cảm với ý kiến thảo luận trái chìu mang tính cá nhân quá :))

13. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Bạn vào topic này là để gây sự, cãi nhau à? Mình đang dùng email outlook.com đây, mọi thứ đều sync ngon lành trên BB10, mail về tức thì luôn.

Đã quote để trao đổi với bạn ở post #63 rồi, nhưng bạn có vẻ không quan tâm mà chỉ thích cãi nhau???

Nếu bạn thực sự dùng BB10, dùng email outlook thì đọc lại post #63 của mình và chúng ta trao đổi tiếp, còn không thì stop ở đây nhé.

14. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Bạn cài đặt mail outlook.com như thế nào? Nên mô tả cụ thể thì mình mới biết sai ở đâu để có thể hỗ trợ. Vì mình dùng thì nó push về tức thì luôn mà.

15. timaries3

timaries3 New Member

Minh thấy bạn nhạy cảm quá rồi đó :)) chính bạn công kích chụp mũ mình chém gió truớc, giờ lại quay rabảo mình cãi nhau với bạn?!
    Còn về outlook thì bạn không gặp sự cố đâu có nghĩa là mọi người khác đều vậy?

16. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Bạn tranh luận với ai mà cũng không phân biệt được à? Mời đọc lại để biết bạn đã và đang nói chuyện với những ai nhé.

Còn tôi stop ở đây, bạn dùng cái gì, dùng được hay không mặc bạn, chẳng liên quan gì đến tôi.

17. timaries3

timaries3 New Member

Oops sorry, đây thật sự là lỗi của mình, nhầm bạn qua 1 vị khác, vì lời lẽ của 2 bạn nguy hiểm như nhau :)) nhưng chung quy mình xin cáo lui vì tình yêu BlackBerry của các bạn vĩ đại quá, chỉ mới có chút ý kiến trái chiều các bạn đã lồng lộn lên rồi :)) brand thì mỗi hãng mỗi khác, nhưng fanboy thì chỉ đúng một kiểu nguy hiểm :)) chào thân ái

18. hieu1994

hieu1994 Well-Known Member

BB Model:
    Classic 9780
    Hix, anh vnbb xem lại, mình thấy bác timaries3 nói chuyện bình thường mà, có bác sor gì gì đấy mới là người quote với giọng điệu có phần hơi coi thường bác ý, bảo bác ý chém gió này nọ nên bác ý mới hơi cay cú thôi, chứ bác ý có lẽ cũng là 1 fan blackberry lâu năm mà.

Anyway: có gì mọi người bình tĩnh nói, topic này là tin vui về blackberry mà :D

19. Zguy3n

Zguy3n Active Member

BB Model:
    PP
    Q10 với Z ultral của tôi còn trùm hơn :))

20. riyrayron

riyrayron Well-Known Member

BB Model:
    9900
    Chọn cả 2 đi bạn, mình cũng đang xài nè. Z30 dùng check mail, làm việc và giải trí. Còn Q10 nghe gọi, liên lạc thì cũng khoảng 2 ngày mới xạc pin :)

Đang tải...