Hỏi Có phải màn hình q10 bị lỗi

Thảo luận trong 'Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (BB10)' bắt đầu bởi Cao Hải Triều, 19/10/14.

Chia sẻ trang này

1. Cao Hải Triều Active Member

Số bài viết:
    155
    Tình hình là mình mới xúc 1 con q10 thái về. Mọi thứ đều bình thường nhưng chỉ có 1 điêm mà mình k biết có phải do lỗi of máy không là khi mình để màn hình chuyển sang màu đen thì lại xuất hiện những đốm loang lổ trông rất xấu. Những đốm này rất khó nhìn thấy, chỉ thấy dc khi ta ở trong phong kín, tắt hết đèn ( mình để màn hình màu khác ví dụ như màu đỏ, xanh lá thì bình thường, k bị gì hết). Mấy bạn cho mình hỏi có phải là lỗi k z

Tags:
  2. lopmam

lopmam Active Member

BB Model:
    BlackBerry z10 stl 2
    Cho cái hình đi bạn. Ae dễ hình dung

3. Cao Hải Triều

Cao Hải Triều Active Member

mình để 1 tấm hình màu đen toàn màn hình và đem vào phòng tối, k có ánh sáng thì thấy có vài điểm loang lổ màu đen. Nhưng khi đem ra sáng thì bình thường, k vấn đề j

4. demendkt

demendkt Active Member

BB Model:
    Q10
    Hoàn toàn bt nhé. Máy nào cũng có. Màn hình Q10 lởm mà. Yên tâm dùng nhé

5. Cao Hải Triều

Q10 cũng 1 thời là siêu phẩm mà màn hình làm kiểu này nhìn gà quá, dù khi ra sáng thì không cảm nhận dc gì. Máy Q10 của bạn cũng gặp tình trạng như mình vậy à

6. Cao Hải Triều

Có bác nào dùng q10 giúp mình vào xác nhận xem lỗi này có phải là lỗi chung k z? Mình cảm ơn

7. bitis06

bitis06 Well-Known Member

BB Model:
    CLASSIC+PASSPORT.
    Bác thử dùng cái BBVE test xem.

FROM Q

8. demendkt

demendkt Active Member

BB Model:
    Q10
    Ai cũng bị....trước mình thử nhiều máy rồi :))

Cao Hải Triều thích bài này.
  9. Cao Hải Triều

Mình test bằng phần mềm ấy đó bạn. Khi chuyển qua tấm hình màu đen và đem vào phòng kín không có ánh sáng thì màn hình xuất hiện những vết loang lổ màu đen đậm hơn. Còn khi đem ra chỗ có ánh sáng thì màn hình bình thường

10. vanquyung

vanquyung New Member

BB Model:
    Blackberry Q10
    máy mình cũng bị thế này. chắc là lỗi chung.

Cao Hải Triều thích bài này.
  11. Ngo Dang

Ngo Dang New Member

BB Model:
    BB Q10
    Máy mình Q10 003 chính hãng lúc mới mua về bị khá nhiều chấm tròn đen đó..hiện rõ khi xem youtube trong lúc load hoặc để nền đen..dùng 1 tháng thấy bị ít đi giờ còn mấy chấm nữa nhưng ko ảnh hưởng gì cả..mấy bạn trên nói vậy thì chắc là lỗi chung rồi..

12. Cao Hải Triều

đúng rồi đó bạn, và chỉ thấy khi đem vào phòng tối k có ánh sáng or sáng mờ thôi

13. vanquyung

vanquyung New Member

BB Model:
    Blackberry Q10
    Bạn nào Q10 thái thử check bảo hành của smartcom xem. Mình check nó toàn báo là sai imei hoặc blackberry việt nam không phân phối sp này

14. Cao Hải Triều

mình đang xài q10 thái đây, mua ở mainguyen. Lúc đem về nhà thì mình lên bb.smartcom.com.vn kiểm tra thì báo như bạn vậy. Mình điện lên mainguyen hỏi thì họ nói do hàng này sản xuất đầu tiên là dành cho thái lan, nên khi nhập về vn smartcom họ chưa có lên imei kịp cho máy. Mainguyen nói mình cứ sử dụng bình thường, khoảng vài tuần sau sẽ kích hoạt thôi. Mình tin tưởng mainguyen, chắc họ sẽ k bán hàng fake đâu :v

khanh.ktdam thích bài này.
  15. garyM

garyM New Member

BB Model:
    9700 - 9900
    Mình cũng mua con đầu tiên lô hàng bàn phím thái tại MN đây, bạn nào sắp mua nhớ check kỹ nhé, mình test 3 con mới được con tạm ưng ý, hầu hết các lỗi hay gặp là bàn phím có vài phím bấm khó ăn và lỗi keo dán màn hình có 1 góc màn hình không ăn keo nên vênh cao hơn khung máy,
    ấn nhẹ thì lún xuống .

shjsen thích bài này.
  16. Cao Hải Triều

Mình cũng mua tại mainguyen hôm q10 thái mới bán luôn. Cũng kiểm tra mấy con, con nào nắp lưng mình bóp vào cũng hơi lỏng lẻo, kêu xịch xịch. Đến con thứ 3 thì k bị nữa, nắp lưng cứng ngắt, mình xúc con đó luôn

17. Ngo Dang

Ngo Dang New Member

BB Model:
    BB Q10
    Bạn cứ dùng bình thường đi. Không ảnh hưởng hiển thị là tốt rồi. chủ yếu là quá trình sử dụng phần cứng trong máy có lỗi hay trục trặc gì không thôi.. Nó vẫn giống nhau cả thôi mà...
    Mình ngoài Bắc mua chính hãng petrosetco phân phối...Nhưng phải đi đến quán thứ 3 mới mua được máy và đến quán của bác thương gia bán hàng chính hãng mới mua được.Mấy quán trước thì là showroom lớn mà con nào cũng toét hết ốc, rãnh vít tròn xoe sáng bóng, nhìn chán luôn,đặc sản hàng bảo hành hoặc nhập hàng ko rõ nguồn gốc...đến xem của bác thương gia được nhiều người tin tưởng nên đến xem, kiểm tra máy khá kĩ và ưng mới lấy..vì ít có kinh nghiệm nên ngồi ở đó xem xét các kiểu rồi xong mới về..dùng gần 3 tháng..rom 10.3.1.938 khá ổn..

18. Ngo Dang

Ngo Dang New Member

BB Model:
    BB Q10
    Bảo hành thì bạn không phải nghĩ vì chẳng ai muốn mua dùng rồi bảo hành cả.. Quan trọng là bạn dùng và cảm nhận khi bạn dùng nó thôi.
    Mình mua về cũng lăn tăn vụ bảo hành nhưng yên tâm vì khi về bác chủ cửa hàng bảo có vấn đề gì cứ mang máy + giấy tờ hóa đơn qua cửa hàng. Giờ còn chưa kích hoạt mặc dù tìm trên smartcom nó vẫn có thông tin nhưng chưa kích hoạt .
    Với lại nghe nói bảo hành cũng ko hẳn là tốt..có những lỗi nhỏ tự khắc phục được là tốt nhất chứ mua về rồi mang đi bảo hành để mổ xẻ thì chít..nên cũng ko tin tưởng gì được.. Chúc mừng bạn mua được máy tốt rẻ hơn mình gần 2tr.. Chúc vui !

19. PhamHoang

PhamHoang New Member

BB Model:
    q10
    www.didongcaocap.vn | không sao đâu bạn ơi trường hợp của bạn mình gặp mấy con rồi dùng một thời gian là hết mà

20. PhamHoang

PhamHoang New Member

BB Model:
    q10
    www.didongcaocap.vn | không sao đâu bạn ơi trường hợp của bạn mình gặp mấy con rồi dùng một thời gian là hết mà

Đang tải...