[Chia sẻ] Những thay đổi, cải thiện và lỗi trên OS 10.2.1.2141

Thảo luận trong 'Hệ điều hành BB10' bắt đầu bởi vnbb, 18/2/14.

Chia sẻ trang này

1. kietntk

kietntk New Member

BB Model:
    z10
    Mình để ý vụ Wifi limited chỉ bị khi xài gói 3g, còn xài Bis thì không bị, đó là ý kiến cá nhân của mình không biết có chính xác không. Mấy bạn có thể kiểm tra cho thêm nhận xét với nhé. Tks!

2. Ngọc Đặng

Ngọc Đặng Member

BB Model:
    BB Z10
    Dạo này mình hay bị lỗi limited, xong đuợc 1 lúc lại bình thường, xong lại bị, mình cứ kệ thôi. :D

3. vytv1412

vytv1412 Member

BB Model:
    978 + 5s
    Mình dùng verizon 100 - 4, đã update 2141 qua sachesi dùng đc 1 thời gian rồi.
    Nhận xét là:
    - Sóng ổn hơn, bắt wifi, 3G nhanh ơn và ổn định hơn (mình dùng BIS viettel) ko thấy bị lỗi limited như 1 số bạn bị.
    - Máy đỡ nóng hơn nhiều so với 1925 khi bật BIS lướt web lâu hoặc chơi game (mình chơi dungeon hunter 4 và Hayday - cái Hayday toàn là flash chạy nóng kinh hồn luôn :()
    - Pin thì vẫn không ổn lắm, mình thấy là nó ko ổn định chứ ko phải là ko khá hơn, như mình chỉ khi nào dùng thì mới bật data hoặc wifi, còn bình thường mình chỉ để 2G với mục đích nghe gọi, để qua đêm có hôm thì chỉ mất đến 7% pin, có hôm lại mất tới gần 20%. Thậm chí có hôm mình rút sạc 100% lúc 5h sáng (mình làm đêm) xong đi ngủ, đến khoảng 9h dậy thấy mất gần 30% pin, bật device monitor lên thì thấy chủ yếu là cái system và cái standby là hút ác nhất, chả hiểu chúng nó làm cái gì luôn. Có bác nào biết cái standby nó làm cái gì ko vậy :|

4. mandem

mandem Member

BB Model:
    passport
    cái standby theo mình đoán là cái động tác vuốt mở màn hình ấy, kiểu gì nó cũng phải có năng lượng duy trì thương xuyên

vytv1412 thích bài này.
  5. hoeda123

hoeda123 Well-Known Member

BB Model:
    Blackberry Z30
    Tốc độ load facebook trong hub và app facebook chậm quá luôn... em chat bằng 3G mà chậm rì, cả wifi cũng thế

mrcantona thích bài này.
  6. guntx

guntx MC Phan Anh

BB Model:
    8820 AT-T
    Sau vài ngày thì tốc độ load facebook và Hub chậm đi :( twitter thì wifi tuỳ nơi không kết nối được

mrcantonahoeda123 thích bài này
  7. mrcantona

mrcantona Well-Known Member

BB Model:
    10
    Cùng ý kiến với 2 bác trên, dù sao thì vẫn biết fb trên bb10 chưa được ngon :D

hoeda123 thích bài này.
  8. vytv1412

vytv1412 Member

BB Model:
    978 + 5s
    Cái Swipe to wake thì mình tắt nó từ lâu rồi, trc giờ toàn up rom = sachesi, chắc hôm nào rảnh phải thử up OTA xem thế nào :))

9. vytv1412

vytv1412 Member

BB Model:
    978 + 5s
    facebook của BB10 chắc còn phải update dài dài, mình ko dùng twitter nên ko rành lắm, có cái facebook thì bất kể dùng wifi hay BIS chat hoặc cập nhật đều rề rề, app chat facebook cũng chưa có (có nhưng mà dùng quá tệ, sau khi cài đc 10p mình đã gỡ) nói chung về app thì còn phải cải tiến nhiều nữa :D

mrcantona thích bài này.
  10. Zguy3n

Zguy3n Active Member

BB Model:
    PP
    mình hay bị limited nhưng thay router tplink đểu ở nhà bằng em Asus..lại vào mạng vi vu rồi :))

11. thao52cd5

thao52cd5 Well-Known Member

BB Model:
    Z10
    Dạo này hay nghe nhạc và nhận ra là ngày trước khi mới ra OS10.1 trình nghe nhạc có chức năng lưu lại danh sách khi tắt nhạc, khi bật lại nó sẽ hát tiêpa bài khi trước đóng ứng dụng như trên các máy Android hay nokia ngày trước. Vậy mà lên 10.2 và các bản sau này lại bỏ tính năng đó :(

12. M4dLov3

M4dLov3 New Member

BB Model:
    Q10
    - Có ai up lên 2.2141 mà bị cái lỗi gọi điện cho bất kì 1 ai trong danh bạ, trong thời gian chờ thì tiếng bị rè như em không ?

- Thêm nữa là lúc ấn bất kì vào phím nào lúc ở màn hình chờ để ra phần search thì đều có hiện tượng giật giống như khi vào BBM và chọn 1 contact muốn nói chuyện, chuyện này cũng xảy ra tương tự như khi vào box chat ở facebook.

*Note: Máy em là Q10 SQN100-3 nhé

13. mykero

mykero Active Member

BB Model:
    z10
    Thực sự lỗi này rất khó chịu, nhất là đối với những máy chứa gần 30gb mp3 như mình
    Search trên BBWorld kiếm không được phần mềm nghe nhạc nào ưng ý hết :(

14. thao52cd5

thao52cd5 Well-Known Member

BB Model:
    Z10
    Dạo mới có chức năng hát tiếp đó mình đã rất vui mừng mặc dù là có cái đó vào nghe nhạc bị chậm hơn chút. Nhưng thật sự thất vọng khi những bản cập nhật sau lại bỏ nó đi

mykero thích bài này.
  15. caubedolac

caubedolac Member

BB Model:
    Bold
    Từ hôm lên bản này tới giờ, nay em mới add account gmail thì ko add đc các bác ạ. Nhập pass xong đến lúc nó "saving and verifying.." sau ko thấy gì nữa, trong phần tài khoản ko thấy thêm tài khoản gmail gì cả??? :(

16. linh03

linh03 Active Member

Bạn vào tài khoản >> email, danh bạ, lịch >> nhập tài khoản gmail vào chứ đừng vào nâng cao rồi chọn gmail nhé.

17. guntx

guntx MC Phan Anh

BB Model:
    8820 AT-T
    Hiện tại xài BlackBerry Z10 từ tháng 11 năm ngoái đến giờ có cái này là không thấy BlackBerry sửa đổi gì cả
    - trình duyệt không show bookmark page được. Mỗi lần vào Web là lại bao nhiêu thao tác :|
    - không có cái nút nào trên menu phần reply email cho xóa được original email. Trước đây bbos có nút delete original email nên xử lý rất nhanh. Lên BlackBerry Z10 phải thủ công bôi đen tất cả rồi kéo xóa giữ lại chữ ký :|
    - cái bbm bựa nhất là đến giờ này vẫn bị báo notification khi đang thao tác nữa

hoeda123mrcantona thích bài này
  18. mrcantona

mrcantona Well-Known Member

BB Model:
    10
    bbm trong hub cũng lag nữa

19. thanhbinhvn

thanhbinhvn Active Member

Cái này hay lắm nhé các bác nhớ xem kỹ trước khi gạch đá nhé

IMG_20140228_082656.

20. Gabriel999

Gabriel999 Member

BB Model:
    Passport 2
    Vừa update Os mới cũng dính ngay cái lỗi chết tiệt này pin đến tầm 20% máy tắt ngỏm luôn .Thôi bye bye em quay về Os cũ .

Đang tải...