Đánh giá về dâu đen (Xã Đàn)

Thảo luận trong 'Đánh giá - Xây dựng thương gia' bắt đầu bởi Tukt, 20/9/14.

Chia sẻ trang này

1. Tukt New Member
    BB Model:
    9900 z10

Số bài viết:
    3
    chào tất cả BBER.
    có một vấn đề mà tôi ấm ức đã khá lâu, và hôm nay tôi mới đưa ra đây xem anh em đánh giá thế nào.
    tôi đã mua 2 sản phẩm của dâu đen xã đàn.
    1. Cái bao da cho 9900 (mua đắt, nhưng chất lượng cùi bắp). cụ thể: Bao da rất cứng, cái cảm biến tắt màn hình bên trong thì ngược (nghĩa là tôi phải bỏ đt vào bao da theo chiều úp cảm biến vào phần da cao hơn thì mới tắt được màn hình... cái này bạn tôi có 1 cái không bị vậy).
    2. Cách đây 3, 4 tháng gì đó tôi mua 01 em BB Z10, SLT03 (tôi thấy đăng là chính hãng). lúc mua mình cũng không hỏi. Dùng được 1 tháng loa trong rè quá, mang đi bảo hành, chờ 1 tiếng, thằng bảo hành (thằng gầy) nó mang đi lên tầng 3 lau chùi gì gì đó, xong mang xuống cho mình. bảo là em vệ sinh đc rồi, anh dùng ok đi. mình đã yên tâm, nhưng hỡi ôi thương thay "có linh xin hưởng", dùng được 3 ngày thì loa lại rè, không những rè mà còn rè hơn. Vì đi làm nên không có thời gian, dành dụm mãi mới được chút time. 10h sáng mang đến tầng 2 xã đàn để bảo hành. thằng mặt béo (tạm gọi là vậy) nhận máy của mình, một lúc nó mang lên tầng 3 mà không bảo mình là mang đi đâu, xong 40 - 40 phút gì đó nó mang xuống cho mình, bảo là em đã thay loa cho anh. mình nhận máy, kiểm tra thì phát hiện vết xước rõ to sau thân máy (lúc đã tháo nắp lưng). mình đã ức rồi, nó bảo do em cạy nắp lên xước, không sao anh ạ, (mình nghĩ mày không sao nhưng bố mày có hạt bụi đã xót cho vợ rồi...hihi) sau nó mang xi đánh dày hay gì đó (thể loại là vậy) lại mang lên tầng, đánh bóng. may mà cũng tạm được ,nên mình chấp nhận. NHƯNG lúc cho pin vào khởi động lên, gọi 900 (alo) thì loa còn rè hơn. mình hỏi tại sao, nó bảo em thay loa rồi, kiểm tra rồi. lại bảo máy anh lỗi MAIN rồi. mình hỏi thế bây giờ làm sao. nó cho mình 2 phương án.
    - Nó bảo anh để máy ở đây em thay linh kiện (chờ chuyển từ sài gòn ra), mình hỏi bảo lâu, nó bảo em không biết được. anh cứ đưa máy để đây, em sẽ thông báo anh sau. ---> mình bực lắm, dùng để check mail và làm việc mà không biết thì chịu. mình to tiếng với nó,
    - xong lúc sau nó bảo em sẽ đổi máy cho anh. mình hỏi máy gì, ở đâu, như thế nào. nó bảo là máy giống anh. cùng bản 003... nó mang một con máy ra, mình nhìn thì có gắn tem bảo hành sắp hết, từ là máy đó đã dùng cách máy em tầm hơn 1 năm. (máy em tháng 12/2015, máy kia 8/2014 gì đó). Quả này mình phát điên, chửi nó : Bọn ông làm ăn vậy ah, tôi mua máy này là zin, bỏ đúng giá trị máy mới, giờ ông đưa tôi máy đã dùng cách đây hơn 1 năm rồi, qua tay không biết bao nhiêu người rồi. nó bảo máy này tương đương với máy anh. mẹ nó chứ, mình không đồng ý. (lúc này là khoảng 14h30 chiều rồi). mãi sau nó gọi cho sếp của nó (cùng duộc thôi), mình nc với sếp nó. nói linh tinh lúc. mình cúp. Lúc này có một vài khách hàng cũng bảo hành và mua z3 (có ông bảo là mình nói đúng, người tiêu dùng ai chẳng thế, lấy con vợ còn zin, phải hơn là lấy con cave về không biết qua tay mấy thằng rồi chứ...)
    xong một lúc nghĩ bụng, số đen theo đen luôn, có gần 6 triệu thôi mà, đổi nếu hỏng thì vứt đi, mua con mới (lúc này tâm lí bất cần đời). xong đổi luôn. (thà hỏng kệ con mẹ nó), mua z30 cho láo.
    ấm ức đi về, nó bảo mình mang hộp đi đổi. bảo uhm, nhưng về không them đi đổi hộp nữa. nó gọi mấy lần, nhưng thôi. kệ.
    may mà vẫn dùng đến bây giờ, xin hứa từ nay mua BB không bao giờ tìm đến dâu đen, cho dù cả thế giới này chỉ mình nó bán.
    Đó là những suy nghĩ của cá nhân tôi về dâu đen, Mong anh em đọc và cùng cảm nhận tốt xấu từ Dau Đen.
    trân trọng!

maiyeunguoidhkc thích bài này.
  2. luvxinh

luvxinh Well-Known Member

mình cạch

3. dvqntth

dvqntth Active Member

BB Model:
    Z10
    1 đổi 1 tương đương là tương đương vs luk đã bảo hành chứ k phải là tương đương luk mới mua. mía nó nữa. láo thật

4. tuantruong225

tuantruong225 New Member

BB Model:
    8900 Q10
    thank bác, đang định bữa nào ra mua ít phụ kiện cho con Q10

nghe bài này cũng có vẻ chột dạ.

5. hairyscary

hairyscary Active Member

BB Model:
    9000
    Ở đâu không biết, ở Xã đàn thì em khuyên là nếu tới sửa, thay, bảo hành cái gì thì yêu cầu làm trước mặt mình, tức là đi lên tầng. Hồi em làm một lần thì nó ở tầng 3.Thấy nó cầm máy đi là phải lao theo liền, đừng có ú ớ.
    Mịa, nghe nghe cái phán loa rè tại main. Trình cao thật.
    Bác post bài sang bên Nhật Tảo nhé. Ở đây dân it, bọn nó không sợ đâu.

6. s2010

s2010 Active Member

BB Model:
    8820-9000-Q10-PP
    dâu đen dạo này lắm phốt quá nhỉ

7. nikiho

nikiho Active Member

BB Model:
    Z10-003
    Thôi xong, vừa mới lấy em Z10-003 ở đấy. Chả có nhẽ nó lại là em loa rè của bác chủ. Hoang mang quá :-s

8. maiyeunguoidhkc

maiyeunguoidhkc Well-Known Member

BB Model:
    8700G - 9000R - Z10
    có thằng e làm ở TGDD qua Dâu Đen mua Z10-003, thấy nó bảo thái độ bọn này phục vụ củ chuối lắm, nó để mình ngồi vểnh râu mà ko tư vấn chăm sóc gì cả, rồi lúc sau lấy z10 vứt đó, mình tự xem rồi thanh toán, ko có lời hỏi han chăm sóc gì. Bọn này kiểu phục vụ như bố tướng ý #:-s

9. nikiho

nikiho Active Member

BB Model:
    Z10-003
    Cái này thì mình lại không thấy thế. Mình trực tiếp tới mua ở đây thì được mấy em nhân viên ở tầng 1 tư vấn rất nhiệt tình nhé

10. barminhtri

barminhtri Well-Known Member

BB Model:
    8700+9100+z10
    Theo mình biết thì hàng chính hãng BB z10 tại VN này chỉ có stl100-01 thui. bản thân chính sách phân phối của BB cho khu vực Châu Á là bản 01. nếu là bản 03 thì 100% là bản sách tay ( sách ở đâu thì chỉ nó biết).
    Cách đây 3-4 tháng nghĩa là tầm tháng 6-7, khi đó đang giảm giá mạnh Z10 chính hãng xuống mức 4,5tr, riêng hàng sách tay khác loại 01 là 02 và 03 thì vẫn có giá 5,5tr. Bởi vậy cái giá của bạn bảo gần 6tr thì 100% lần thứ 2 mình khẳng định ko phải hàng chính hãng
    => từ đó suy ra bạn đã bị lừa ngay từ khâu đầu tiên
    Tiếp đó cậu kĩ thuật bảo loa bị rè do hỏng main => nó cố tình lừa bạn hoặc nó chẳng biết quái gì về kĩ thuật cả, loa và main ko liên quan gì đến nhau, có lẽ nó chẳng thay loa gì đâu, cố tình bắt bạn để máy lại hoặc đổi bảo hành đấy
    Cuối cùng là vụ đổi máy tương đương mà máy lại cũ thì chúng ta đều biết đó là trò gì rồi.May là máy đó lại chưa gặp vấn đề gì, nhưng cách làm ăn là ko chấp nhận được
    Mình chỉ một lần đến Dâu đen Xã đàn, lần đó mình xem em 9900 hàng no box. Nói chung hàng thì theo kn mình thấy máy ko vấn đề j. Mình chỉ ko thích thái độ của nhân viên bán hàng. Ai đời bán BB mà mở mồm ra là chê BB thế này, thế nọ. Rồi mấy đứa nhân viên cãi nhau xem BB hay Iphone hơn nhau điều gì. Họ bàn luận, ok, mình ko ý kiến. Nhưng họ đang bán hàng, đầu tiên họ phải tôn trọng khách hàng đang xem máy, ko tư vấn thì thôi, cũng ko nên như vây. Tiếp theo họ bán BB thì dù thế nào họ cũng ko được dìm hàng BB xuống thế. Nếu mình là newbie thì thử hỏi ai thèm mua hàng cho họ
    Vậy nên mình ko mua nữa, từ sau mình cũng ko qua đó nữa, chỉ đơn giản là thái độ làm việc của nhân viên bán hàng thôi nh họ đã mất một khách hàng là mình

nikiho thích bài này.
  11. giosongduong

giosongduong Active Member

BB Model:
    8120
    Loa rè cũng có thể do main đó bro

12. barminhtri

BB Model:
    8700+9100+z10
    Mình nghĩ main chỉ liên quan đến ch cuộc gọi ngắt quãng hay chập chờn thôi
    Còn ch bị rè, phải hiểu bị rè là nó hoàn toàn khác
    Với lại kĩ thuật còn chưa kiểm tra mà làm một câu khẳng định như vậy, kiểu như bị lỗi ko do cái này thì do cái kia, mình đánh giá đó cũng là việc thiếu trách nhiệm
    Mình cũng chẳng rỗi mà đi dìm hàng dau den làm gì mình chưa mua ở đó bao h. Mình chỉ đóng góp chút ý kiến và kn thui. Mình cũng ghét bị lừa lắm nên mình chia sẻ cho a e cùng biết

13. giosongduong

giosongduong Active Member

BB Model:
    8120
    Giàn nhac ở nhà bro nghe rè thì 80% là ro Ampli còn 20% do loa thoi. Ở đây cũng vậy có thể do main lắm chứ. Cũng có thể do loa. Chúc bạn sớm sửa chữa được máy

14. buidinhthep

buidinhthep New Member

BB Model:
    10.2
    Ha..ha... tui ba lần ra dâu đen xã đàn ko mua nổi maymáy. Bán hàng cực kỳ củ chuối. Anh em lên tẩy chay anh chàng lởm khởm này.

15. hairyscary

hairyscary Active Member

BB Model:
    9000
    Main hay âm ly gây nhiễu âm thanh, hoặc gây rè khi cho âm thanh ra ở phổ ngoài mức hoạt động của loa. Khi âm thanh vẫn ở mức bình thường mà loa rè thì là do loa thôi.
    Nhưng chuyện là ngồi cầm cái điện thoại phán bụp một phát loa rè tại main mới là chuyện chính.
    Còn mua hàng ở đấy ý hả?! Muốn mua hàng kiểu gì cũng có. Hehe.

barminhtri thích bài này.
  16. barminhtri

BB Model:
    8700+9100+z10
    Chuẩn đó

17. Hiền Hưng

Hiền Hưng Member

Đọc xong lài của bác e được trận cười xả láng hihi. thích nhất câu của bác là " Cưới vợ còn zin mà phải đổi thành cave đã qua tay bn thằng" hiihhhhhhiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
    KLQ cơ mà chỗ bác mua là chỗ trung tâm bảo hành BB với sony ấy hả bác

18. KelvinPham

KelvinPham Active Member

BB Model:
    Passport
    barminhtri Dauden nói đúng mà, máy chính hãng BlackBerry, không phải hàng nhái =))

19. barminhtri

BB Model:
    8700+9100+z10
    Hì, có lẽ đúng là chính hãng BB. đúng là ko phải hàng nhái, chỉ có khả năng hàng dựng thui

20. ChangDau

ChangDau I feel lost inside myseft

BB Model:
    R-900
    các bác thiệt là vui tánh =))

Đang tải...