Chính sách bảo hành của BlackBerry cụ thể có gì? Có hay không việc trả bảo hành vì... cấn!

Thảo luận trong 'Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (BB10)' bắt đầu bởi ChangDau, 26/7/14.

Chia sẻ trang này

1. thanhbinhdnhk

thanhbinhdnhk Active Member

BB Model:
    PS+Z10+9700+playbook
    Xong rồi bạn à. Máy mình tầm 2 tuần.từ 5/7-18/7

2. toyoka

toyoka Active Member

BB Model:
    8820
    Như bạn nói là họ sẽ giữ máy để tests lỗi pin ảo. Và mất 10 ngày để có máy mới. Cho hỏi là bạn bảo hành khi nào?

3. bemon

bemon Active Member

BB Model:
    Q10
    Q10 của em bị cứng phím C, đi bảo hành từ 17/6 đến giờ vẫn không có tin tức gì. Đầu tiên gửi bảo hành ở smartcom, họ nhận BH. Sau hôm 1/7, gọi qua Toàn Châu nó bảo máy đang ở SG. Cứng phím C mà BH hơn tháng rồi chưa xong. Chán kinh lên được

4. Quan BB

Quan BB New Member

BB Model:
    z10
    Tôi đem máy về nhà luôn rồi bác . Tôi nói chiện 1 hồi với bên TTBH thì a nhân viên quản lý ở đó nói rằng do hãng Smartcom từ chối chứ không phải không mún bảo hành . Tôi rất là bực mình nếu đã từ chối bảo hành thì từ chối ngay từ đầu để tôi phải gọi tới gọi lui và rồi con hẹn tôi khi nào hãng đem main qua thì tụi em se thay cho a liền . Cho lâu nóng ruột quá nên hôm t7 tôi ghé qua xem sao thì bi từ chối bảo hành và hủy bảo hành luôn ;(( à phiếu hủy bảo hành còn ghi rõ máy cấn góc nữa chứ @@

5. thanhopen

thanhopen Member

BB Model:
    Z10
    Thôi chính hãng làm gì, dẹp thôi các bác ah. Nhà phân phối của Blackberry làm như cứt.

6. hieu1994

hieu1994 Well-Known Member

BB Model:
    Classic 9780
    Bác nói hơi quá đấy bác, hàng chính hãng ít ra vẫn được cái nguồn gốc, có lúc máy có lỗi cần bảo hành mới khổ thôi. Mới đọc bài viết của bác babyboy2630 trên kia, thấy dc cái bọn bảo hành ở Việt Nam làm ăn quá chộp giật, bán được hàng xong là phủi tay.

7. Ngoxuanphuc

Ngoxuanphuc Active Member

Hay là mình may mắn nhỉ!! Mình cũng như bác luka , smartcom cũng đổi máy mới sau 5 ngày. Hỏng loa thoại và pin ảo. Rất nhiệt tình và rất mau mắn.

luka thích bài này.
  8. sa52

sa52 New Member

BB Model:
    Playbook
    Mình kinh nghiệm là đi bảo hành thì đừng có hiền. Nói thật là làm việc với nhân viên, họ cũng tuỳ người, có nhiều bộ phận bị sức ì nên cứ để đó, chưa nói đến lương thấp nên cứ làm hết giờ rồi xong. Sếp bên đó không mạnh nên mới làm ì nhân viên. Sự thật là mình thấy mấy người đi bảo hành cứ to mồm là sẽ được nhanh.

9. sonroses

sonroses Active Member

BB Model:
    Z10-9780
    Bác nhớ nhá, lần tới PP ra mắt, có điều kiện sẽ ủng hộ bên bác 01 chiếc :D, cũng biết bác từ lâu nhưng hiện tại ko khoái Z30 lắm nên chờ PP, tạm thời chung thuỷ với Z10 & 9780 .

10. thanhbinhvn

thanhbinhvn Active Member

Tiện đây, mình kể chuyện này để các bác hiểu tại sao máy bị móp vỏ thường bị từ chối bảo hành. Hôm trước qua chỗ cu em chơi, có khách thay cảm ứng PB 3G+ do làm rơi vỡ. Khách yêu cầu thằng em mình làm sao bóc được cái tem laser của bên bán hàng ra và dán lại và tháo máy ra đẹp nhất để không ai nhận ra.

11. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Bán hàng và Bảo hành là 2 thằng khác nhau nhé bạn (ở Việt Nam)

12. hieu1994

BB Model:
    Classic 9780
    Thì em có nói 2 thằng bán với bảo hành là 1 đâu, chỉ bảo về chất lượng hàng thì có thể yên tâm về nguồn gốc nhưng có lỗi thì cái thằng chịu trách nhiệm bảo hành nó làm ăn chả ra gì :)

13. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Câu cuối bạn nói "làm ăn quá chộp giật, bán được hàng xong là phủi tay." nên mình mới quote mà :)

hieu1994 thích bài này.
  14. thidung

thidung Member

BB Model:
    9700
    Cái hiệp hội người tiêu dùng kia là 1 ý kiến hay đấy. Ít ra các bác bị từ chối bh cũng còn có chỗ mà bấu víu. Đó cũng là 1 quyền lợi của người tiêu dùng mà tự họ chối bỏ lâu nay ( để tẹo e serach xem cái của nợ đấy nó ở chỗ nào gần nhà =))))

15. Tan Loch

Tan Loch Moderator

BB Model:
    Z10
  16. brian81090

brian81090 Active Member

cái này thì diễn ra là ở nước ngoài, không phải là ở VN, ở nước ngoài thì mọi thứ đều chặt chẽ, và SS làm vậy thì chỉ tốn 1 khoản tiền nhỏ nhưng cái đạt được thì gấp trăm lần. Ở nước ngoài nếu xảy ra trường hợp đối với thiết bị BB thì mình thì theo mình nghĩ BB cũng làm vậy thôi. Còn ở VN thì lại là 1 câu chuyện khác :D

Tan Loch thích bài này.
  17. hieu1994

BB Model:
    Classic 9780
    Chết, sai sót sai sót :D Ý em là mua được con máy mà có lỗi thì xác định :)

18. hairyscary

hairyscary Active Member

BB Model:
    9000
    Em thấy Xì mát cơm tuyên bố bảo hành được chuyển qua Toàn Châu, chứ có thấy hãng BB nói gì đâu, nên mới cho là thế. Em đã bẩu rằng đấy là ý kiến chủ quan của em rõ ràng mà.
    Còn chuyện em chửa bao giờ mua và sử dụng một thiết bị mới và chính hãng nào thì cũng khó giả nhời bác vì:
    (a) chuyện đấy hoàn toàn là chuyện cá nhân của em, deck liên quan gì đến bác hay bất kỳ ai khác. Nếu bác cứ phải đè người khác xuống để thấy mình cao hơn thì đề nghị không để em phải liên quan. Nói chung người có tự trọng thì ko nên nhúng mũi vào chuyện riêng của người khác, phỏng ạ?!
    (b) Chuyện bác đoán về em thế nào là chuyện của bác, em éo quan tâm và chắc chả ai khác quan tâm ngoài bác. Vậy nên đề nghị bác giữ lại cho riêng mình chứ đừng thổ tả ra đây. Nó không liên quan gì đến nội dung chủ đề và cũng chả giúp gì cho bạn Quân BB cả.
    (c) Đừng nguy hiểm quá với cái đoạn mua và sử dụng một thiết bị mới và chính hãng ở cái xứ VN này, buồn cười lắm. Ở VN có rất rất nhiều người không mua đồ mới và chính hãng ở VN đâu bác.

Ngoài ra, vấn đề cấn góc điện thoại của bạn Quân BB thì ta cũng chỉ biết là cấn góc, và bị từ chối vì cấn góc. Đến thế nào là cấn góc thì còn có thể hiểu theo nhiều cách khác nhau. Vậy thì có lẽ là không nên chém nó ra thành rơi hay đập hay gì đó khác, phỏng ạ?

Sửa lại tí và thêm tí chuyện: Bác nào hay đọc mấy cái forum nước ngoài có lẽ sẽ thấy chuyện than phiền về bảo hành và service của BB ở nước ngoài rất nhiều, ở cả Mẽo luôn. Chuyện bảo hành của BB thì không phải là vấn đề ở riêng VN.
    Thêm nữa, Z10, ở Mẽo chẳng hạn, cũng bị trả lại nhiều vì lỗi vặt. Có người thay 3 máy trong năm đầu tiên luôn. Vậy nên việc bảo hành cho Z10 càng căng thẳng hơn.

Sửa lần cuối: 28/7/14
  19. fiohtuananh

fiohtuananh Member

BB Model:
    Galaxy S6 Dous
    Đó là ột trong những nguyên nhân làm cho thương hiệu Blackberry đang dần biến mất đó bạn !

20. steven chau

steven chau Member

nhiều khi thấy thương gia bán máy cũ còn uy tín hơn mấy cha này phát nản

Đang tải...