Cuộc phiêu lưu của vợ 2 BB9790 và cái thùng gạo

Thảo luận trong 'Kỷ niệm vui - buồn cùng BlackBerry' bắt đầu bởi luongchinh, 23/11/13.

Chia sẻ trang này

1. luongchinh Member
    BB Model:
    9790

Số bài viết:
    46
    Vui quá nên phải chia sẻ với các bác.
    Chuyện là thế này, em nâng cấp lên 9790 sau một thời gian dùng 8820 và trước đó là em BB đầu 5 đen trắng ko nhớ rõ nữa, ( kết BB từ 2008 tới giờ). Hôm rồi em nó bị thất lạc ngày 15/11/2013, lúc đó em tham gia tập văn nghệ xóm, và đúng vào ngày tổng duyệt, nghe ĐT xong để trên ghế và bị mất, biét rõ là đối tượng trong xóm cầm, về nhà phát hiẹn mất, tá hỏa, log vào blackberry.com để lock và call lại, vẫn có chuông, vẫn nghe, nhưng họ bật máy và tháo pin. Xác định mất máy :( tối về vợ cả an ủi: Thôi anh ạ, coi như của đi thay người.

Hôm sau em chạy khắp xóm để hỏi và giới thiệu luôn về BB, cả xóm ai cũng quan tâm, vì chả ai dùng BB cả, nào là dòng này có định vị, khóa máy từ xa, blah... blah..... Thế là người này rỉ tai người kia, ai cũng khẳng định chỉ có nhân vật đó cầm, ai cũng bàn tán và phân tích cứ như Conan vậy.

Đến ngày 16/11, đại hội Đại Đoàn Kết xóm, cả xóm lại um vào bán tán, hôm đó em lên diễn mà chả có tâm trạng để mà hát. đến lúc liên hoan,mọi người lại bóng giớ, còn nói là mấy mâm cơm này còn ko bằng cái ĐT mà thằng Chinh mất(xóm em có 42 hộ thui, ở quê mà).

Chả hiểu sao vì em PR BB ác quá hay sau mà đối tượng đó run, mà hơn nữa em lại dùng giao diện tiếng Anh, lại ở thị trấn bé xíu, ko ai dùng BB cả, đã vậy hôm sau vừa PR em vừa hỏi thăm mấy lão buôn bán ĐT ở thị trấn rồi. Cuối cùng họ sợ ko nuốt được, cuối buổi liên hoan vứt em BB yêu dấu của em ra đường ngay cạnh nơi mọi người để xe :(( khổ thân em nó, rơi làm 3 mảnh :(( về sau ông chú họ phê rượu cùng một ông anh đi về, lại thấy, nhặt dc và gọi cho vợ em, em đến nơi kiêm tra và đúng là em nó. Mừng muốn khóc. nhưng khi kiểm tra thì ôi thôi, họ không ăn dc thì đạp đổ, 3 mảnh thì cả 3 ướt như chuột lột. em về lau và sốt ruột nên bật nó lên ( hối hận mấy ngày vì hành động này, lúc đó đang say, gặp máy ráp vào luôn, sau mới phát hiẹn bị ướt) thì em nó nhấp nháy vài cái như hấp hối rồi tối om. Tưởng hết pin, về cắm sạc một lúc rồi bật lên, hết chớp đèn đỏ luôn. Đau đớn, coi như đi luôn, xác định mất vợ 2.

Hôm sau tỉnh lại, ngắm em thấy vẫn còn ướt, vừa lau chùi vừa ngẫm nghĩ, ko biết làm sao để cứu lại em nó, đang định dùng máy sấy tóc để sấy nghĩ thể nào vào google search thấy nói nên cho vào thùng gạo. thế là em cho thân máy vào luôn thùng gạo. 24h sau lấy ra, lắp pin, cắm sạch, vẫn vậy, em nó không có một tín hiệu nào của sự sống. lại cho vào đó, nghi coi như vớt vát, biết đâu hút ẩm xong mang đi bảo hành họ lại sửa free cho :D thế là để đó 3 ngày liền, Ngẩn ngơ suốt mấy ngày, hôm nay đi nhậu về tự dưng nhớ em nó, lôi ra lắp pin...... Ô... có đèn đỏ nhấp nháy, mừng như vớ dc vàng. Nhưng một lúc sau, em nó sáng lên, kèm theo đó là một thông báo : erro 102 :(( Chán nản, lại cắm sạc để đó và đi nhậu tiếp, 11h về, lên mạng tìm hiểu, nghĩ up Rom biết đâu đó, và thế là hì hục tải BB desktop software về cắm máy vào mà soft không nhận, lại nản, cắm đi cắm lại cuối mới thấy trên bảng thông báo có chữ update, bấm đại, thấy có os 7.1 và 7.0, bấm đại vào 7.1, báo lỗi, lại nản. cắm tiếp rồi bấm vào 7.0, tự dưng ok, lại hứng, down về 7.0 xong lại up lên 7.1, lại ok và giờ em nó đã sống lại :))

Không gì vui bằng chuyện tìm lại được con vợ 9790 của mình, đã vậy sau khi bị ngâm nước, nhờ cái thùng gạo hút ẩm mà em ấy đã quay trở lại với mình. Giờ chỉ còn chăm chút cho em nó, hi vọng là trong mấy ngày tới em nó sẽ ổn định để vẫn sống chung với mình. Mà nhân tiện em hỏi các bác là nếu như có vấn đề gì mình có mang đi BH dc ko nhỉ :D hỏi vậy thôi chứ em cũng đang lo lắm, mong là em nó vẫn dùng dc BT là em vui rồi. Thôi giờ em ôm vợ 2 để vui vẻ tiếp đây, vợ cả ngáy lâu òi, mà bà ý còn chưa biết em BB đã trở lại.... và hi vọng lợi hại hơn xưa ;))

Tags:
    zonzongl, vnbb, lukasburin1 người nữa thích bài này.
  2. khaisilk1910

khaisilk1910 Moderator

BB Model:
    Z30 + Pearl 8120
    Chúc mừng hạnh phúc gia đình của bác :D

3. ChangDau

ChangDau I feel lost inside myseft

BB Model:
    R-900
    ;) hoành tráng quá. Chúc mừng bác.

Đang tải...