Chủ đề dành cho anh em vào 'Kể tội BlackBerry Z10'

Thảo luận trong 'Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (BB10)' bắt đầu bởi vnbb, 7/4/13.

Chia sẻ trang này

1. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Chắc là mấy tuần này BBRY tập trung vào hoàn thiện bản 10.1 nên không thấy có update cho 10.0 nữa. Hi vọng như OS7, bản 7.1 mới thực sự ngon nên bản 10.1 chắc sẽ ngon và ổn định hơn nhiều :D

Theo những thông tin đã biết thì Q10 sẽ chạy OS 10.1 ngay khi ra mắt vào cuối tháng này tại Anh, nên khả năng Z10 cũng sẽ được lên 10.1 khoảng thời gian đó thôi :)

2. hieu1994

hieu1994 Well-Known Member

BB Model:
    Classic 9780
    Nghe anh em kể tội z10 mà thấy buồn quá, chả lẽ em nó lại tệ thế sao? Nhiều tội vô kể, thế mà đã có ý định quất 1 em, thôi kìm hãm sự sung sướng đo lại chờ q10 thần thánh vậy.

[ Posted by Mobile Device ] [​IMG]

3. blueis

blueis Well-Known Member

BB Model:
    PPSE
    Với e thì điều tệ nhất của Z10 là Pin. Đang dùng 9700, 2-3 ngày mới phải sạc 1 lần chuyển sang e này khó chịu vô cùng =(( . Trung bình ngày sạc 1 lần, vác đi cafe với bạn mà chơi Game với lướt Web 1 lúc là thành ngày sạc 2 lần ngay. Hy vọng bản upgrade OS tới sẽ cải thiện tiếp. Ngoài ra, còn 1 số vấn đề khác:
    - Apps chưa cho phép chạy ở chế độ background thực sự.
    - Contact detect hơi ngu, cứ phải Unlink với Link tại bằng tay do trong Setting ko có phần nào khai báo Country Code (Số mobile ở dạng 09xxxxx và +849xxxxxx ko coi là 1). Link xong, edit thông tin rồi Save thì lúc lưu được lúc ko. Vừa cái thử cái ContactX của các bác VietHop xem thế nào :).
    - Apps ít, chuyển từ Android sang lúc chạy, lúc ko và lỗi nhiều (Có mấy cái gây lỗi Camera >> phải Restart mới hết :( ). Cái này thì ko trách được vì hệ sinh thái nó đang sinh sôi. Nhưng hy vọng BB sớm lôi kéo các cty uy tín để có nhiều Apps chất lượng.
    Còn lại thì ko có gì phải hối hận khi cưới e nó về :D Máy chạy nhanh, connect Wifi và lướt Web siêu nhanh. E đọ với iPhone và các máy Android của mấy ông bạn thì cứ gọi là khóc thét, chấp click link trước luôn :x . Nhiều bác sợ máy nhẹ, cầm ko đầm tay nhưng e thấy sắm thêm cái ốp tầm 250K thì cầm cũng khá chắc chắn.
    So far so good ! Tương lai e nó ổn hơn thôi >:D<

4. henrykhoa2k9

henrykhoa2k9 Well-Known Member

BB Model:
    BlackBerry Passport
    Hi vọng BBRY sẽ phát hành 10.1 cho Z10 khi ra mắt Q10 luôn và sẽ fix đc đa số các lỗi cơ bản. Còn những lỗi trong lúc sử dụng thì chắc BBRY sẽ fix từ từ chứ mà fix hết 1 lần perfect rồi thì chả có gì để đổi mới và chả có gì để dân chúng hóng :)) như iOS giờ gần như bão hòa, muốn update cũng chả có gì để chữa ngoài vá lỗ hổng của hacker nhằm tránh jailbreak =))

5. phuongnh82

phuongnh82 Member

BB Model:
    9900
    Không có cài đặt qua link ota

6. ResearchInMotion

ResearchInMotion Super Moderator

BB Model:
    Nothing
    Còn cài Apps qua OTA thì hơi bất cập, vì Apps cho BB10 đa số có dung lượng khá lớn!

7. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    @ResearchInMotion: Câu này là sao, anh chưa hiểu ý chú lắm :D Vì update OS qua OTA như trên PlayBook là rất ngon mà

Cài từ BlackBerry World cũng là OTA đấy chứ ;;)

8. ResearchInMotion

BB Model:
    Nothing
    Bị loạn trí anh ạ :D

OTA đâu chỉ là cài thôi, còn tạo Link OTA nữa :)

9. banana_512

banana_512 Member

BB Model:
    9780
    Dung wifi sharing rat lau day ban! Thua con rua bo day! :)

10. ChangDau

ChangDau I feel lost inside myseft

BB Model:
    R-900
    Tùy bạn thôi, hê hê
    Mình đủ dùng và tùy biến cho tiện lợi là được.

11. Tushin

Tushin New Member

BB Model:
    Z10 SLT100-1 White
    Muti Select không có chọn tất cả và bỏ chọn tất cả :|
    Không khóa xoay màn hình khi ở chế độ landscape trong duyệt web và xem video được
    app Facebook khá ngu, mà chả hiểu tại sao hôm xem ảnh trên FB được hôm không
    Khó xem % pin, mình chỉ muốn lúc vuốt xuống hiện tùy chọn ở màn hình chính nó hiện % pin luôn thôi :|
    Màn hình dính vân tay, mà lau hết vân tay đi thì rít khó vuốt ^:)^
    P/s: À tiện có bác nào cho mình hỏi là sao BB protect không hoạt động với mình nhỉ, mình đã tạo BBID, xác nhận mail, bật BBPT trên Z10 rồi mà sao trên trang BB protect không hiện thiết bị :(

12. The-End

The-End Active Member

BB Model:
    BlackBerry Passport
    Em vẫn làm như vậy nhưng chụp xong nhìn vẫn bình thường anh ak :( những chỗ không lấy nét nó vẫn rõ mồn một :( hôm rồi có xem cái anh gì đó ở diễn đàn chụp hình cái bông hoa lấy nét đẹp lắm.

13. ResearchInMotion

BB Model:
    Nothing
    Muốn chụp xoá phông bạn phải cần đủ các tiêu chí sau:

- Để chế độ Close-Up, ở Z10 là WhiteBoard
    - Chụp vật thể ở gần và có hậu cảnh cách xa chủ thể

Mời bạn xem hình minh hoạ (chụp bằng Z10) và nhiều hình khác tại: Flickr

Ở hai hình trên, bạn dễ dàng thấy được hậu cảnh bị xoá mờ. Rất tự hào về Camera của BlackBerry Z10 :D

duynguyen thích bài này.
  14. TrongHieu

TrongHieu Member

BB Model:
    9300 + classic
    tội em nó là đắt quá :))

15. blueis

blueis Well-Known Member

BB Model:
    PPSE
    Thêm 1 tội nữa của em Z10, hình như cũng có bác kể rồi:
    - Ko call được từ số gửi trong SMS như các OS trước: thằng bạn nhắn cho 1 số phone, cọp sang màn hình Phone thì ko pệt được, chỉ có cách nhớ rồi nhập lại để call :(
    - 1 số ô textbox ko cho paste, VD như ở màn hình Phone hoặc màn hình nhập Key Wifi: ông em trg phòng gửi cho cái Key Wifi >> cũng nhập bằng tay luôn ^:)^
    Dùng em 9700 thì vụ này quá bình thg

16. code

code Active Member

BB Model:
    bold 9000 + z10
    Thực ra khi q10 ra mắt rất có thể sẽ có sự cải thiện về hdh và khi đó z10 sẽ đc ăn theo , còn tội của z10 nhiều lắm , vì nó mà em chấp nhận mua đắt mặc dù biết chỉ trong vòng vài ngày là nó có thể down giá , nhưng nói thật là từ lúc mua đến h em chưa thấy tiếc khi mua z10 với giá cao hơn bây h tận >=2tr , mặc dù các lỗi các bác nêu ở trên về contact, call, sms em đều dính , chứ về pin và sóng, 3g bật cả ngày là khá ngon rồi, ít ra em thấy ổn so với các máy bây h , các thứ còn lại từ trải nhiệm vuốt ve đến hình thức là rất thỏa mãn.

Chứ các bác đừng đem em nó ra so với q10 vì q10 nó sẽ sở hữu bàn phím cơ , vốn là điểm mạnh của bb , cộng thêm sinh sau đẻ muộn nên nó sẽ đc trau truốt nhiều hơn, con cả trong nhà bao h chả thiệt thòi :))

Sau khi dùng các hdh đã gần như hoàn chỉnh như ios và android , thì cái cảm giác dùng một hdh mới , thấy nó tiến bộ dần dần mà vẫn ko thua kém các hdh khác nhiều (ko so về app&games) v.v sẽ rất là vui và hào hứng, và theo ý kiến của riêng mình thì bb10 ít nhất là đã hay hơn windowphone 7&8 rồi :))

==>>>>>. Các bác cứ mua z10 đi cho sướng, em đảm bảo là ko khổ quá như các bác đọc ở trên đâu , đừng nghe các bác kia dọa :))

17. hoangvnb

hoangvnb Active Member

BB Model:
    Z10
    kể tội thì vẫn kể nhưng vẫn dùng và yêu quý nó mà b-)

18. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    @ResearchInMotion: nhìn hình cứ như là chụp bằng 1 em DSLR ấy nhỉ :-bd . Đây cũng là 1 tội lớn của Z10, camera thế này thì mấy hãng máy ảnh nó giận lắm đó :P

19. ChangDau

ChangDau I feel lost inside myseft

BB Model:
    R-900
    hehe, DsLR thì không dám nói, chứ máy PnS hay compact thì em Z10 cũng đủ làm khó rồi. Mặt tiện dụng thì lại tiện hơn cả PnS mới chết chứ! Mua Z10 khỏi mua máy ảnh du lịch chi cho lỉnh kỉnh :-bd

20. bancuoia3

bancuoia3 Member

Cảm ứng có vẻ hơi trễ thì phải, không biết các bác có cảm nhận thế không??

--- Added at 08/04/2013, 15:51 ---

duynguyen thích bài này.
Đang tải...