Có một số vấn đề gặp phải với BB Theme Studio

Thảo luận trong 'Theme - Hình nền' bắt đầu bởi satan_f5, 5/6/11.

Chia sẻ trang này

1. satan_f5 Active Member
    BB Model:
    Touch 1202

Số bài viết:
    618
    Mình đang học làm theme để giết thời gian, nhưng gặp phải vấn đề như sau:
    1) làm sao để mình chèn 1 tấm hình làm phần nền của 6 cái icon ngoài màn hình chính?
    2) Làm sao để gỡ bỏ cái khung màu đen luôn bao quanh cái icon trong phần menu, nó như là chia cắt các icon với nhau vậy! có hình minh họa cho các bác dễ chỉ em, em ngu dại lắm! :D

Tags:
  2. Sadi

Sadi Moderator

BB Model:
    8700g + Nexus 5
    1. ko hiểu í bác :D
    2. cái viền đen phía sau icon đó gọi là "tab" bác tìm trong mục application screen, muôn bỏ nó đi thì tạo 1 cái ảnh trong suốt r` thay vào thôi :D

3. satan_f5

satan_f5 Active Member

BB Model:
    Touch 1202
    1) Em làm được rồi :D
    2) còn vấn đề 2, mình dùng PTS tạo 1 file ảnh *PNG nhưng để trống, đến hồi chèn vào Theme Builder thì đứng máy luôn, còn nếu làm 1 cái ảnh trong suốt (như dạng gương) thì nó cũng okie, nhưng mà mỗi cái khung nó sẽ có khoảng cách trông như là ghép các tấm kiếng lại với nhau có khoảng cách khoảng 1mm chứ không phải là hoàn toàn không thấy :D Vậy liệu bác Sadi có share cho tấm hình để mình chèn không :D

Em lại phát sinh cái vấn đề tiếp theo là sao lúc preview ảnh trên máy tính, các icon trông rất ư là bóng bẩy, nhưng khi add vào theme builder và preview trên simulator thì nó lại không được sắc nét, thế là vì sao bác nhỉ?

Cuối cùng xin cảm ơn bác Sadi :D

4. phungleduong

phungleduong New Member

BB Model:
    Z10
    có lẻ là hình .png bạn chưa làm trong suốt hoàn toàn

5. Sadi

Sadi Moderator

BB Model:
    8700g + Nexus 5
    oài, vấn đề đó thì tại máy của bác thôi chứ em chèn có sao đâu, vào pts tạo 1 file trong suốt mới, save ra rồi thay thôi chứ có làm j đâu nhỉ :-/ còn icon thì bác nói vậy em ko rõ, icon thì chỉ việc resize đúng tỉ lệ rồi thay vào thôi :D

6. satan_f5

satan_f5 Active Member

BB Model:
    Touch 1202
    Êh hê hê, cuối cùng thì em cũng mày mò ra bác ạ :D tự mày mò có cái thú riêng của nó, nhất là phần composer :)

Đang tải...