Có nên mua BB Z10?

Thảo luận trong 'Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (BB10)' bắt đầu bởi Hoàng Nguyễn Khương Duy, 15/1/14.

Chia sẻ trang này

1. Hoàng Nguyễn Khương Duy New Member

Số bài viết:
    27
    Chào cả nhà, mình là gà mới. Tình hình là trc h cũng có xài 1 vài con bb. Androi và Ios cũng đã xài chán rồi. Mình rất khoái Lumia nhưng từ khi rớt em 925 xuống sông thì nản quá. Mình đang dự tính mua 1 em Z10. Nhưng mình nghe những ng đã dùng bảo là em nó màn hình bé, pin yếu, ứng dụng ít. Nên phân vân quá. Hi vọng gà mới đc các lão làng giúp đỡ. Tư vấn dùm. Tks all! :D

Nhu cầu:
    1. nghe, gọi, nghe nhạc ( cái này quan trọng với mình lắm ),
    2. chơi 1 số game như : angry bird, asphalt và 1 game bắn súng kiểu combat ba nova.
    3. Ứng dụng cần zalo, facebook, viber, skype và nhận diện nhạc ( sound hound, shazam ), camera 360 :D
      À, Mấy bạn cho mình hỏi khi test máy thì test những gì đc ko ạ? Và cho mình chút lời khuyên khi mua máy được ko? Mình thấy mấy bạn mua cứ hỏi mã gì gì đó, và ko mua hàng nhà mạng Verizon. Tại sao vậy à, máy nhà mạng đó có vấn đề à?

Sửa lần cuối: 15/1/14
    Tags:
  2. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Nhu cầu bạn dùng điện thoại cho những mục đích gì, cần những ứng dụng như thế nào, ... phải nói rõ thì mọi người mới tư vấn được chứ :)

Hoàng Nguyễn Khương Duy thích bài này.
  3. Hoàng Nguyễn Khương Duy

Hoàng Nguyễn Khương Duy New Member

Mình vừa sửa bài, bạn tư vấn giúp mình với. Hi

4. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Nhu cầu 1,2 của bạn Z10 đáp ứng ngon, thậm chí là rất ngon (có thể camera không bằng 925, những cũng chấp nhận được).

Ứng dụng thì có SoundHound, Camera 360, Facebook là native, còn lại Zalo, Viber và Skype thì có thể dùng bản của Android cũng tạm được.

5. Hoàng Nguyễn Khương Duy

Cảm ơn bạn nhiều nhé, về khoản pin thì sao bạn. Mình nghe nói nó pin yếu lắm. Àh, nếu mình mua máy thì cần test những gì hả bạn :)

6. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Z10 cập nhật lên OS mới nhất thì pin cũng ổn, tùy mức độ sử dụng của bạn thôi. Nếu dùng vừa phải thì cũng có thể được từ sáng đến tối, như thế là chấp nhận được với 1 chiếc Smartphone. Như vợ mình dùng thì phải được gần 2 ngày :)

Nếu bạn dùng nhiều thì có thể nên mua Z30, pin rất tốt

7. Hoàng Nguyễn Khương Duy

Cảm ơn bạn nhé. Z30 mình k đủ tiền. Để mình tham khảo thêm. Hi :)

8. mrcantona

mrcantona Well-Known Member

BB Model:
    10
    nhu cầu 1,2 ok
    còn 3 thì hơi căng :D

9. sev3n_k3n

sev3n_k3n Active Member

BB Model:
    Q10 + Z10 + PB
    Nhu cầu 1,2 quá ổn, nhu cầu 3 cài ứng dụng androi cũng được
    Pin từ sáng đến tối, nghe gọi không thì tối cũng cắm sạc cho ngày mai
    mà hình to hơn iphone nhưng bé hơn 1 số cái adroi , lướt web nhanh thì đừng hỏi.

Ps : cảm thấy nó tiện dụng

10. Hoàng Nguyễn Khương Duy

Mấy bạn cho mình hỏi khi test máy thì test những gì đc ko ạ?

11. Hoàng Nguyễn Khương Duy

À, Mấy bạn cho mình hỏi khi test máy thì test những gì đc ko ạ? Và cho mình chút lời khuyên khi mua máy được ko? Mình thấy mấy bạn mua cứ hỏi mã gì gì đó, và ko mua hàng nhà mạng Verizon. Tại sao vậy à, máy nhà mạng đó có vấn đề à?

12. Hoàng Nguyễn Khương Duy

13. ChangDau

ChangDau I feel lost inside myseft

BB Model:
    R-900
    Khoái máy Verizon lắm, có logo đẹp nhìn thích lắm. hehe
    Mấy anh bạn chê V vì chưa dùng BB10 qua thôi chứ sao, chê cho nó xuống giá cũng hay, mua rẻ thích thích =))

kjm1312 thích bài này.
  14. Hoàng Nguyễn Khương Duy

Bạn ơi cho mình hỏi cách test máy đc ko

15. nambun

nambun Active Member

Iphone 5 làm tốt nhất những điều bạn nói.

BlackBerry làm tốt nhất email, ghi âm cuộc gọi và 1 sự khác biệt. Còn những điều bạn cần như đã nêu thì BlackBerry làm chỉ tốt thứ 3 sau ios và android.

mrcantona thích bài này.
  16. mrcantona

mrcantona Well-Known Member

BB Model:
    10
    ngắn gọn là mình thấy box rao vặt đang có con này cũng đc nè:
    http://bbvietnam.com/threads/thanh-ly-blackberry-z0-white.26452/#.UtaoRJ5_vuR
    (thấy thì bảo thôi chứ mình ko liên qan j đến người bán đâu nhé :)))
    máy chính hãng còn bh dài, bạn xem tem ốc còn nguyên hình thức ko móp méo j là cũng ok rồi, coi thêm cái màn hình, nghe gọi xem loa ntn, vào mạng 3G wifi thử, thích thì chụp ảnh
    nếu mà nói là test thì nhiều lắm, cơ bản là chọn người bán thôi, chứ mình đi mua cũng chẳng coi kĩ đâu :D

P/s: coi nhu cầu sd của mình có hợp ko hãy quyết nhé
    có khi thứ 4 ấy chứ, mấy ứng dụng đấy e thấy wp có hết và ok đó bác :D

Sửa lần cuối: 15/1/14
    nambun thích bài này.
  17. nambun

nambun Active Member

Đúng vậy.

Mình thấy ở BBvietnam ko có các fan cuồng gây war. Điều này hơn TT với đám lâu la apple và android.

BlackBerry tốt và kém điểm gì mọi người ở đaya điều bít và tư vấn khách quan.

Z10 mình thấy là 1 chiếc smartphone hoàn hảo với giá tiền 7tr hiện nay. PIN yếu là so với những chiếc flag ship của các hãng khác thôi. Thêm 300k là có viên pin thứ hai rồi. Mà nếu cường độ chơi game và 3G thì các smartphone khác cũng ko trụ đc lâu đâu (trừ dòng phablet).

18. N_K_T

N_K_T Member

BB Model:
    BB Z10
    Vâng. Đây chính là sự khác biệt với những fan của BlackBerry. Với 6tr5 thì z10 là 1 sự lựa chọn quá hoàn hảo. Vđề ở đây là pin nó k đc khoẻ thôi. Pin mới thì 500k chứ bác. Còn về các phiên bản thì bạn tham khảo thêm các bài viết trên 4rum đó. Các phiên bản khác nhau phân cho vùng khác nhau mà thôi. Nghe thiên hạ đồn thì cứ 002-003 mà fang :D

19. sev3n_k3n

sev3n_k3n Active Member

BB Model:
    Q10 + Z10 + PB
    Các bản của Z10 có rất nhiều bài nói về nó, bạn nên tham khảo thêm trên diễn đàn nhé. nhận tiện mình cũng giúp bạn luôn : z10 có 4 bản

001 chíp khác so với 3 chíp còn lại, luôn cập nhật rom OS sau 3 bản kia, thấy bảo pin em nó tốt hơn ( là bản châu á), không hỗ trợ 4g ( việt nam mới có 3.5 g thôi )

002, 003, 004 sử dụng 2 băng tần sóng la GMS và CDMA hỗ trỡ ở các nước có CDMA, hỗ trợ đến 4g

Mua thì cứ 002, 003 mà phang thôi, mua mới thì 1 số thương gia uy tín bán hoặc có bạn ở nước ngoài gửi về thì ngon

Test đối với hàng mua lại thôi bạn, màn hình, nguồn, các chức năng vậy thôi
    có người biết đi cũng vẫn hơn giá rao động từ 5tr đến 6tr cho 1 em đã qua sử dụng

20. Zguy3n

Zguy3n Active Member

BB Model:
    PP
    cũng muốn đổi máy cho vợ từ ip sang cơ mà sợ đồng chí ấy đếch dùng nổi..haizz..quen ip quá rồi

Đang tải...