Chủ đề dành cho anh em vào 'Kể tội BlackBerry Z10'

Thảo luận trong 'Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (BB10)' bắt đầu bởi vnbb, 7/4/13.

Chia sẻ trang này

1. trunglev

trunglev Active Member

BB Model:
    Z10
    bạ thất vọng nhưng mình thì lại thích cái đó đấy .
    1) dễ thay thế khi cũ nát . bẩn tháo hẳn ra lấy nước rửa chén đánh .
    2) tháo ra thay pin dễ dàng. trong trường hợp chíp NFC hỏng chỉ cần mua cái nắp khác là xong.
    3) cái này mình thích nhất . nó không phải là nhựa thường mà làm từ fiberglass.

2. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    @ResearchInMotion: Bản BBL mới có đồng bộ danh bạ từ Outlook vào Z10 rồi mà :D

3. ChangDau

ChangDau I feel lost inside myseft

BB Model:
    R-900

Cái này mình nghĩ do viettel hoặc do yếu tố địa hình thôi. Sóng viettel cực kỳ củ chuối, y như phong cách hỗ trợ khách hàng của cái hãng viettel. :))

[ Posted by Mobile Device ] [​IMG]

4. minhkhang

minhkhang Member

BB Model:
    Passport
    Hy vọng là như vậy...

5. countrycowboy

countrycowboy Well-Known Member

BB Model:
    9780-PB64-Z30
    Nge bác vạch trần em nó thế này cũng thất vọng thật, có vẻ BB10 chưa thể hiện đc cái lõi thông minh. Thôi cũng là phải đợi em nó rớt giá mới trên tay đc. Đến lúc í hy vọng nó đc hoàn thiện hơn. Chứ mà vẫn tiếp diễn chắc mình dừng lại ở 978 thôi.

6. zz195zz

zz195zz Member

các bác cho e hỏi z10 trắng thì nắp lưng nó có dễ ngả vàng như 97xx ko? ngả vàng nhìn tởm lắm. ko thì đành phải chuyển sang đen vậy

7. TuanbeoDC

TuanbeoDC Member

BB Model:
    Q-Mobile
    Em dùng sync contact qua mail, thế qué nào em nó tự copy & paste vào máy, xóa danh bạ trong máy đến khổ, phải bấm chọn từng contact, mà chọn nhiều quá thì không xóa nổi. Nói chung hđh chưa hoàn thiện

8. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Ủa, cái đó là đúng mà, đồng bộ 2 chiều mà. Nó lôi từ email về và đẩy từ máy lên để 2 bên giống nhau mà, thế mới là "đồng bộ" chứ :)

Bạn xóa thế có khi nó xóa luôn cả trên mail đấy.

Nếu bị trùng lặp thì bạn gỡ đồng bộ với Email, xóa toàn bộ contacts trên máy rồi configure đồng bộ lại từ mail về.

9. bitis06

bitis06 Well-Known Member

BB Model:
    CLASSIC+PASSPORT.
    Phần mềm ưng dụng ít quá ạ. E dùng mà ko có chặn cuộc gọi, tin nhăn Spam, quảng cáo. Ko có blackbook. Hihi. Chưa dám dùng lắp sim chính.

10. guntx

guntx MC Phan Anh

BB Model:
    8820 AT-T
    Mình thấy từ os thấp đến cao của  blackberry đều không có chế độ ấn số là hiện tên đã lưu trong danh bạ. Cứ bấm số 0 phát là no contact. @@

11. hnd1710

hnd1710 Well-Known Member

BB Model:
    Passport
    Máy Mình Cũng STL100-3; OS 10.0.10.672 những k co hiện tượng nào như máy bạn,mình cũng dùng sim viettel 3g dow vù vù :D

12. jinzo

jinzo Well-Known Member

BB Model:
    Z10
    - Công nhận là phần nắp lưng ko được khít khi nắp vào máy. Dưới đáy nó hơi bập bùng xíu nên dùng một thời gian sẽ bị bụi vào loa, nhưng may là mình dùng bao da. :D
    - Phần mềm thì thiếu nhiều cái để nói nhưng không chê được vì nó còn mới nên sẽ có nhiều bản upadte chứ giao diện, cách quản lý, sử dụng thì quá tuyệt rồi.
    - P/s: Bác nào có phần mềm blackbook or tương đương cho Z10 ko cho e với.

Thân ái !

13. duonganhhao

duonganhhao Member

BB Model:
    Blackberry 6710
    khoái bác này! :-bd

14. tnh.violet

tnh.violet New Member

BB Model:
    Z10
    Ít ứng dụng, android chưa đc hỗ trợ mạnh :(( với pin yếu quá :(( e muốn pin mạnh hơn, kể mà BB thêm đc 1 cục 3000mah thì không còn gì mà nói :))

15. lethong

lethong Active Member

Đọc qua bài của những "bác" đã được trải nghiệm OS BB 10 trên Z10, là 1 fan BB gần 3 năm mình không "tin" những điều bất tiện ở phần contact và dial có thể xảy ra trên BB 10. Mình đã xem online buổi ra mắt BB 10, trong đó có phần contact và dial rất tiện dụng vì đã được link tới email, FB, TT... Không lẽ thực tế không như là "mơ" :) Mình đang háo hức chờ Q10 vì rất ghét cảm ứng mặc dù mọi người nói Z10 đã thay đổi khái niệm về bàn phím vật lý. Nhưng với mình ảo vẫn là ảo không thể là thực được. :D

16. pinevn

pinevn New Member

BB Model:
    9800
    Sau một thời gian mình dùng và voọc z10, kết luận HĐH có vấn đề:
    - Gọi 1 cuộc điện thoại, ức chế kinh chả thông minh tí nào cầm 1 tay chọt mãi cái biểu tượng call trên màn hình mà nó chả chạy mẹ gì, cảm ứng cùi. vào rồi thì xử lý khá chậm, load chậm, vào danh bạ gõ 1 ông thì cũng ko cho gọi (hiển thị gọi, hay gửi tin nhắn).
    - Xóa danh bạ thì ôi thôi nản, chọn khoảng 100 cái contact để xóa thì chờ như treo máy mất nửa tiếng, nói chung là xử lý danh bạ cực yếu
    - Thằng bạn gửi cho cái số điện thoại vào tin nhắn, ko làm thế nào mà gọi được ức chế như một số bạn đã gặp phải. Lên Crackberry thì chúng nó ko bị thế chỉ khi thêm số 0 ở đầu như số di động của VN là xảy ra cái lỗi ko gọi được từ SMS.
    - Ứng dụng thì ít mà toàn ứng dụng cùi, port ứng dụng từ android sang thì chạy giật vô đối.
    - bàn phím vuốt hay thật nhưng thi thoảng vuốt thì cả frame bay lên.
    - Bật 2G/3G phải làm rất nhiều thao tác
    - Camera chụp choẹt ức chế, xấu (mình cũng thông cảm với ông BB khoản này) thua cả con ip4
    Hi vọng sắp tới BB sẽ lưu tâm chỉnh sửa nâng cấp HĐH.

17. xmallville

xmallville Active Member

Vl thế nhỉ. Thế này thì bao h mới đến lượt playbook đây. Trên điện thoại còn chưa đâu vào đâu
    . Mà tưởng mạng mủng quảng cáo king lắm mà, hạ nốc ao hàng loạt các anh hùng hảo hán :3

18. ResearchInMotion

ResearchInMotion Super Moderator

BB Model:
    Nothing
    @lethong Bạn hiểu nhầm rồi. Có ai chê nó không thể quản lý Social ngay trong danh bạ đâu. Mọi người đang kể tội HDH OS 10 còn nhiều bất cập.

@pinevn Chụp hình thì không xấu đâu. Quan trọng là biết vận dụng vào trường hợp nào.
    Bạn xem ở Facebook của mình ý :P

19. lethong

lethong Active Member

Mong là mình hiểu nhầm. Vì mình thấy contact và dial là phần cơ bản của 1 di động. Mà BB là 1 smartphone và BB 10 là 1 OS tạo ra sự khác biệt với phần còn lại ;;) nên nhưng bất cập thế thì mình không tin là xảy ra ở BB 10. Ah, không phải là mình chê phần social nhé. Vì cơ bản mình không thích cái này. :D

20. vinhcan

vinhcan Active Member

BB Model:
    Z10 + 9900
    Đúng là có nhiều lỗi như các bác nhận xét, lúc đầu em chờ đợi Q10 nhưng "Không kìm hãm sự sung sướng bb10 được " nên đã cưới 1 em Z10. Giờ biết em bị" hôi nách" thì cũng phải ôm em thôi, chờ cơ hội cơi nới Q10, chứ bỏ đi tội em nó.

Đang tải...