Hà Nội Dauden.vn - cái tên đáng quên với em

Thảo luận trong 'Đánh giá - Xây dựng thương gia' bắt đầu bởi Kenz, 9/10/13.

Chia sẻ trang này

1. Kenz Member
    BB Model:
    Q10

Số bài viết:
    44
    Trước hết là em phải chia sẻ luôn rằng em viết bài này không có mục đích công kích, bôi bác gì dauden.vn (vì nick của e ở diễn đàn là mới tinh mà, còn bên tinhte.vn & winphoneviet.com thì em hoạt động lâu rồi, cùng nick, các bác có thể qua xem). Thứ hai là em rất gà, mới dùng BB hơn 1 tháng thôi, nên có thể "nhận thức" về mặt kỹ thuật là hơi thấp, có gì mong các bác bỏ quá.

Về con máy của em thì nó là Bold 9700, cách đây hơn 1 tháng em có thằng bạn đi nước ngoài, nó tặng lại. Về cơ bản là dùng ngon, không lỗi lầm gì, lâu lâu màn hình bị sọc ngang mấy phát rồi biến mất luôn.

Khoảng 5 ngày trước đây thì trackpad của e có dấu hiệu đơ, phải dùng áo lau lau trackpad mấy lần thì mới dùng được. Đến cách đây 3 hôm thì toi hẳn. Hôm kia em mang qua dauden.vn (115 Xã Đàn, Hà Nội) sửa thì bác kỹ thuật viên bảo là: giờ bung máy ra xem, có thể hỏng IC, nếu hỏng IC thì ko chữa được nhưng vẫn lấy em 250k. Em OK luôn. Xong bác ế mang máy e lên gác, chọc ngoáy gì đó khoảng 10 phút mang xuống bảo: thay mấy con IC rồi mới được đấy (đoạn này em đã thấy hỏi chấm lắm rồi). Xong em cầm máy thấy OK là e đi luôn. Hậu quả là đi được 5 phút thì trackpad đơ kèm theo biểu hiện màn hình nhiễu như TV mất sóng. Em tháo pin ra khởi động lại, màn hình OK, trackpad vẫn đơ.

Tiếp đó ngày hôm sau em quay lại sửa tiếp, vẫn như hôm trước, em lại chủ quan, OK xong là em té luôn, được 5 phút thì màn hình lại như TV mất sóng, trackpad loạn. 1 lúc sau thì trackpad cứng luôn. Quả thực lúc này em đã mất 70% lòng tin vào dauden.vn.

Chiều em mang máy quay lại, lại tiếp tục mang máy em đi chọc ngoáy :)) và kết quả là trackpad đã OK trở lại, còn màn hình máy em thì... (thôi mời các bác xem hình ạ). Và lần này bị vĩnh viễn luôn. Em cứng người. Chưa kịp nói gì thì bác kỹ thuật viên bẩu em là: màn hình hỏng rồi, thay mất 1.5 tr. Quả này em như bị đánh choáng, vì con máy này thanh lý khéo chỉ 1.5 triệu luôn. Mà em lại quá gà về BB, cứng họng không biết cãi gì luôn. Em đành ngậm ngùi ôm máy về.

Giờ thì em cũng chỉ biết tâm sự với các bác dư thế ^^ còn suy xét dư lào em không dám lên tiếng, vì có thể em còn quá gà về BB. Chỉ có cái cá nhân em mất 100% lòng tin vào dauden.vn, ít nhất là chỗ 115 Xã Đàn, Hà Nội.

Thôi coi như câu chuyện làm quà :) chúc các bác mạnh giỏi bên em BB yêu dấu. Em lại tiếp tục dong duổi tìm đường cứu em bồ nhí 9700 (vợ chính của em là Windows Phone).

Tags:
  2. khaisilk1910

khaisilk1910 Moderator

BB Model:
    Z30 + Pearl 8120
    Chia buồn với bạn
    Chúc bạn nhanh chóng chữa khỏi bệnh cho em nó :D

3. newcommer

newcommer Well-Known Member

Hết Dauden HCM giờ lại đến Dauden HN, đến nản với cách làm ăn của mấy ông này :(

David_Jame_Archuleta thích bài này.
  4. KelvinPham

KelvinPham Active Member

BB Model:
    Passport
    Chuyện này cũng khó nói do bạn chưa hiểu nhiều về phần cứng BB. Nhưng tất cả các đời BB thì đơ trackpad chỉ cần thay mới cụm này là ok. Không hiểu sao lại dính tính màn hình trong vụ này.

Dù sao cũng mừng vì có thêm người dùng BB :D

Sent from my iPhone using Tapatalk - now Free

huynhvu9780 thích bài này.
  5. namaccguitar

namaccguitar Active Member

BB Model:
    9000+8700+PB
    Cách đây khoảng 8 tháng, đem con 8800 ra chi nhánh HCM vệ sinh bụi, xách xe chạy đến, lên ngồi vào vị trí, đưa máy rồi, báo giá 50,000 đồng ( ax ax máy trị giá khoảng 450k thôi). Lỡ đi đường xa đến và ngồi vào chỗ rồi, không lẽ nói thôi đưa máy lại...........=))

Đành thôi, lần sau về mua bộ tua vít 23 đầu giá 37,000 đồng, về coi clip tự làm luôn :P

6. leeanh

leeanh Active Member

Chắc lúc ônh kỹ thuật sửa chữa đến cái đoạn chọc ngoáy thì một em nhân viên nữ của dâu đen mặc váy ngắn ngồi đối diện lộ hàng nên ông ý chọc nhầm chỗ dẫn đến hỏng màn hình của bác há há. Em nói thật chứ nếu cí hỏng gì các bác cứ mang qua chỗ Quang3g mà lam,mình mua máy ở đó từ 7290 đến z10 chưa phải quay lại sửa phát nao,mấy cái máy kia lúc thanh lý các bác ý hỏi mua đâu mình nói chỗ mua xobg chẳng cần ngồi kt luôn. Chia buồn củng bác.

Gửi từ Z10 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2

7. izal

izal Well-Known Member

BB Model:
    6S Z30
    Ô uế hai chữ Dâu Đen [-(

8. tronglich

tronglich Member

BB Model:
    blackberry Z10
    cái tên dauden đối với em thì em cho nó đi tàu bay giấy 2 năm rồi!
    hồi đó em dùng bb 8820 dùng thích lắm, ông bạn em thấy nó hay hay rồi nhờ em tìm giúp một em với giá là dưới 2tr. Em mày mò trên tinh tế mấy thương gia bán hàng, nhưng cũng hơi run vì mua giùm cho bạn chứ không phải của mình nên phải cẩn thận, vậy nên em chấp nhận giá mắc để được cái máy ngon! Nhừng cuộc đời không như là mơ!
    Em ở dưới Vũng Tàu lặn lội lên HCM để tìm cho ưng ý nên mới vào dauden để mua em 8700 với giá là 1tr900k mang về dùng được thời gian nó giở chứng, vì còn bảo hành nên em lại phải lên lại SG, lần này thì được đổi máy mới, trong bụng nghĩ cửa hàng uy tín nên yên tâm về mọi mặt,
    ông anh dùng được một thời gian máy bị rớt xuống đất 2, hay 3 lần gì đó không vấn đề gì , đến lần tiếp theo thì bị đơ luôn, ngại mất thời gian lên sửa nên em liều bung máy ra xem có gì khắc phục được thì xử lý còn không thì mua máy mới!
    ai dè bung ra thì main của em nó có một lỗ to tướng kèm theo một sợi dây đồng móc từ mặt này sang mặt sau qua cái lỗ đó!
    Hồi đó em nghĩ mình xui dây vào cái tên dauden đó! nên cũng chẳng la lối làm gì chỉ là bài học kinh nghiệm của mình, rồi từ đó em cho 2 từ dauden ra khỏi đầu!
    vài dòng chia sẻ của người dùng hàng dauden!!!
    tiện thể có thớt này nên em nói lên cho các bác nghe và tham khảo.

9. hoangnn90

hoangnn90 Active Member

BB Model:
    8110 z10
    Bạn nên nói rõ là bảo hành hay sửa, hay là chất lượng máy, etc ở tiêu đề.
    Chia buồn với bạn. Lần sau nên check kỹ trước khi nhận :).

huynhvu9780treofan thích bài này
  10. leeanh

leeanh Active Member

Sài gòn dính một phát h lại ngoài này....qủa này đổi tên thành dâu thúi cho máu. làm ăn mất tín thế này thì....

Gửi từ Z10 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2

11. hatran

hatran Member

BB Model:
    99 + z30
    Quá nhọ, dauden toàn lấy đồ bên ngoài về bán đắt kinh. Kỹ thuật thì kém

Sent from my Z10 using Tapatalk 2

12. ducfocus

ducfocus New Member

BB Model:
    9780
    Dauden này không chơi được đâu, anh em bb tẩy chay nó thôi
    Cảm ơn pác đã chia sẻ

thao52cd5 thích bài này.
  13. huynhquochoang

huynhquochoang New Member

Hình như đây là cách làm việc của nó, mình thay chân sạc thì bị luộc pin và camera.

Kenz thích bài này.
  14. tinhphanxuan

tinhphanxuan Well-Known Member

BB Model:
    9780 + Z30
  15. lioncom

lioncom New Member

BB Model:
    9800
    Mình nhớ không nhầm thì bên dauden xã đàn không sửa phần cứng lâu rồi mà. Chỉ sửa máy của dâu đen bán ra thôi. Cơ bản thì mình cũng không thích mấy chú kỹ thuật viên ở đây. Mấy em bán hàng ok

16. Kenz

Kenz Member

BB Model:
    Q10

:( em chưa kịp tẩy chay thì họ tiễn em 9700 của em lên đường rồi...

Sent from my Nokia Lumia 520 using Tapatalk

17. dauden.vn

dauden.vn Active Member

Chào chủ Topic,

Rất cảm ơn các thông tin bạn cung cấp và rất tiếc vì sự cố làm bạn "mất lửa" với BlackBerry.

Thông tin mình nhận được từ các kỹ thuật ở Dâu Đen 115XĐ là như thế này (mình liệt kê, nhờ bạn xác nhận giúp):

Thông tin chiều này, có gì đúng/sai nhờ bác chủ xác nhận giúp...

Ngoài ra, mình cũng xin chia sẻ vài ý:
    1. Sửa chữa hay trị bệnh luôn có những rủi ro, không ai muốn làm xấu đi sự việc. Kỹ thuật viên Dâu Đen có thể đã có hạn chế trong kỹ thuật xử lý, không triệt để được vấn đề làm phát sinh việc tới-lui nhiều lần, gây ức chế cho Khách hàng => Mình thành thật ghi nhận và xin lỗi đến các khách hàng như chủ Topic

2. Vấn đề phát sinh màn hình bị sọc, chắc chắn là 100% ngoài chủ ý của Kỹ thuật viên. Màn hình 9700 vốn dĩ bị trục trặc khá nhiều - lỗi màn hình 9700 bị sọc là khá phổ biến - và khi hư hỏng thì đôi khi rất đột ngột. Xui rủi trong vấn đề này là sự việc xảy ra ngay sau khi Khách hàng sửa chữa dịch vụ ở Dâu Đen - và có lý hay không có lý thì kỹ thuật viên của Dâu Đen vẫn phải chịu phần trách nhiệm (nếu kỹ thuật biết rủi ro thì phương án tốt nhất là không nhận làm - và Kỹ thuật Dâu Đen đã thiếu sự dự phòng rủi ro này) => Dâu Đen sẽ đền bù cho chủ Topic 1 màn hình tốt khác, Trackpad hiện đã tốt và sẽ được bảo hành theo đúng quy định sửa chữa của Dâu Đen.

3. Sự thiếu sự hỗ trợ sau khi phát sinh sự cố là 1 phần không đúng trong cách làm việc và tiêu chí của Dâu Đen. Dâu Đen xin ghi nhận và sẽ xử lý nội bộ, đồng thời huấn luyện lại tác phong của các Kỹ thuật khi hỗ trợ Khách hàng.

Một lần nữa, xin cảm ơn thông tin của của Topic, rất mong sự thông cảm.
    Dâu Đen luôn quyết tâm giữ uy tín thương hiệu và niềm tin của cộng đồng. Mong mọi người hỗ trợ và có những đóng góp để Dâu Đen ngày càng tốt hơn.

Thanks,
    P/s: Nhờ chủ Topic quay lại 115 XĐ để được kỹ thuật hỗ trợ triệt để.
    Nếu có phát sinh về bảo hành hay dịch vụ Dâu Đen, nhờ các bạn liện hệ: số Hotline kỹ thuật 0984031010 hoặc email reports.dauden@viethop.net

18. md07

md07 Active Member

BB Model:
    8310
    mình chả bênh ai, nhưng xác nhận là màn hình của 97xx nó chuối lắm, tháo màn hình ko cẩn thận chạm vào cable là nó chập chờn. Ban đầu nó nhòe, từ từ sọc, rồi cuối cùng trắng màn hình. Cái này lỗi cable của màn hình.

Kenz thích bài này.
  19. nobody288

nobody288 Member

BB Model:
    bold 9000
    Mình đã đọc comment của dauden.Việt Nam thấy rất thiện chí, mong chủ topic mang máy đến đó để dd thay màn miễn phí, mình chưa mua máy của bên đó lần nào nhưng mình nghĩ đó cũng là nơi uy tín

Sent from my BlackBerry 9900 using Tapatalk

20. phuongnam72

phuongnam72 Well-Known Member

Cách giải quyết của dauden như vậy là ok rồi!

Sent from my Q10 using Tapatalk

Đang tải...