Chiếc BlackBerry đầu tiên do Foxconn sản xuất có tên mã "Jakarta", ra mắt khoảng Tháng 3 - 4/2014

Thảo luận trong 'Tin tức BlackBerry' bắt đầu bởi bbvnNews, 20/12/13.

Chia sẻ trang này

1. MrStar1102

MrStar1102 Active Member

BB Model:
    8320 9900 9780 Q10
    Bac quicoctu đi làm rồi, du học đàng hoàng mà phát ngôn và tranh luận "hay ho" ghớm :-j

Sent from my BlackBerry 9780

2. BerryKing

BerryKing Well-Known Member

BB Model:
    Blackberry Z30
    VIVAS LOTUS S1 - điện thoại chắc chắn 100% không từ Trung Quốc (kể cả linh kiện nhỏ nhất, mấy bác VNPT khẳng định thế) sẽ đáp ứng nhu cầu của bạn :)

xmallville thích bài này.
  3. xmallville

xmallville Active Member

Bạn biết nó Đa QUỐC GIA, vậy bạn có biết nó thực tế thuộc sở hữu chủ yếu của các ông chủ nước nào ko? 1 người Việt Kiều, mang quốc tịch Việt Nam nhưng mở 1 công ty ở Trung Quốc thj mình vẫn muốn ủng hộ họ. Nhiều mem ko muốn lảng tránh vấn đề Việt Nam, Trung Quốc. Và mình cũng vậy. Vào diễn đàn, bản thân đa số đều là muốn tìm ở đây 1 niềm đam mê, và 1 thú vui công nghệ, nên ko có ai cấm họ được bảo vệ niềm đam mê đó. Giống như bạn thích bóng đá, và bạn hâm mộ MU, đương nhiên bạn muốn MU sẽ tốt và đẹp r đúng ko

4. phuongnam72

phuongnam72 Well-Known Member

Một chiếc SS made in Bac Ninh chắc phù hợp nhất với bác! :D

Sent from my BlackBerry 9900 using Tapatalk

5. newcommer

newcommer Well-Known Member

MU bị Mỹ mua, MC bị Arab mua, Chelsea bị Nga mua ... nhưng nó vẫn là các CLB Bóng đá Anh không lẫn vào đâu được. Nên bạn yêu BB, những gì làm cho BB tốt đẹp hơn thì mừng chứ sao cứ phải xoắn :)

6. xmallville

xmallville Active Member

Đừng bắt bẻ nhỏ nhặt nv. Mình đang nói đến 1 thiết bị ~10tr đ, gắn bó vs mình như 1 người bạn đồng hành, chứ ko phải 1 đôi tất 10k 3 đôi ở chợ sinh viên.

7. newcommer

newcommer Well-Known Member

Mình nghĩ chiếc BB đầu tiên do Foxconn sản xuất chắc chắn giá thấp hơn 10tr đ nhiều đó bạn :) Có khi chỉ 5-6 triệu thôi, tầm trung, 3G thôi mà :D

8. xmallville

xmallville Active Member

Có time mình sử dụng kim note com r, hàng chính hãng made in Yên Trung, Bắc Ninh. Sau nó to quá, và bi h đang xài z10 cho thỏa đam mê.
    P/s: Nhà mình cách nhà máy Samsung 5km theo đường chim bay, và mình đang làm việc cho nó!

Sửa lần cuối: 24/12/13
    phuongnam72 thích bài này.
  9. xmallville

xmallville Active Member

Tốt đẹp là tương đối mà, có Trung Quốc ở đấy thj mình chỉ thấy ức chế thôi, chẳng thấy hứng thú j nữa. Mình cũng ko hâm mộ Chelsea nữa, thấy nó nhạt nhạt.

10. xmallville

xmallville Active Member

Và lúc đó mình sẽ mua 1 kon Android hiệu năng gấp vạn lần. Dùng bb tù túng. App ko có, có mỗi cái trình duyệt là tự tin thôi! Khi nào bb+ foxconn vào guồng hơn, sx ra cái ngon lành hơn thj may ra quay lại vs bb os

Sửa lần cuối bởi moderator: 24/12/13
  11. xmallville

xmallville Active Member

Vãi. Bây h ms nhớ ra bố Chen made in Trung Quốc. Kiểu này lại gián điệp thế kỉ r ##

12. xmallville

xmallville Active Member

Dừng lại ở
    Trời ơi, mình bảo ko thích Tàu khựa chứ có bảo sẽ xài điện thoại Việt Nam đâu. haiz

13. MrStar1102

MrStar1102 Active Member

BB Model:
    8320 9900 9780 Q10
    Lảng tránh ? Thế nào gọi là lảng tránh ? Đấy gọi là gạch đá một cách mù quáng thì hợp lý hơn... Hơn ai hết BB đề cao về bảo mật và vụ Lenovo thất bại trong việc mua lại là một điển hình.. Vậy bạn nghĩ cơ hội nào cho Joe Chen nếu ông ấy "Trung Quốc" như lời bạn nói ? Bạn bảo gía trị đt cao =))), nhiều hay ít thì cũng là góp phần rồi.. Đây là kiểu thấy người bên cạnh ném đá thì cũng cầm đá ném theo nhưng chả biết ném để làm gì.. Bạn coi khinh CEO như vậy thì bạn cũg k nên quan tâm tới động thái của BB nữa vì cứ yên tâm là ông ấy làm gì bạn cũg sẽ ngứa mắt, ngứa tai :)

14. xmallville

xmallville Active Member

Bạn có vẻ sống để bảo vệ lẽ phải nhỉ. Yêu ghét là chuyện bình thường. Diễn đàn là chỗ để trao đổi, để trình diễn cái tôi, để nêu quan điểm về mọi thứ xung quanh, chứ ko phải là cái quan tòa để phán xét cá tính của các thành viên. Mình nhắc lại lần nữa, mình có thể dùng vớ tất 10,000 3 đôi của Trung Quốc, nhưng mình ko thích bỏ 10tr và gắn bó song hành vs 1 kon Smartphone mang thương hiệu Trung Quốc, bạn ko thích thj cũng đừng ăn nói linh tinh. Đừng tự bày vẽ áp đặt suy nghĩ cho người khác, "ném đá" j đấy, "mù quáng" cái j? Đúng là loạn ngôn. Cứ nghĩ mình là trung lập, là đại diện cho cái đúng, nhưng thực ra là hời hợt và nông cạn thôi (n)

15. MrStar1102

MrStar1102 Active Member

BB Model:
    8320 9900 9780 Q10
    Đúng hay sai thì người ngoài nhìn vào và tự bản thân bạn biết, còn phán xét một người theo cái tên và chỉ qa cái suy nghĩ của bạn thì bạn k nói linh tinh.. Bạn cũng đừng áp đặt cứ cái tên tq bạn cho một duộc với người bạn ghét. Mình chả bảo bạn là quan tòa để phán xét cá tính các thành viên khác, bạn tự nghĩ bạn thế thôi.. Có thể mình hời hợt + nông cạn nhưg ít nhất mình không phán xét người ta qua cái tên và đặt vào cái thuyết âm mưu của một số người :-;

16. xmallville

xmallville Active Member

Mình phán xét thế giới công nghệ chứ ko phán xét thành viên trong diễn đàn. Bạn thì không làm được điều đó. Đấy là điều tối thiểu trc khi mình muốn trao đổi với thành viên khác. Diễn đàn này cần sự tôn trọng cá tính của nhau giữa các thành viên, chứ ko cần bắt tất cả có chung 1 quan điểm về bb và thế giới công nghệ.

17. MrStar1102

MrStar1102 Active Member

BB Model:
    8320 9900 9780 Q10
    Bạn phán xét thế giới công nghệ à ? Nói vậy mà khôg thấy nhột sao, hay bạn cũng k hiểu được những gì bạn viết ? :). Cá tính của bạn chỉ được tôn trọng khi nó nằm trong quy chuẩn, còn khi nó vượt ra khỏi cái quy chuẩn thì quyền tôn trọng hay không thuộc về người khác.. Mà thôi, bạn đã nói "mình không làm được như vậy" thì xin phép k dám quote thêm bài của bạn nữa.

18. xmallville

xmallville Active Member

Vãi cả "quy chuẩn", đáng thương cho con người này (n).

Đang tải...