[Chia sẻ] Những thay đổi, cải thiện và lỗi trên OS 10.2.1.2141

Thảo luận trong 'Hệ điều hành BB10' bắt đầu bởi vnbb, 18/2/14.

Chia sẻ trang này

1. ttlinhha

ttlinhha Active Member

BB Model:
    Z30
    WP8 rất hay nhưng nó có một nhược điểm rất đáng ghét là khi có cuộc gọi đến thì nó ko có chế độ rung và chuông đồng thời nên dùng rất khó chịu. Nếu nó cải thiện đc cái này thì có lẽ e dùng 1520 thật. Trc e dùng 900 rồi 920 tình hình chả khác mấy

mrcantona thích bài này.
  2. mrcantona

mrcantona Well-Known Member

BB Model:
    10
    công nhận bác ạ, nhưng có lẽ nó sẽ sớm có thôi, thấy dạo này tốc độ pt của wp rất ghê

3. thanhhanhlove

thanhhanhlove Active Member

BB Model:
    8830
    Wp8 cũng như BB10 đều đang tiến hoa' nhanh. WP8 mưot thật , và qủan lý năng lưong cũng tot hon là bb10. mình dùng 2 con Lumia 625 1 tg nên cũng co' ít va vấp Wp8. nếu cùng 1 cấu hình thì wp8 mưot > bb10

4. hoeda123

hoeda123 Well-Known Member

BB Model:
    Blackberry Z30
    Em bị một lỗi là trong mục tin nhắn, số đt nào em đã nhắn tin mà +84 ở đầu, nếu lưu trong danh bạ ko có +84 thì bị lỗi hiển thị... phải làm sao đây ạ? :(

5. hnd1710

hnd1710 Well-Known Member

BB Model:
    Passport
    Có điều wp dễ nhàm chan.từ cái giao diễn đa thấy vậy

6. hoeda123

BB Model:
    Blackberry Z30
    có bác nào có Tips để fix lỗi danh bạ và tin nhắn chưa??? tin nhắn mấy người đã lưu trong danh bạ, add cả hình rồi mà sao trong tin nhắn vẫn không hiển thị, và lỗi +84 :(

mrcantona thích bài này.
  7. hoeda123

BB Model:
    Blackberry Z30
    Tự nhiên để không 1 lúc nó bình thường lại rồi các bác ạ, trong message nhưng tin nhắn có đầu +84 mà khi lưu mình ko lưu +84 hiển thị vẫn chính xác lại rồi, cả hình ảnh mình add cho contact đó nữa... em thấy không vui chút nào cả, vì ko biết lỗi đó sẽ bị lại hay ko??? :(

8. boylojchoj1912

boylojchoj1912 New Member

BB Model:
    Z10 STL100-2
    em van ko cai dc file apk mặc dù đã sideload 2 cái kia bác ak...
    tệ vaĩ :(

9. Zguy3n

Zguy3n Active Member

BB Model:
    PP
    ngày hôm nay mình bị reset 3 lần..chẳng biết sao nữa >>??? vãi..mọi thứ đều ngon mà sao bị vớ vẩn thế nhỉ. Mình đang dùng Q10..đã tháo pin ra lắp lại mà vẫn vậy,,hơi bị ức chế

10. mr zenda

mr zenda Active Member

BB Model:
    Z10
    Trong contact của em thì em lưu là 09******** thì sau đó nó auto add thêm 1 số nữa là +849******** nữa, và auto link contact của gmail với FB, BBM, local... các kiểu nên tên contact cũng có thay đổi

Trong mỗi contact ở phía dưới có cái mục Links (number), bác click vô đó thì thấy nó link với các account khác, bác thử unlink xem nó hết ko? Nhưng cái này thì phải mò từng contact rồi chỉnh, còn trở về hình dạng ban đầu thì chắc chỉ có clear hết rồi sync contact lại... Quá oải @@

hoeda123 thích bài này.
  11. gloryvinh83

gloryvinh83 Member

BB Model:
    Playbook
    Mình dùng Sachesi update cho Z10 StL2 thì thấy như sau:
    - Sóng sánh & pin có vẻ tốt hơn;
    - Các ứng dụng android cũ (mình test thử gmaps...) thì vẫn hoạt động bình thường;
    - Tuy nhiên không dùng được đồng hồ Porche Design nữa, Camera cũng không còn Face Focus.
    Chắc do mình dùng ít nên chưa thấy lỗi gì.

12. mr zenda

mr zenda Active Member

BB Model:
    Z10
    Bác vào Setting/App Manager/Installing Apps bật On lên.
    Sideload 2 file kia xong.
    Sideload tiếp app Snap vào.
    Nhớ restart lại máy.

Giờ cài apk ngon lành, chỉ có điều app apk cũng còn lag, đôi khi ko work...

13. mr zenda

mr zenda Active Member

BB Model:
    Z10
    Do app FB của BB cùi bắp thôi bác, em cũng ko check-in đc trong app FB
    - Dùng app FB post: ko check-in đc, nhưng có dòng "via Facebook for BB10"
    - Dùng Browser post: check-in đc, nhưng ko có dòng trên.
    Bây giờ cái app FB của em nó ko báo notification khi em close hẳn nó, mà nó chỉ báo khi em đang run nó thôi, bó tay..

mrcantona thích bài này.
  14. mr zenda

mr zenda Active Member

BB Model:
    Z10
    Theo e hiểu thì Geotag nó thêm chức năng xác định vị trí bức hình bác chụp thôi. Em mở hình lên bằng ACDsee thì trong file exif của hình nó có thông tin Latitude (vĩ tuyến), Longtitude (kinh tuyến),..

Em nghĩ cái này BB làm để phục vụ cho việc điều tra:
    - Đi chơi chụp hình post FB -> mất tích
    - Cơ quan điều tra -> down hình từ FB về -> xem thông số là xác định đc vị trí...
    Đại loại vậy :-s

Các file đính kèm:

KicoDino thích bài này.
  15. KicoDino

KicoDino Active Member

BB Model:
    Classic
    Yêu bb từ lâu bởi chất lượng cuộc thoại và thông minh trong sử lí danh bạ, bàn phím ảo quá đỉnh của BB10, nhưng mình đã phải nói lời chia tay(tạm thời), do hiện tại bb chưa đáp ứng được nhu cầu cơ bản của mình là nghe gọi và lướt web
    1. Cần một điện thoại hoạt động ổn định(bb10 hay bị tự reset quá)
    2. Chức năng cơ bản là danh bạ thì luôn ko ổn định và gặp lỗi qua các bản cập nhật gần đây, bbos thì hoạt động đã hơi chậm so với sự phát triển của nội dung trên nền internet bây giờ
    3. Một số phần mềm như face, Viber, map, hay một số game giải trí như ios, android không có chính chủ, port từ android thì cái đc cái kô, ko ổn định trên các bb10 os khác nhau

Mặc dù các ưu điểm của bb10 như chất lượng cuộc thoại, web browser, bàn phím quá ngon, nhưng không thể giữ chân một người yêu bb(có thể nói là yêu không hiểu vì sao, hơi mù quáng :( )

mrcantona thích bài này.
  16. comedown

comedown Active Member

BB Model:
    Z10 + 9700
    1. BB10 bạn từng xài hay bị tự reset ===> do bạn mua trúng máy bị lỗi phần cứng thôi, máy mình mua của smartcom chưa 1 lần nào bị tự reset cả.
    2. Danh bạ BB10 bạn nói không ổn định là k ổn định ntn? riêng mình không lưu danh bạ trong sim, máy mà chỉ lựu và sync lên gmail....dùng rất ổn định, jờ lên os10.2.1.2102 thì có thêm Group contacts nữa rồi....quá ngon rồi
    3. Android là android, BB là BB .....dev đã fát triển để người dùng BB có thể trải nghiệm soft của android, theo mình như thế là quá tốt. Tất nhiên sẽ phải có những cái k chạy được trên BB vì soft android nhìu cái đc viết dựa trên nhìu yếu tố của máy (chẳng hạn như độ phân giải màn hình,....) thì làm sao tương thích hết với BB đc. Cái gì cũng fải có thời gian để hoàn thiện chứ....k fải của BB mà đc chế để là của BB thì dĩ nhiên fải có đc có mất.
    Chút ý kiến chủ quan .....

17. KicoDino

KicoDino Active Member

BB Model:
    Classic
    Z10 stl200, lỗi reset là do cả phần mềm nhé bác, bản bị ít, bản bị nhiều, có nhiều bác bị ko riêng gì mình
    Lỗi ko nhận tên người gọi hay sms cũng nhiều bác bị, tuỳ từng version, lỗi này có khi bản cũ ko bị, bản mới hơn lại bị, có cảm giác các bản os của bb thiếu tính đồng nhất thì phải, bộ core của bb10 là qnx quá mạnh mà các module bb10 chưa ăn khớp với nhau.
    Lỗi này trong ios apple sử lí quá ngon trên tất cả các đời ios

Android device có quá nhiều độ phân giải màn hình khác nhau, sao chỉ có 1 file phần mềm dùng chung cho tất cả?

Do android runtime thôi, bắt bb10 cõng thêm một trình giả lập nặng như vậy, hơi quá sức, các thiết bị bb10 ngày càng nhiều model và cấu hình linh kiện khác nhau càng làm cho Android runtime phình to và phân mảnh

18. mr zenda

mr zenda Active Member

BB Model:
    Z10
    - Topic này những 8 trang rồi đấy bác, đa số báo lỗi này lỗi kia là nhiều. Lỗi như nào thì phụ thuộc tùy vào các yếu tố như Dòng máy (hardware) + Hệ điều hành (software) + Update OS bằng phương thức gì + Có backup/restore hay không (Optional) +... kết hợp với nhau.
    - Còn Contact của BB ko ổn định là thế này: Em cũng có sync contact lên Gmail, sau đó copy vào sim, nhưng khi update OS thì có 1 số contact ko cop đc, rồi nó auto merge contact lại nên thành ra tùm lum contact, edit contact xong thì save lâu... Chuyện contact của BB thì BB còn phải làm việc nhiều, vì cũng có trường hợp này trường hợp kia, vd lỡ con BB10 hư, phải cắm sim vào đt cùi bắp thì gmail đâu mà sync @@
    - BB chọn con đường cho người dùng cài android app là con dao 2 lưỡi. Với những khách hàng dễ tính, biết mày mò và suy nghĩ tích cực thì đây là bước đi khôn ngoan của BB, đỡ tốn sức, tốn công mà cũng đc nhiều app. Còn với những khách khó tính, mới dùng và suy nghĩ tiêu cực thì họ đang chờ từ BB một cách giải quyết khác mang tính ổn định cao, dễ sử dụng hơn, và Native app là cái mà khách hàng này mong đợi, nhưng điều này thì dễ, tiện cho khách hàng, nhưng khó cho BB và dev.
    BB10 ra mắt đc hơn 1 năm rồi, mà OS thì vẫn chưa hoàn chỉnh, còn android app thì cũng tàn tàn.
    Chút ý kiến cá nhân thôi :))

mrcantona thích bài này.
  19. comedown

comedown Active Member

BB Model:
    Z10 + 9700
    BB10 hư thì cắm sim vào đt cùi là đúng nhưng cái cùi kia của mình lại là BBOS nên việc lấy lại danh bạ sync từ gmail là k có j khó khăn...hì.......

khoalaodai.com thích bài này.
  20. hts2007

hts2007 New Member

BB Model:
    BlackBerry Q5
    Mình đang dùng Q5, đã update lên bản này, mọi thứ đều ngon và mượt, chỉ trừ cái SMS.
    lúc type SMS khá là giật, mình gõ bàn phím, 1 hồi sau thì mới thấy hiện lên. Hiện tượng này xảy ra khi mình bắt đầu type sms thứ 3 trở đi. từ sms thứ 3 trỡ đi, type đc 1 hàng là bắt đầu thấy hiện tượng như trên. mình không biết đây có phải lỗi sms hay k.

Đang tải...