Chia sẻ kinh nghiệm xử lý các lỗi lặt vặt trên BlackBerry 10

Thảo luận trong 'Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (BB10)' bắt đầu bởi vnbb, 31/5/13.

Chia sẻ trang này

1. canndc

canndc New Member

Bác đã khắc phụdduwwocj hoàn toàn lỗi 3G hay mất sóng chưa ?

2. bbvnNews

bbvnNews Well-Known Member

BB Model:
    9900
    Có khả năng khu vực đó sóng 3G nó yếu thôi bạn, mình nghĩ không phải do OS đâu.

3. canndc

canndc New Member

Mình thử cả máy nhà mạng rồi mà vẫn bị bạn ak. thử cũng khá nhiều khu vực rồi mà vẫn bị. Mình còn vào khu vực sóng sánh toàn -37dBm mà vẫn bị cơ. trước dùng bản 10.0 thì ko vấn đề gì

4. tinhte

tinhte Active Member

Hjz, tính cuối tháng rước 1 e. Vô xem tháy lỗi ko à. Phân vân quá ^^
    Sony Z hay Z10 đây :P

5. quang29

quang29 Active Member

BB Model:
    z10 + 99 + 7290
    Hjx cái phần email r rầu lắm bác ợ. Phải sài 9900 push. Z10 dùg 2g gần cả nửa tiếng mới nhận được email. Bác cho e hỏi email setting nó có phần thời gian đồng bộ là sao hả bác. Đó cps phải là giãn cách giữa 2 lần nó refesh hộp mail????

6. phonghieu

phonghieu Active Member

BB Model:
    z10 white
    Cho mình hỏi vụ: facebook không ticha hợp vào trong Hub, mình dùng Z10 bản. 2354

Sent from my Z10 using Tapatalk 2

7. kisimaquai2001

kisimaquai2001 Active Member

BB Model:
    Z10
    Sao lạ vậy nhỉ, bạn xoá account rồi add lại thử xem

8. july3rd91

july3rd91 Active Member

Mình dùng Ymail, hôm trc có nhận 1 file pdf đính kèm, tải về thì nó tự động mở ra cho mình đọc luôn, nhưng sau đó dùng Adobe Reader tìm lại file đó thì ko thấy nó nằm ở đâu hết, cả trong terminal máy và thẻ nhớ.

Các bác biết file download về nó nằm trog mục nào ko?

9. ResearchInMotion

ResearchInMotion Super Moderator

BB Model:
    Nothing
    july3rd91: Nó nằm ở Device/ Download đó bạn!

10. lateatnight

lateatnight Active Member

BB Model:
    Passport
    Mình thì thấy nó dở cái thế này: Nếu file không đọc được thì nó nhất quyết không cho down về, không như bbos, kể cả không đọc được vẫn cho down, cái này cũng hơi bức xúc.

11. HITC

HITC Active Member

BB Model:
    Passport
    Bác vnbb có gặp tình trạng tương tự như em không :(

12. tt_kh74

tt_kh74 Active Member

BB Model:
    PP+CL+PB4G
    Cái này nhiều khi còn phụ thuộc vào chất lượng file âm thanh mà bạn nghe qua Q10.

13. july3rd91

july3rd91 Active Member

Bác nhìn này :(

Ngay cả mục downloads trong sdcard cũng 0 items luôn :(

14. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    july3rd91 bạn nhấn và giữ vào file attached đó để hiện Action Menu, rồi chọn Save nhé

15. kisimaquai2001

kisimaquai2001 Active Member

BB Model:
    Z10
    Phải save lại nó mới lưu về máy bạn àh

16. ResearchInMotion

ResearchInMotion Super Moderator

BB Model:
    Nothing
    Chúc mừng bạn.
    Bạn không nên chia sẻ tuần trăng mật với bất kỳ ai, ngoài bạn và vị hôn thê. Cứ thoả mái và tự tin với khả năng của mình, từng bước làm chủ em yêu.

Nhược bằng, có lỗi thì đã có cả 4rum hỗ trợ, ngoài ra, nói phủi phui cái miệng ăn mắm ăn muối nói bậy, em nó bệnh thì đã có CellphoneS lo.

Bạn đừng quá cầu toàn, BlackBerry Q10 hay mọi chiếc điện thoại khác, dù có mắc tới đâu thì mục đích của nó cũng chỉ để phục vụ nhu cầu của mình. Không gì là không thể, mình tin bạn có thể chinh phục nó rất nhanh. Chẳng có gì có thể ngăn cản bạn làm điều đó. Vì lẽ, phần khó khăn nhất bạn đã trải quá, đó là: Quyết định cưới em nó!

Một lần nữa, chúc mừng bạn!

Phuongbase thích bài này.
  17. phonghieu

phonghieu Active Member

BB Model:
    z10 white
    [quote="myheartalone, post: [/quote]
    Ngày 1 bác đọc kỹ room giành riêng trên diễn đàn này. Bắt đầu từ những bài viết trong mục thủ thuật kinh nghiệm với bb10 để biét cách thao tác cơ bản cũng như nâng cao với em nó. Đồng thời đọc cách hướng dẫn trao đổi thông tin giữa wm nó và pc hoặc Cloud. Cu thể là caif cái bblink vvào . ngày 2 thì đọc cách cài đặt phần mềm qua appworld hoặc qua cách cài òffline.
    tiếp đó là đọc cách uprom lên phiên bản cao nhâta cho em nó bằng cách autoload các bản leak. Khi thao tác autoload thì đọc hết sức kỹ lưỡng để tránh việc mất dữ liệu. Caca ngày tiếp theo thì tận hưởng và tiếp tục vọc + đọc ngâm cứu bài viết chuyên sâu thủ thuật để thây sự thông minh của bb10. Nếu bác đã có tgian dùng các dòng máy khác của bb trước đó thì 1 tuân là okie. Đủ để bác lêm đây chém gió thành bão với anh em dùng bb10

Sent from my Z10 using Tapatalk 2

18. myheartalone

myheartalone Active Member

BB Model:
    BlackBerry Q10 - Pas
    Oooh... Ok. Thanks phonghieu nhiều nhé. Hiii...

19. july3rd91

july3rd91 Active Member

Hôm nay chả biết thế nào mà mình lại ko add dc acc Ymail nữa. Nó cứ báo Verification required (lên mail.yahoo.com đăng nhập rồi thử lại), bình thường mình làm 1 lần là ok, bây giờ thử đến 3 4 5 6 lần rồi đều tạch :(.

Hôm nay mình up lại rom ko dưới 4 lần rồi, cả bằng sachi cả autoload, chả hiểu sao up = sachi thì icon sắp xếp loạn lên hết cả, rồi còn bị lỗi Hub tối đen nữa chứ. Up = autoload thì bị lỗi file backup, vẫn bị lỗi icon sắp xếp loạn xì ngầu... Cứ tưởng mấy file bar load về bị hỏng, lại phải ngồi lại download file bar của bản 2354 về để sachi lại, lỗi icon vẫn bị, nhưng lỗi Hub tối đen thì ok rồi. Mọi thứ đều ổn thoả, chỉ ko add dc acc Ymail :(.

Sở dĩ mình up lại rom là vì hôm trc up lên bản 2354 = sachi thì Facebook của mình push rất tốt, sau đó vì load file radio hỏng nên bắt buộc phải autoload lại. Rút cục Facebook của mình chả push dc nữa, nản hết sức nên hôm nay rảnh rỗi ngồi up lại rom 2354 = sachi. Rồi thì lỗi tùm lum như trên.

Các bác cho mình hỏi mình up lại rom liên tục như thế, mà lại up cùng 1 bản rom thì có hại gì cho máy ko ợ?

P/S: từ giờ cạch autoload Radio đến già .

20. myheartalone

myheartalone Active Member

BB Model:
    BlackBerry Q10 - Pas
    Cho mình hỏi có ai sạc pin máy BB Q10 để wa đêm chưa, tối wa máy hết pin mình cắm sạc đến sáng nay máy vẫn báo 95% là sao nhỉ k thể full 100% được, máy mình cũng vừa mới mua hôm wa luôn không biết là do pin hay do máy, có huynh nào bị như của mình chưa? Chân thành mong ResearchInMotionvnbb giúp đỡ. Thanks

Đang tải...