Chủ đề dành cho anh em vào 'Kể tội BlackBerry Z10'

Thảo luận trong 'Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (BB10)' bắt đầu bởi vnbb, 7/4/13.

Chia sẻ trang này

1. July3rd

July3rd Member

BBLink quá thông minh. File ảnh hay phim gì của mình nó đều moi ra dc hết. Phim thì nó còn để lại thumbnail rõ to nữa chứ, mà toàn là phim-mà-ai-cũng-biết-là-phim-gì-đấy....

khaisilk1910 thích bài này.
  2. duong-bat-a

duong-bat-a Member

Em cũng mới xài z10 được vài ngày, os 10.1 nên có một vài đánh giá như sau:
    1. Danh bạ: em thấy phần này khá hay. Tuy lúc đầu nó đồng bộ và link nhiều tài khoản thấy cũng hơi rối nhưng quen rồi thì thấy hay. Em chỉnh trực tiếp trên gmail nên phần đồng bộ cũng ok. Duy chỉ có 1 điều cần lưu ý với các bác là khi lưu danh bạ, nên điền đầy đủ thông tin ở cả 2 trường firstname và lastname, như thế thì khi link tên sẽ không đổi
    2. Các phần còn lại như phần mềm chưa thể chạy ngầm, ít ứng dụng thì còn phải chờ
    3. Copy past thì ổn rồi
    4. Duy chỉ có 1 điều làm em bực là cái voice dialing. Mỗi lần cắm tai nghe vào là nó lại chạy thằng này, nghe nhạc cứ cà giật

3. quoc_nhai

quoc_nhai Active Member

BB Model:
    Q10
    Chưa chia sẻ được danh bạ, tin nhắn, mail, ghi chú với Playbook qua Blackberry Bridge.

4. b_asuka2004

b_asuka2004 Active Member

BB Model:
    9900 white roger
    -Một tính năng em rất thích từ thời BB cùi là auto on/ off,em thường dùng vào buổi đêm để tíêt kiệm pin mà sáng vẫn báo thức ổn.pin ít sụt lại ko thấy co.giờ để máy qua đêm sáng lại bị hao tương đối.
    - Sạc thì z10 sạc chậm quá.
    - vỏ hơi lởm : nâp đĩt ọp ẹp, hôm đập hộp đc tặng cái case lắp thủ, tháo cẩn thận lắm vẫn trầy 4 góc. May mà vỏ BB dễ thay hơn ip nbưng vấn tiếc quá.
    Nói chung hệ điều hành và thiet kế ổn. Hầu như đáp ứng được nhu cầu của em. Mong BB sớm có những cải tiến để ko phụ tình yêu của mọi người.

5. buihungtt

buihungtt New Member

BB Model:
    9000 playbook 16G
    Vấn đề nhiều người kể tội vẫn là: "Tiền"

6. hothusa

hothusa Member

BB Model:
    PP
    Xài Z10 từ đầu tháng 3/2013, có rất nhiều điều muốn chia xẻ, nay có thời gian nên mình tuôn trào luôn 1 lần.

1/ Gửi tin nhắn SMS tự động chuyển thành MMS, người nhận nhận 2 tin cùng nội dung. (các bác đừng nói là mình vào tùy chọn chỉnh lại nhé, mình đã vọc nát hết rồi, nhưng vẫn không được)

2/ Gửi tin SMS cho nhiều contact cùng 1 lúc thì bị lỗi, nội dung lỗi là: 'Message could not be delivered to at least one recipient". Cái này mình gửi ở 9900 phà phà....! (các bác đừng nói là mình vào tùy chọn chỉnh lại nhé, mình đã vọc nát hết rồi, nhưng vẫn không được)

2/ Push mail quá chậm không hiểu tại sao, mình thấy rất chậm hơn so với lúc còn xài 9900. 9900 gần như là tức thời, còn con này push mail quá chán. ===> Điều này làm mình thất vọng nhất.

3/ App Yahoo Messenger load quá chậm, khi sign in vào thì 1 lúc sau (khoảng 30 giây) thì mới hiện lên Contacts ===> thua xa các dòng OS 7 (9900 là ví dụ). và các tùy chọn trên Y!M ở Z10 quá ít, không chi tiết như OS 7

4/ App Facebook thì khi ai nhắn tin thì 1 hồi lâu sau mới nhận được, tối qua, ngồi chung với 1 bạn, bạn đó nhắn vào Facbook lúc 18h15, nhưng khi về đến nhà lúc 19h30 mới nhận được. Mà vấn đề là mình vào Facebook thì mới thấy tin nhắn, nếu không vào chắc không thấy luôn quá...! ===> ở 9900 thì không có

5/ BlackBerry Protect ở Z10 khi còn ở OS 10.0 thì không có chức năng Backup or Restore dựa trên BlackBerry ID của mình. Làm lần đó cầm Z10 mà không Resstore được, mãi đến khi có OS 10.1 mới có (khi đó mình đã xử lý xong phần Restore rồi)

6/ Độ trễ khi call ai đó quá lâu (cái này đã có người complaint rồi, nhưng mình vẫn nhắc lại).

Không biết sau này BlackBerry có thay đổi OS và các ứng dụng nãy giờ mình kể cho tiện lợi thêm hay không nhưng giờ mình thấy chán quá, cứ nhớ về 9900 hoài.

Note:
    - Mình dùng STL 100 - 2 và BIS Mobifone, SIM to cắt ra, chưa đổi SIM nhỏ.
    - Không biết có phải do mình xài 9900 lâu quá nên mình chưa quên được ảnh hưởng của 9900 hay không, vì mình cứ so sánh Z10 với 9900. Nhưng đối với mình đến lúc này thì 9900 là rất tốt.
    Suốt ngày cứ suy nghĩ là sẽ mua 9900 xài lại.​

7. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
  8. Jackyloi2110

Jackyloi2110 Member

BB Model:
    Z10
    Khi vào ápp bất kì, nếu có có thông báo text, Facebook hay bất cứ thông báo nào toí thi nó thật sự ko hiển thị j cho mjnhf biet, chi co sound va den led thoi..thua iphone ở khoản này

9. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Jackyloi2110 thì có đèn Led mà bạn. Và nó không hề làm gián đoạn công việc đang dang dở của bạn (lịch sự thế mà :) )

Còn bạn muốn xem nhanh nó là cái gì thì chỉ cần vuốt nhẹ từ dưới lên 1 xíu là nhìn thấy cái icon notification của nó ở cạnh trái mà.

10. july3rd91

july3rd91 Active Member

Vậy là cũng có bác bị lỗi facebook ko push giống mình. Bác nên up lên bản 2354 đi, facebook cải thiện rõ rệt lắm.

Bác dùng mail gì mà ko push dc thế? Mình dùng 1 gmail và 1 Ymail, gmail thì push liên tọi, chỉ có Ymail là ko push dc, nhưng mình để thời gian refrest là 5 phút nên cũng đỡ dc phần nào.

App YMess mà bác đang dùng ko phải là app Native mà chỉ là dc port từ Android sang nên nó ko ổn định là bình thường bác ah. Nếu có điều kiện thì bác nên mua IM+ mà dùng.

11. dual1

dual1 Member

BB Model:
    z10
    Thiết kế z10 tệ nhất là cổng sạc pin và micro HDMI. Để bên hông như zậy làm mỗi lần cắm sạc hoặc cắm cable rất khó để thao tác trên bàn phím ảo

12. bbvnNews

bbvnNews Well-Known Member

BB Model:
    9900
    Để ở cạnh bên như vậy giúp bạn có thể đặt trên Dock sạc mà vẫn xem phim được bình thường mà :)

Và cổng USB và HDMI ở cạnh nhau cũng có lý do của nó, cái Dock của Z10 nó sẽ có cả 2 chân usb và hdmi để giúp bạn vừa sạc, vừa xuất hình ảnh ra màn hình lớn HDMI. Giúp bạn có thể xem phim thoải mái mà không sợ hết pin :D

13. dual1

dual1 Member

BB Model:
    z10
    Ồ tiếc thay mình không có xài Dock. Nhìn lại thì cũng chẳng chết ai nếu họ thiết kế để bên dưới thay vì bên hông.

14. bbvnNews

bbvnNews Well-Known Member

BB Model:
    9900
    Để bên dưới thì bạn xem phim khi đặt trên Dock kiểu gì? Chịu xem màn hình co lại bé xíu hay nằm nghiêng để xem? :D

Bạn xem thêm bài này nữa nhé => [Video] BlackBerry 10 với bàn phím và chuột bluetooth, màn hình lớn qua HDMI

hanhtinhxanhdual1 thích bài này
  15. Luckyman6886

Luckyman6886 Well-Known Member

BB Model:
    8700
    Tiếp tục kể "lỗi" của Z10 nào các bác :)

16. hanhtinhxanh

hanhtinhxanh New Member

BB Model:
    z10
    Z10 không thể chuyển tin nhắn vào mail. Bác nào biết có app nào có chỉ cho mình với.

17. hanhtinhxanh

hanhtinhxanh New Member

BB Model:
    z10
    Z10 không thể chuyển tin nhắn vào mail. Bác nào biết có app nào có chỉ cho mình với.

18. ResearchInMotion

ResearchInMotion Super Moderator

BB Model:
    Nothing
    hanhtinhxanh: Message X nhưng phải chạy thường trú ở Active Frames nhé bạn! Bbos có cái Textforward quá lợi hại!

19. thao52cd5

thao52cd5 Well-Known Member

BB Model:
    Z10
    Bạn có thể mua lắp có ép da (giống kiểu ép da như ở máy 9000) lắp vào chắc chắn hơn mà đẹp nữa

20. thao52cd5

thao52cd5 Well-Known Member

BB Model:
    Z10
    Chạy video không đọc được file phụ đề kèm theo. Khi bật chế độ "quyền kiểm soát của cha mẹ" sau đó để các icon vào chung 1 thư mục thì bị lỗi mất 3 biểu tượng phía dưới "gọi điện, tìm kiếm, camera" và mất luôn cả số trang.

Đang tải...