TP.HCM Dâu Đen giải thích dùm mình vụ này

Thảo luận trong 'Đánh giá - Xây dựng thương gia' bắt đầu bởi Minh Công Phát, 22/7/14.

Chia sẻ trang này

1. BadBerry

BadBerry Active Member

BB Model:
    Q20
    dauden.vn chú là bán hàng thì chú chăm sóc khách hàng, bộ ông mod petertinh là người ngoài hành tinh chắc, công công cái gì, chú nên để người khác vào chăm sóc khách hàng thì hay hơn một gã mặc quần một ống vào châm biếm, nực cười cho cái gọi dauden.vn, như tấu hài.

leminhtulinhpetertinh thích bài này
  2. BadBerry

BadBerry Active Member

BB Model:
    Q20
    Chủ yếu bên quản lý chán thôi, để nhân sự của mình làm gì không quản chặc chẽ, mình cũng hay ghé dauden mua phụ kiện thấy hiền khô chứ không phải kiểu ăn nói chát chúa như vầy đâu.

3. longdo

longdo New Member

BB Model:
    Z 10 -003
    Cái này đúng nè kỹ thuật còn hay nướng đồ của khách thì chỉ có dẹp sớm thôi ý kiến của mọi người cũng chỉ muốn tốt cho dauden thôi.
    Mình cũng có một thời gian làm cho cửa hàng điện thoại mình biết chứ mấy ông kỹ thuật hỏi tới thì tui đâu có lấy ! " mấy cha lấy đồ của người ta xong mới báo giá dc thì lắp lại tính tiền không thì tình ơi xin ngủ yên nhé "
    Mong Dauden xem xét và làm việc lại để là một địa chỉ tin tưởng cho anh em BB nhé

huynhvu9780leminhtulinh thích bài này
  4. Minh Công Phát

Minh Công Phát Member

BB Model:
    Blackberry Priv
    Thanks Dâu Đen
    Mình hy vọng sẽ không còn những tình trạng như này xảy ra.
    Để các thành viên bên mình có thể tin tưởng và ủng hộ Dâu Đen về sau này.
    Sản phẩm này thì mình đã đặt lại bên Shop Crackberry rồi, nên để lần sau, có gì mình và a e ủng hộ.
    Đây là Club BB mình quản lý
    https://www.facebook.com/groups/clbblackberryhcm/
    Admin Club BlackBerry HCM
    Chào thân ái :)

dauden.vn thích bài này.
  5. Phùng Chính

Phùng Chính Member

BB Model:
    Q10
    Club của bạn vui quá! Tiếc là mình ở Hà Nội nên không tham gia được!

6. caohokhanh

caohokhanh Active Member

BB Model:
    BlackBerry Passport
    Theo mình biết thì chương trình "Black Sunday" của Dâu Đen thực hiện theo nguyên tắc: "Mua trực tiếp tại cửa hàng", không bán online qua mạng.
    Bạn nên xem lại quy định này.

huynhvu9780 thích bài này.
  7. blackberryT_T

blackberryT_T Active Member

BB Model:
    BlackBerry Passport
    Lai dauden....

8. THANHDATNHUY

THANHDATNHUY Well-Known Member

BB Model:
    9900-8700
    Bạn chủ thớt đã đặt hàng rõ ràng thế còn bị lừa. Mình đã từng mua giúp bạn máy BlackBerry ở dâu đen và đã bị nhân viên quên chuyển hàng sau khi đã chuyển tiền (mặc dù nhân viên đã nói chuyển khoản xong, xác nhận sẽ gửi máy ngay trong ngày). Đợi mấy ngày ông bạn sốt ruột bảo hỏi dâu đen xem sao thì được trả lời: nhân viên quên ... Mãi đến hôm sau mới chịu gửi hàng cho mình. Lần này đến chương trình khuyến mãi 8/3. Mình nhờ 1 bber mang máy từ Buôn Ma Thuột vào Sài Gòn để thay màn hình BlackBerry z30 để được hưởng km giảm 30%. Tuy nhiên tầm 11h trưa đến thì dâu đen báo hết màn hình (TRONG KHI TRÊN WEB GIỜ NÀY VẪN BÁO CÒN HÀNG). ĐÚNG LÀ KIỂU KM CHỈ CÓ Ở DÂU ĐEN. Anh em nên cẩn thận để khỏi bị dâu đen lừa kiểu này mất công và mất thời gian, lại thêm bực bội. Mình thì sẽ không bao giờ mua BlackBerry ở dâu đen nữa.

leminhtulinh thích bài này.
  9. leminhtulinh

leminhtulinh Active Member

BB Model:
    9900+Z30
    Haha! Đen như con trâu nước. Chia buồn cùng bác

10. leminhtulinh

BB Model:
    9900+Z30
    Nếu đúng nghĩa đen của từ "mót" là đi lượm đồ thừa, đồ ăn còn dư của ng ta liệng rồi ăn đó ha anh. Thiệt là nhịn cười ko được với bác "mót" này. Thiệt tình là đen. Đen ơi là đen thui thùi lùi *ROTFL*

petertinh thích bài này.
  11. leminhtulinh

BB Model:
    9900+Z30
    Chính xác. Mấy tay kỹ thuật chuyên gia lột đồ còn xài được của máy cũ ra để dành bán linh kiện mới cho máy khác. Nếu quy trình kiểm soát hóa đơn ko chặt chẽ hoặc có sự bắt tay thì dễ như ăn gỏi. Tuy ko nhiêu tiền nhưng uy tín toỉn thất cực lớn.

12. Loki

Loki Well-Known Member

BB Model:
    Q10 love Z10
    Về chủ quan thì mình cũng đã mất ấn tượng với Dâu Đen qua khá nhiều vụ phốt.
    Về khách quan thì vụ này đúng là không nên trách Dâu Đen vì mọi điều là rõ ràng chứ không có gì là mập mờ cả.
    Góp ý thêm với Dâu Đen.
    Các bạn tự hào được phục vụ nhiều khách hàng nhất (như lời bạn tự nhận), hay vì phục vụ nhiều khách hàng quá nên các bạn mắc nhiều lỗi?
    Nếu vì nhiều khách hàng quá mà các bạn không phục vụ nổi thì mình nghĩ các bạn nên tập trung phục vụ ít khách hàng thôi cho được tốt đã nhé.
    Mình tiên phong ủng hộ nên xin rút lui không tham gia mua bán gì bên Dâu Đen để các bạn phục vụ khách hàng khác tốt hơn.
    Ps: Ai đồng ý ủng hộ như mình thì cũng thực hiện luôn nhé :D

huynhvu9780THANHDATNHUY thích bài này
  13. THANHDATNHUY

THANHDATNHUY Well-Known Member

BB Model:
    9900-8700
    Thực hiện theo bác luôn :D

14. huynhvu9780

huynhvu9780 Member

BB Model:
    9780
    THÔI ..TỐM LẠI MÌNH CỨ LÊN RÔI NHẬN HÀNG GIAO TIỀN ,,.KHÔNG NÊN ĐỂ ĐÊM DÀI LẮM MỘNG .....=))=))=))

15. kokoromo

kokoromo Active Member

BB Model:
    BlackBerry Z10
    Phong cách làm việc của Dâu đen: "Có cơ hội thì cứ luộc đồ, có điều kiện thì cứ sửa qua loa, có phốt thì cứ xin lỗi".

16. se7en legend

se7en legend New Member

BB Model:
    q10 vs passport
    Muốn khách hàng hài lòng phải xem lại cách phục vụ của showroom và nhân viên đôi lúc thái độ chưa có được tốt cho lắm, những cái như vậy là đag dần đẩy khách hàng xa hơn vs dâu đen, chỉ cần thái độ cũng như cskh... ok thì người tiêu dùng sẽ quay lại vs dâu đen nhiều hơn, trên đây là ý kiến riêng của e

17. huynhvu9780

huynhvu9780 Member

BB Model:
    9780
    trách mấy ông ceo của BB đợi tới khi NOKIA ,,SAMSUNG,,.ăn no rồi ngủ quên trong chiến thắng =));;)=)) ong BB mới nhét vài củ bb9700 ......v..vvv.....new vô thị trường VIỆT NAM chứ trc đó toàn đồ si cừng hen mua dùng ko8-x^:)^ . ổng đặt luôn nhà máy ở VN thì cộng đồng bb sướng rung người ,,,,:x

se7en legend thích bài này.
  18. Tuan_Freeter

Tuan_Freeter Active Member

BB Model:
    8820 + 9xxx
    Ngắn gọn nhất:
    Theo ảnh chup đơn hàng của chủ topic thì đã phát sinh một hợp đồng dân sự!
    Dauden bắt buộc phải thực hiện: giao hàng tận nhà và thu tiền 399k!

19. huynhvu9780

huynhvu9780 Member

BB Model:
    9780
    dâu đen xử lý vậy là chuyên nghiệp rồi ...thôi ..anh em mình cứ tiếp tục phát huy cơn nghiện BB ha :)]:)]:)]

20. huynhvu9780

huynhvu9780 Member

BB Model:
    9780
    hihi...nếu ai cũng vậy sợ dâu den roi vào suy thoái thì ảnh hưởng rất nhiều ...:eek::eek::eek: thôi thì để thời cuộc quyết định ...các bác khi mua máy nhớ T E S T khi nào nó vượt qua nổi cơn bão T E S T thì mang e nó về nuôi....còn chuyện bảo hành thì,,,,,:D,,,:D,:D:D

se7en legend thích bài này.
Đang tải...