Cho em hỏi về Hangouts trên Z10

Thảo luận trong 'Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (BB10)' bắt đầu bởi lapnghiep123, 6/2/14.

Chia sẻ trang này

1. lapnghiep123 New Member
    BB Model:
    Z10

Số bài viết:
    5
    Em chào các bác,

Em là fan của BB vài năm nay rồi, vẫn lên BBvietnam thường xuyên nhưng chưa bao giờ đăng bài. Hôm nay em muốn xin các bác tư vấn chuyện này. Chuyện khá là loằng ngoằng :D

Em mới sang Mỹ đc vài tháng. Trước đây ở VN thì em dùng Bold 9000, nói chung là không có gì phàn nàn cả. Sang bên này em muốn đổi điện thoại mới nên ban đầu chọn mua Q10 (hồi tháng 8 năm ngoái). Nhưng sau 3 ngày sử dụng thấy hệ điều hành còn lỗi nhiều, máy nóng và pin hao nhanh và có một số cái bất tiện mà vì điều kiện thời gian không cho phép mày mò nhiều nên em đã quyết định đổi sang iPhone 5.

Trong thời gian đấy thì em chưa có chỗ ở ổn định nên con Bold9000 cất vào một chỗ không để ý. Sau đó thì chết nguồn và em không thể nào làm cho em ấy sống lại được, em tiếc lắm vì nó là quà tặng của một người bạn thân.

Nói thật là iPhone 5 ngoài cái ứng dụng đầy đủ ra thì em không thích nó ở điểm gì cả. Bàn phím lởm, danh bạ lởm, cái chức năng chính là gọi điện thì rất nhiều lỗi và chậm. Em vẫn ngày đêm nhớ về BB và gần đây vì không chịu được cơn nghiện đã mua một em BB9700 về để...tra từ điển:)). Nói thật là em không làm gì khác với em BB9700 này được vì sim em dùng là của Verizon (CDMA) không thay vào được và wifi ở trường em là loại WAP2-Enterprise, 9700 cũng không vào được. Em còn khoảng 20 ngày để trả lại em 9700 này.

Gần đây em thấy Z10 giảm giá và lên 10.2, em máu lắm, ngày nào cũng lên amazon với ebay ngắm nghía. Nay tìm được em Z10 bên này $174 còn khá mới, đang tính mua cho thỏa cơn nghiện nhưng còn băn khoăn vài điều:

Một là em nghe bảo pin nó không được tốt đúng không? Các bác dùng được từ 9h sáng đến 9h tối không? Cái này em nghĩ em có thể khắc phục bằng cách mua Portable Charger được.

Hai là cái Hangouts, cái này quan trọng với em vì em thường xuyên Hangouts về nhà và với bạn bè, có bác nào dùng thử chưa? Chạy có ổn không?

Các bác cho em vài lời khuyên. Có nên bán iPhone 5 đi để dùng Z10 không? Bên này mua sim không dễ như ở VN nên em khó dùng 2 máy lắm.

Em cảm ơn các bác đã đọc đến đây và mong sớm nhận được phản hồi.

Sửa lần cuối: 6/2/14
    Tags:
  2. sev3n_k3n

sev3n_k3n Active Member

BB Model:
    Q10 + Z10 + PB
    Z10 os 10.2.1 rồi bạn ơi.
    Pin giờ thì quá tốt rôi.ứng dụng đầy đủ. Nên.mua bạn ah
    còn hangouts em k dùng nên k biết

Sent from my Z10 using Tapatalk

3. lapnghiep123

lapnghiep123 New Member

BB Model:
    Z10
    Cảm ơn bạn sev3_k3n. Bạn nào có Z10 chạy Hangouts rồi có thể cho mình biết không. Cảm ơn các bạn nhiều.

4. mrcantona

mrcantona Well-Known Member

BB Model:
    10
    trong suy nghĩ của mình thì app android dùng tạm thì đc chứ chẳng lúc nào ngon
    mà nếu bạn thích rồi và có điều kiện thì cứ mua đi rồi tính sau cũng đc

5. huytuan

huytuan Active Member

BB Model:
    BB Z10
    Không dùng được. Đừng bao giờ nghĩ app Android sẽ chạy ổn định.
    Pin thì còn tuỳ bác dùng.

6. lapnghiep123

lapnghiep123 New Member

BB Model:
    Z10
    Cảm ơn các bác. Em vừa order rồi. Em biết là em mà chưa mua ngày nào là còn khó chịu ngày đấy. Thế nên cứ mua, dùng một tuần không thích thì được trả lại nên không lo lắm.

chuotgao thích bài này.
  7. caonguyentc

caonguyentc Active Member

BB Model:
    Z10
    BBM với bạn bè và gđ đi bạn và sắm ngay z10. Giải trí hãy để ipad lo :D

8. Dũng Maxx

Dũng Maxx Active Member

BB Model:
    BlackBerry z10
    Z10 thì chơi game mới lo pin yếu thôi chứ dùng nghe gọi bt có khi hơn ngày mới hết bác ạ

9. mrcantona

BB Model:
    10
    qan trọng là có ai dùng BBM cùng ko

caonguyentc thích bài này.
  10. caonguyentc

BB Model:
    Z10
    :3 quả thực là e dùng bb 5 năm r, nhưng chưa nắm rõ bbm vì cực ít dùng :P đợt này lên bb10 mới tập tọe nhưng mà ít bạn bè quá :(

mrcantona thích bài này.
  11. mrcantona

BB Model:
    10
    danh bạ BBM của mình có đúng 2 người, 1 thằng bạn dùng bb và 1 người là bác phandan080388 :D

Sửa lần cuối: 6/2/14
    phandan080388caonguyentc thích bài này
  12. caonguyentc

BB Model:
    Z10
    nó quản lý theo sdt nữa thì có phải hay k :D

13. lapnghiep123

lapnghiep123 New Member

BB Model:
    Z10
    Đúng là bạn bè em chẳng có ai dùng BBM cả. Gia đình thì càng không vì bố mẹ và chị đều không dùng smartphone, chỉ toàn Nokia pin trâu sóng khỏe thôi. Trước lúc đi dạy mãi mọi người mới biết dùng Hangouts đấy :D.

Anw, thứ ba tuần sau máy của em sẽ về, có gì em sẽ chia sẻ sau.

14. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Bản BBM cho BB10 và iPhone, Android đã có thể tự tìm bạn bè trong Danh bạ, Facebook để gợi ý cho bạn Invite rồi mà. Bạn nên lưu cả địa chỉ email của bạn bè vào Danh bạ nhé :)

caonguyentc thích bài này.
  15. ckboy

ckboy New Member

BB Model:
    9700
    Bạn vào BlackBerry World rồi tải gtalk về dùng. Hangouts chỉ là bản nâng cấp của nó thôi mà.

Đang tải...