Chia sẻ kinh nghiệm xử lý các lỗi lặt vặt trên BlackBerry 10

Thảo luận trong 'Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (BB10)' bắt đầu bởi vnbb, 31/5/13.

Chia sẻ trang này

1. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    myheartalone bạn vẫn để bản ROM gốc à? Việc đầu tiên là bạn nên up bản ROM (OS) mới nhất cho nó nhé. Hiện giờ có bản laeked 10.1.0.4285 khá ổn đấy.

2. ngochps

ngochps Member

BB Model:
    9780-Q10
    bác cho hỏi bác calib gps như nào được ko, e thì toàn báo your location in 1800m :((

3. phuongnam72

phuongnam72 Well-Known Member

Xác nhận là nếu để FB (không logout) thì pin khá hao!

4. cuong.nwf

cuong.nwf Active Member

BB Model:
    Playbook+8700+Z10
    Đọc xong comment của bác mình cứ ngồi cười, cảm nhận được sự hân hoan của bác khi đón được em yêu về, vui lây với niềm vui của bác. Chúc bác nhanh chóng làm chủ được em ý :) Thân!

Phuongbase thích bài này.
  5. myheartalone

myheartalone Active Member

BB Model:
    BlackBerry Q10 - Pas
    Hê hê, thì mình mới chuyển từ iOS, Ân đờ roi, symbên...wa nên thấy mấy ae trên diễn đàn BB và nhiều ae dùng wa nên muốn thử.... Hic.

6. KiNGHAI

KiNGHAI Active Member

Lần đầu mình log vô account Yahoo cũng vậy, nhưng giờ thì biết cách làm rồi. Chắc do Yahoo nó cẩn phải kiểm tra thông tin xem account add vô điện thoại có chính chủ hay không :D

Sau khi add account Yahoo vào BB10, mở web, logout Yahoo (nếu đã có login), rồi login vô lại, rồi sau đó vào BB10 add lại account Yahoo.

7. kisimaquai2001

kisimaquai2001 Active Member

BB Model:
    Z10
    Liên quan gì mà tốn pin. Máy mình chẳng bao giờ mở app fb nhưng có thấy bị out ra lúc nào đâu

8. july3rd91

july3rd91 Active Member

Vấn đề là mình đã log out log in Yahoo trên Web 5 6 lần rồi mà vẫn ko dc cơ

9. KiNGHAI

KiNGHAI Active Member

Bạn đọc không hiểu rồi, ý phuongnam72 nói là nếu mình không dùng Facebook (không login, logout ra) thì pin đỡ hao hơn nhiều. App chạy ngầm làm sao mà không tốn pin được. Chỉ có điều tốn ít hoặc nhiều thôi.

10. Phuongbase

Phuongbase Active Member

BB Model:
    Q 10
    Cái này mình cũng mới bị một lần, sửa lại incoming trên mail thì lại được, sau đó lại sửa về như cũ đến giờ bt rồi. Mình mới chuyển sang Q10 được 6 ngày.

Nhìn trung cảm thấy phần danh bạ và thực hiện cuộc gọi có vẻ ngu hơn OS7 (cũng có thể chưa quen), gọi đến và đi thỉnh thoảng bị lag mấy vài giây

Tiện các bác cho hỏi muốn bỏ chế độ bấm enter gửi tin nhắn và BBM như thế nào, nhiều lúc đang chát muốn xuống dòng chịu không thực hiện được :(

11. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Chưa có bạn ah :(

12. Phuongbase

Phuongbase Active Member

BB Model:
    Q 10
    Mình để on 24/24 cả FB, tiw, yaho, 2 cái mail( 1 gmail, 1 cái cơ quan) nghe gọi bt tối 8h Vân trên 20% pin. Trâu hơn hẳn em 99 ngày trước

13. guntx

guntx MC Phan Anh

BB Model:
    8820 AT-T
    Phuongbase : em xài os6 có cái shift+enter là xuống dòng. Bác thử xem thế nào :D

14. Phuongbase

Phuongbase Active Member

BB Model:
    Q 10
    Lát thử xem thế nào :)

Nhân tiện có vấn đề Liên quan điên contacts, trên 9900 mình có thể tạo group các số đt ( vd mình làm group contacts của phòng, muôn nhắn tin cái là mọi người đều nhân được, sang em Q10 này không làm được nữa)

15. myheartalone

BB Model:
    BlackBerry Q10 - Pas
    vnbb cho mình hỏi huynh đã sạc Q10 wa đêm chưa có ảnh hưởng gì k, và máy mình sạc đến sáng nay vẫn 95% k full nổi k bít có phải gặp lỗi j k, hôm nay phát hiện thêm 1 lỗi nữa là gõ dấu k được mấy hôm trước thì gõ dấu unicode bình thường. Mong huynh chỉ giáo. Thanks

16. july3rd91

july3rd91 Active Member

Trong Hub, bạn bấm vào dấu 3 chấm -> Settings -> Text Message -> Advanced -> Allow special characters / Bật On.

Bạn thử sạc trong ngày xem có phải thật sự ko thể sạc full hay là vì sau khi full thì máy tự động ngắt điện. Nhưng trường hợp của bác khá lạ, mình cũng thường xuyên để sạc qua đêm, sáng dậy dc 99% chứ chưa bao giờ xuống hơn nữa.

17. myheartalone

BB Model:
    BlackBerry Q10 - Pas
    Thanhk july3rd91, với cái máy mới mua như vậy mình để ý kỹ lắm, sau khi đến 95% khoảng 1h sau way lại xem vẫn ở chỉ số như vậy và đến sáng cũng như vậy lun, vì máy mới mua đ đổi mới trong 10 ngày theo huynh có nên đổi k vả lại máy mới mà đã có 1 ít chương trình cài sẵn r vậy là thế nào ? Có huynh nào mới mua máy giống trường hợp của mình k mong vàò đây chia sẻ với nỗi khổ "mua máy mà k biết j". Mong huynh vnbb vào giúp mình với...

18. guntx

guntx MC Phan Anh

BB Model:
    8820 AT-T
    myheartalone : em nghĩ bác nên đổi máy mới khỏi lăn tăn

19. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Mình thường xuyên sạc qua đêm, và sạc bằng củ sạc của PlayBook luôn, chẳng vấn đề gì, sáng dậy là nó full rồi.

Nếu pin có vấn đề thì nên đổi máy khác (thực ra chỉ cần đổi pin khác) xem sao.

Và nếu phần cứng không vấn đề gì thì bạn nên update lên bản OS mới nhất, bản OS đi kèm máy ban đầu có khá nhiều lỗi :)

20. july3rd91

july3rd91 Active Member

Bác cài app Battery lover vào. Nó có chức năng chuông thông báo khi pin đầy đó. Nếu ko dc nữa thì đi đổi luôn cho nhanh.

Đang tải...