Hà Nội Dauden.vn - cái tên đáng quên với em

Thảo luận trong 'Đánh giá - Xây dựng thương gia' bắt đầu bởi Kenz, 9/10/13.

Chia sẻ trang này

1. vitxiem02

vitxiem02 Well-Known Member

BB Model:
    87 + 97
    Dâu đen giải quyết thay màn hình miễn phí cho khách như vậy cũng được rồi, bác chủ chắc có vẻ cũng hài lòng
    Đúng là màn hình 97xx hơi phiêu thật, vụ này cũng là do may rủi mà thôi
    Hy vọng Dâu Đen sẽ rút kinh nghiệm vì dạo này thấy anh em lên diễn đàn phản ánh nhiều quá
    Tất cả cùng vì một diễn đàn BBVietNam phát triển

David_Jame_Archuleta thích bài này.
  2. mkien80

mkien80 Member

BB Model:
    9900 docomo
    2 cái xui gặp nhau :-/

3. Mabu88

Mabu88 New Member

BB Model:
    9780
    Thật là buồn cho kiểu làm ăn chộp dựt này thế..mình cũng từng mua bb ở Q3g,didong365 đến giờ thì xin kiếu.tự mình rút kinh nghiệm là ko lên mua máy cũ toàn hàng dựng mua cũ kèm theo mua cục tức vào người,rất hên xui.mua máy bây giờ mình toàn ra nhật cường mua đắt 1 tý nhưng yên tâm thực sự

4. macovp

macovp New Member

BB Model:
    8700
    cá nhân mua máy của quang3g là yên tâm nhất, bảo hành song phẳng,
    nhật cường vua phốt

5. bigstone

bigstone Member

BB Model:
    9700
    Chào các bác,

Em cũng xin kể 1 trải nghiệm của bản thân khi mua BB ở dauden.vn (Xã Đàn- HN)

Số là cách đây khoảng 1 tháng, em có ý định chuyển từ 9700 lên 9900. Vẫn biết là ở dauden.vn bán giá cao hơn một số nơi (3.990.000) nhưng cũng tặc lưỡi rằng tiền nào của nấy và cũng đặt niềm tin vào thương hiệu dauden.

Vậy là quyết định mua ở dauden.vn (Xã Đàn- HN).

Buổi tối, lúc mua máy, em đã xem khá kỹ và quyết định lấy 1 trong 3 máy được đưa xem.

Máy có vẻ không vấn đề gì.

Thế nhưng, tới sáng hôm sau thì phát hiện ra rằng bàn phím bị bong (dùng móng tay có thể gẩy một vài phím lên được) và cục sạc không ổn định (chỉ sạc được vài phút rồi không vào điện, kèm theo là mùi khét).

Chiều cùng ngày lại lọ mọ vác máy tới bảo hảnh. Sau một hồi thì được thay cho 1 bàn phím khác- cái mà nếu nhìn thấy lúc mua máy thì mình chắc chắn sẽ nói “không”. Mình không đồng ý với việc thay này và yêu cầu phải thay bàn phím mới hơn (chứ không bị bong đường ngăn giữa các hàng phím như thế này) và cậu kĩ thuật phần mềm (tấng 2) có nói là hiện tại không còn bàn phím nào cả và hứa là sẽ gọi điện khi có phụ kiện (tới giờ chắc cũng gần 1 tháng gì đó, cơ mà vẫn chưa thấy gì cả). Còn cục sạc, mình đã được đổi cái mới, nhưng mỗi khi cắm sạc thì lại có âm thanh nhỏ nhỏ phát ra. Vậy là sạc lố roài ! Cũng nghe nhiều tới tính “nhạy cảm” của nguồn em 9900 nên quyết định dùng sạc Z10 (cùng thông số nguồn điện) và sạc qua Laptop.

Thêm nữa, không biết ông kĩ thuật phần cứng ở tầng 3 có phải là sếp ở đấy không mà nói với cái giọng như bố đời vậy (hay là cái hôm mình đến, nhằm phải lúc ông vừa xịt lô hay gì gì đấy :)))))

Nói chung, đấy là những điều mình chưa hài lòng về dauden.vn (Xã Đàn). Còn tới thời điểm hiện tại thì 9900 của mình vẫn chạy bình thường, chưa gặp vấn đề gì cả.

dauden.vnnguyen2009 thích bài này
  6. lts1959

lts1959 Active Member

BB Model:
    8830s
    mình mong DAUDEN nên rút kinh nghiêm ,chứ đừng để cái nhọt nhỏ làm ảnh hưởng đến thương hiệu của m , nên tôn trọng khách hàng vì khách hàng là những người đóng góp chính vào việc trả lương cho mình mà , mong muốn DAUDEN phấn đấu là địa chỉ tin cậy bán BB , chúc DAUDEN mạnh khỏe

dauden.vn thích bài này.
  7. bongdemsamac

bongdemsamac Active Member

BB Model:
    PassPort+9900 Roger
    Cứ quang3g mà bem thôi... :D

8. aptx4869

aptx4869 Active Member

BB Model:
    Q10+9780+PB
    Dauden có vẻ nhiều phốt nhỉ, kinh doanh dịch vụ mà vậy thì ra đi sớm. Mang trên mình 2 chữ dâu đen lẽ ra phải là trung tâm kết nối cộng và mang lại những trải nghiệm thật sự cho cộng đồng BBViệt chứ.

9. NPH

NPH New Member

BB Model:
    BB Z30
    Thú thật mình mới tẩu 1 em Z30 từ dauden.vn ở xã đàn, Lúc mua thấy họ cũng lịch sự, cũng ôn hòa phết .Mình còn mua 1 cái ốp lưng ở đó nữa dùng đc 1 thời gian vì nóng qua nên phía sau ốp lưng bị phồng lên, mình mang qua để đổi và họ đã đổi 1 cái mới cho mình, nhưng cái mới dùng vẫn bị lỗi như cũ, mình cũng chẳng quan tâm lắm vì nó là cái ốp lưng. máy thì vẫn dùng ngon là oke rồi. Nhưng khi lên đây đọc thẩy có 2 bài viết về thái độ phục vụ, phong cách làm việc, sự trình độ kỹ thuận của nv bên dâu đen thấy cũng hoang mang. Càng hoang mang hơn khi vừa mới mua cho bố Vợ 1 cái Z10 cách đây chưa đầy 1 tháng. Hix khi mua bao nhiêu người can ngăn là đừng có xai BB nhưng vì Ông thích cái smartphone giống mình nên mua, nhớ có việc gì thì chẳng biết thế nào nữa, hi vọng 2 con của mình mua ở dauden.vn không bị làm sao! lạy trời phù hộ độ trì, con sẽ ăn tươi nuốt sống... à quên ăn chay niệm phật !

10. TruongBerry

TruongBerry New Member

Lại nói đến dauden... năm ngoái e thay cái màn hình ở đó... chả hiểu ông ý thay thế nào mà màn hình bị lệch luôn... thái độ thì không ra cái mịa gì..

Sent from my Z10 using Tapatalk

11. Thien Thann

Thien Thann Well-Known Member

BB Model:
    BlackBerry Z10
    Không biết sau này thì sao, nhưng từ trước tới giờ hai vợ chồng nhà mình đều mua máy, phụ kiện, bảo hành, sửa chữa ở Dâu Đen Lê Hồng Phong và Nguyễn Văn Thủ (HCM), chưa từng có điều gì là không hài lòng với Dâu Đen. Khách hàng thân thiết bên Dâu Đen cũng được ưu đãi khá ổn.
    Do nhà mình hên hay do các bạn xui quá nhỉ? Hic!
    Nếu đúng như mọi người phản ánh thì Dâu Đen nên cố gắng khắc phục thiếu sót đi thôi, kẻo phụ lòng những khách hàng tin tưởng mình.

12. ludarao

ludarao Active Member

BB Model:
    Bold 9700 - Z10
    E cũng 2 lần mua bên dauden Lê hồng Phong! :v thấy pbục vụ rấy nhiệt tình :|

dauden.vnThien Thann thích bài này
  13. hoangthangxd12

hoangthangxd12 Member

BB Model:
    8700c
    M thấy bên dau den cũng uy tín nhưng sửa chữa thì chắc phải xem xét lại thôi

dauden.vn thích bài này.
  14. Thien Thann

Thien Thann Well-Known Member

BB Model:
    BlackBerry Z10
    Mình cũng thấy Dâu Đen ở Hồ Chí Minh phục vụ chu đáo, đặt máy lần nào cũng có. Bảo hành và sửa chữa nhiệt tình.

dauden.vnludarao thích bài này
  15. TUANCUOCDAT1978

TUANCUOCDAT1978 New Member

BB Model:
    8520
    Bên dauden tôi thấy cái phốt là từ kỷ thuật non tay và thiếu kinh nghiệm, và do quản lý không tốt. Chứ máy bb của dauden bán tôi thấy ok mà, tính ra từ khi chơi bb tới nay tôi mua của dauden cũng phải 8 cái bb ok hết ,nay dang tính mua cho vợ cái z10 nữa.
    Toi chỉ góp ý Dauden coi lại cái khâu kỷ thuật ...Một con sâu làm sầu nồi canh...

dauden.vn thích bài này.
  16. Toietmoi

Toietmoi Member

BB Model:
    Passport
    Con 9700 hay chết màn hình, mình đã dùng qua rồi nên biết, vậy nên vụ này Dauden hình như bị oan?!

Mình cũng mua hàng ở Dauden khá nhiều, có 2 lần mình thấy hơi bực mình 1 chút xíu:
    - Em bán hàng không muốn cà thẻ tín dụng cho mình vì mình chỉ mua 1 cái bao da, cuối cùng mình phải trả tiền mặt.
    - Hôm mua em Z10 cho ku em, nhân viên kỹ thuật hỏi nhau là có bấm SIM thường để bỏ khay micro SIM được không. Mình đã từng làm nên bảo với cậu kỹ thuật là cứ bấm đi, hỏng tôi chịu.

Từ những vụ việc rất nhỏ đó chứng tỏ nhân viên của Dauden không được chuẩn lắm, có thể do thiếu người quản lý, giám sát.

dauden.vn thích bài này.
  17. micky2906

micky2906 Active Member

BB Model:
    BlackBerry Z30
    Toietmoi Nhân viên bên dâu đen nói chung quá. Dân kĩ thuật khác dân bán hàng mà bạn. Bọn bán hàng đâu phải dân công nghệ.... kkaa

18. Toietmoi

Toietmoi Member

BB Model:
    Passport
    Mình đề cập đến 2 vấn đề đều có dính cả nhân viên bán hàng và nhân viên kỹ thuật đó bạn :)

19. huynhvu9780

huynhvu9780 Member

BB Model:
    9780
    hi vọng '' a ấy sẽ đến '' để có kết thúc có hậu cho dâuden >:D<>:D<>:D< , coi như đó là một ít chướng ngịa trc khị a ấy bắt đầu nhận cơn nghiện từ từ và êm ái của BLACKBERRY BẤT TỬ

20. dzung79vn

dzung79vn Member

BB Model:
    Blackberr Q10
    dịch vụ mình thấy bên Dauden tốt đó chứ, mình có mua cho bà xã 1 cái Z10 màu trắng ở đó dùng rất OK không có vấn đề gì hết và mấy lần bà xã mình có qua nhờ nhân viên kỹ thuật cài phần mềm và uprom mới cho máy thì các bạn bên đó cũng lịch sự và thân thiện đó chứ. Đành rằng ai kinh doanh phải có lợi nhuận nhưng thấy dịch vụ bên Dauden mình thấy OK hơn các bên khác đó. Mình mua ở Xã Đàn nhé vì nhà gần đó. Mình cũng là người tiêu dùng nên chỉ nói khách quan, cộng đồng BB nên có cái nhìn tích cực với các Thương gia 1 chút. Các bên như Quang3G hay 365 cũng OK đó.

huynhvu9780 thích bài này.
Đang tải...