Đề nghị khi post bài các file đính kèm các bác thống nhất kiểu .zip

Thảo luận trong 'Ý kiến - Đóng góp - Xây dựng' bắt đầu bởi bitcafe, 24/2/11.

Chia sẻ trang này

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. bitcafe Member

Số bài viết:
    51
    Kiểu file nén .zip hay rar đều thông dụng, khi cài máy tính ra mặc định đã mở được file .zip. Với BB khi xài Fliemanager pro thi cũng chỉ mở được file .zip. Do đó khi bác nào mà không up link OTA thì vẫn có thể down file .zip về giải nén và cài bình thường. Do đó đề nghị khi post bài thống nhất kiểu file nén là .zip Thanks !

[ Posted by Mobile Device ] [​IMG]

Tags:
  2. ChangDau

ChangDau I feel lost inside myseft

BB Model:
    R-900
    bạn đổi tên thành .zip là đc, cái quan trọng là file nén thường có passwords (trong file thường có code hay file crack nên phải nén pass để tránh soft diệt virut xoá bậy =D>

3. galaxyxxz

galaxyxxz Active Member

BB Model:
    4.5 - 5.0
    Điều này thì không thể bắt ép các thành viên làm theo được, bởi vì vấn đề này là theo thói quen của mỗi người. Như máy tính của mình thì mặc định là .rar và mình cũng quen để kiểu này rồi.
    Diễn đàn hỗ trợ post kiểu file nén cả về dạng .rar và .zip, vì vậy nếu bạn muốn dùng BB để download thì có lẽ sẽ chỉ mong chờ vào thói quen của mọi người mà thôi.

4. ryanred

ryanred Active Member

thói quen của người post thôi bạn à ko thể ép đc như mình mình phang lun link trang chủ thì hihihi ko ý kiến j chê trách hi

5. Zerostar

Zerostar Active Member

Đâu nhất thiết? Nếu dùng bbnotepad .zip, .rar xong hết! Chuyển qua đó dùng tạo file jad lun!
    Chúc vui với bb thân yêu!

6. Steppeboy

Steppeboy Active Member

BB Model:
    Z3
    Mình thấy các bạn nén thành file zip sẽ tiện lợi hơn (chỉ cần dùng trình hỗ trợ trực tiếp của Windows: "Right click/ Sent to/ Compressed Zip" là được rồi, khỏi cần phần mềm gì cả). Lý do thì...chương trình unRar (không phải chê) chứ tốc độ của nó thì chỉ Khương Tử Nha mới đủ kiên nhẫn đợi, còn khả năng ăn RAM của nó thì giựt giải "đôi đủa vàng", dù bạn có xả nén từng file hay tất cả một lần thì cũng ngáp lên ngáp xuống.

7. Admin

Admin Administrator

Đã bổ sung phần cho phép nhập keyword vào giao diện Mobile.
    Thanks.

8. gnutirt

gnutirt New Member

kiểu zip hay rar đâu có vấn đề gì đâu

9. ResearchInMotion

ResearchInMotion Super Moderator

BB Model:
    Nothing
    Bác không đọc hết, vào chém bừa cho đủ bài nè. .zip và .rar không khác biệt trên máy tính nhưng trên chính BB lại có đấy.

10. GocThuGian

GocThuGian Member

BB Model:
    9800 att
    Lúc up file lên diễn đàn để viết bài cũng rất chú ý ưu tiên để định dạng file .zip (nếu như trước đó chưa xóa file .rar tải từ trên mạng về :D )

11. Steppeboy

Steppeboy Active Member

BB Model:
    Z3
    Tôi cũng chỉ ưu tiên file zip thôi, nếu trên máy là rar thì xả ra nén lại, mấy cái phần mềm này nhẹ hều, chẳng mất thời gian gì, nhưng trên BB thì lại là chuyện khác, giải nén file rar rất mất thời gian. BBNotepad có thể cải thiện đôi chút thôi chứ nếu gặp file rar mà nén bên trong vài chục file nhỏ (dù cho mỗi file nhỏ chỉ vài kB như dữ liệu từ điển trước đây chẳng hạn) thì lời khuyên là "đánh một giấc đi rồi dậy"

PS: Bác admin quote và trả lời nhầm mục nhỉ, bây giờ mới để ý :D (#7)

12. satan_f5

satan_f5 Active Member

BB Model:
    Touch 1202
    Cái này khá là đơn giản, xài mytools của keeper giải nén *zip hoặc unrar để giải nén *rar, nếu bạn hay down bằng Blackberry thì bạn sẽ thấy cần phải có cả 2 soft thôi, cũng không nặng lắm nên chả phải xoắn...

13. bbtn

bbtn Member

BB Model:
    9800
    Ở đây không phải xoắn hay không mà các bác đó đang nói về vấn đề thời gian bạn à .
    Chắc bạn chưa bao giờ xài giải nén unrar trên BB thì chưa biết được là phải nó rất lâu 1 file có 5kb thì nhanh nhất cũng là ~2 phút còn zip chưa đến 30s nên đây là ý kiến đóng góp của các bạn đó còn khi post lên là tùy bác thôi
    Thanks

14. Rogue

Rogue New Member

Attachment: ZIP please!

Kiểu rar thì giải nén quả thật rất lâu (thậm chí đôi lúc không thể nếu file rar nén quá nhiều file nhỏ bên trong, điển hình là data của Vietdict bản trước đây, dường như là 0.3 thì phải). Nhưng post kiểu nào thì lại tùy mọi người không thể bắt ép được. Ở đây chỉ có thể mong chờ mấy anh chị thương tình những người online chủ yếu bằng BB mà post bằng kiểu zip thôi :D

15. wetfoot

wetfoot Super Moderator

BB Model:
    BlackBerry Passport
    [align=justify]Okie okie ! Gì mà "mong chờ mấy anh chị thương tình" nghe thương quá vậy bác Rogue

Mình gút lại nhen :

• Anh em online thường xuyên bằng BB thì cần dạng file zip.
    • File rar cũng có cách xử lý trên BB được nhưng ko thuận tiện và làm sao thuận tiện nhất cho người dùng BB là mục đích sau cùng.

Do đó, BQT đề nghị anh em có post bài cần lưu ý chút xíu thôi : File nén cần định dạng *.zip

Sự quan tâm của các bạn đồng nghĩa đáp lại nhu cầu chính đáng của mọi người dùng BB và là suy nghĩ tiến bộ!

Và nhắn gửi anh em đã có ý kiến, đã trau đổi hết ý với nhau, việc post bài với dạng file zip hay rar thực sự BQT ko thể "control" nên mong anh em xem đây là những nỗ lực hết mình của BQT với anh em[/align]

16. Rogue

Rogue New Member

Các phần mềm nhỏ nhẹ bên trong vài ba file thì rar hay zip cũng ok hết. Em chỉ sợ mấy thằng nặng nề làm mất thời gian thôi, nó ăn RAM dữ quá nên trong lúc nó giải nén thì đố ai thao tác gì nỗi :))

@wetfoot: Em dùng khổ nhục kế mờ ;))

17. phamxuanchin

phamxuanchin Active Member

Em cũng ủng hộ nhưng cái này là thói quen mỗi người nên không ép được!
    Unrar củ chuối ăn hết chục M ram nhanh lắm!
    Ngày trước không biết đính kèm file nên giờ em cũng không quan tâm lắm, cứ post link cho diễn đàn khỏi tốn tài nguyên host

[ Posted by Mobile Device ] [​IMG]<br /><br />--- Added at 10/05/2011, 01:48 ---<br /><br />Em cũng ủng hộ nhưng cái này là thói quen mỗi người nên không ép được!
    Unrar củ chuối ăn hết chục M ram nhanh lắm!
    Ngày trước không biết đính kèm file nên giờ em cũng không quan tâm lắm, cứ post link cho diễn đàn khỏi tốn tài nguyên host

18. satan_f5

satan_f5 Active Member

BB Model:
    Touch 1202
    Mình nòi thật mình xài bb cũng đc một thời gian dài, mình ít onl trên lap mà chủ yếu tải soft và mấy thứ khác bằng rar hoặc zip...Ngay lúc đọc tin này của bạn mình lôi ngay cái file rar (cái file angry bird mod) ~1mb nhưng mình dám cam đoan chưa tới 1 phút, bạn có nói quá không? ^:)^

19. wetfoot

wetfoot Super Moderator

BB Model:
    BlackBerry Passport

Đã có Nội quy chuyên mục rồi - ko tranh luận nữa

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
Đang tải...