Chia sẻ kinh nghiệm xử lý các lỗi lặt vặt trên BlackBerry 10

Thảo luận trong 'Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (BB10)' bắt đầu bởi vnbb, 31/5/13.

Chia sẻ trang này

1. new8220

new8220 New Member

BB Model:
    Q10
    Mình xài Q.10 ROM 10.3.2.500 nó bị một lỗi là lâu lâu nó báo "You need to update account password for xxx" nhưng mở account ra thì không được mà báo error. mình xài 3 accounts email, cái nào cũng nhận phà phà không thấy lỗi gì. Kể cả accounts amazon cũng log out rồi login lại nhưng vẫn bị . Có ai biết cách xử lý vấn đề này không? Cảm ơn các BBers

2. shine_kizz

shine_kizz Active Member

BB Model:
    8830
    k dc bạn ah. thiệt sự là hết cách.. đã tắt hết noti trong cả system setting và của cả trong setting viber

3. mrviet

mrviet Member

BB Model:
    passport
  4. anhtonbg

anhtonbg Member

BB Model:
    Classic
    P/S: anh em nếu gặp lỗi gì thì khi hỏi nên nói rõ là mình đang dùng Model nào, phiên bản OS là bao nhiêu nhé[/QUOTE]

NHỜ CÁC BÁC TƯ VẤN HỘ EM VỤ NÀY VỚI:
    CON BB CLASSIC CỦA EM KHÔNG HIỂU SAO CẮM THẺ NHỚ VÀO KHÔNG NHẬN, ĐÃ THỬ 2 , 3 CHIẾC THẺ NHỚ KHÁC CŨNG KHÔNG NHẬN BỘ NHỚ THẺ.
    TRONG KHI LÚC CẮM THẺ VÀO ĐIỆN THOẠI VẪN CÓ THÔNG BÁO LÀ "ĐÃ LẮP" HOẶC "ĐÃ THÁO THẺ NHỚ".
    KHI VÀO PHẦN CHẾ ĐỘ LƯU TRỮ, MÌNH CÓ ẤN ĐỊNH DẠNG THẺ NHỚ XONG NÓ CHẠY ĐƯỢC MẤY GIÂY THÌ NÓ BÁO LÀ " CHƯA ĐỊNH DẠNG ĐƯỢC THẺ NHỚ", XONG NÓ HIỆN LÊN DUNG LƯỢNG THẺ NHỚ LÀ 0MB/0MB (CHI TIẾT THẺ NHỚ THÌ HIỆN RA 0KB, ẢNH 0KB, VIDEO 0KB...)
    TRONG KHI THẺ NHỚ CỦA EM ĐÃ THỬ ĐỊNH DANG NTFS HAY FAT32 CÁC KIỂU RỒI VẪN KHÔNG NHẬN.CÓ CAO THỦ NÀO BIẾT KHẮC PHỤC KHÔNG CHỈ GIÁO CHO MÌNH VỚI EM XIN HẬU TẠ CHẦU CAFE.
    TRUÓC MÌNH DÙNG PHIÊN BẢN 10.3.1.1779 KO ĐƯỢC, VÀ GIỜ ĐÃ LÊN 10.3.1.2744 CŨNG KHÔNG ĐƯỢC.
    THANKS.

5. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Bạn đừng viết chữ HOA hết như thế, nhìn rất khó chịu :(

BB10 không hỗ trợ NTFS nhé, chỉ hỗ trợ Fat32 và exFat thôi, nên nếu bạn muốn lưu trữ các file lớn (hơn 4GB) thì nên format thẻ ở định dạng exFat.

Nhưng nếu bạn đã từng format thẻ ở Fat32 mà nó vẫn lỗi, có khả năng bạn phải đi kiểm tra xem có cái chân đồng nào chỗ khe cắm thẻ nhớ có vấn đề không?

6. Jzz

Jzz Active Member

BB Model:
    z10
    Cần giúp đỡ gấp ah!
    mình vừa mới Autoload e Z30 của mình lên 10.3.1.2708 (file autoload dơnload trên diễn đàn về) lúc chạy autoload thì bình thường, chạy từ 0-100%, khi chạy autoload thì máy hiện dend màu xanh, sau khi autoload xong thì máy cứ chớp chớp đèn đỏ hoài, mở nguồn cũng không lên. hizz..
    bạn nào có kinh nhiệm thì trợ giúp dùm mình với. Mới lên được Z30 chưa hết ham!

7. mrviet

mrviet Member

BB Model:
    passport
    con passport của e nhận sim nhưng ko có sóng các bác ạ, phiên bản 10.3.1.1779. Trứoc sim cắt xài được 6 tháng rồi, giờ mới bị. Sim cắt đó bỏ vào máy 1202 thì xài bih thườg

8. mickeyms

mickeyms New Member

chào mọi người, dùng Q10, up rom bằng blitz, qua sachesi, mình thử mấy bản rom 10.3.1, đều bị một lỗi này, khi vào blackberry Hub, muốn kích vào một dòng nào đấy thì không được luôn, như kiêu đơ cảm ứng, nhưng vẫn vuốt lên xuống trang được, sau đó phải vuốt thoát ứng dụng, rồi vào lại mới được, ai bị như vậy giống mình không, cách khắc phục với

9. khaisilk1910

khaisilk1910 Moderator

BB Model:
    Z30 + Pearl 8120
    Thử vào Hub, vuốt chéo góc trên bên phải 3 cái để Reset lại Hub xem.
    Không được thì Wipe hoặc Autoload lại os.

10. mrviet

mrviet Member

BB Model:
    passport
    Có bác nào bị như e ko, nhờ tư vấn giúp

11. Gió Libra

Gió Libra New Member

BB Model:
    z10
    Các anh chị dùng Z10 cho em xin kinh nghiệm với:
    + Hiện em thêm các số điện thoại mới vào danh bạ, nhập xong đâu đấy, lưu rồi mà tìm kiếm không hiển thị số đó trong danh bạ. Khởi động lại máy cũng không thấy luôn ạ
    + Các anh/chị có gặp phải lỗi tìm kiếm trên danh bạ không? nhập kí tự để tìm kiếm mà danh bạ cứ đơ ra ý ạ??? trước đây em dùng 8320 và 9780 thấy chả có lỗi ntn. Dùng Z10 sao thấy cái danh bạ của nó stupid khủng khiếp ức hết cả chế ạ!!!
    Cứu em với...

12. bongsungbmt

bongsungbmt Member

Mình đang dùng Q10 -10.3.1.1889 . Mình bị lỗi tin nhắn sms nhắn hay nhận tin đầu sim 090 giống mình thì tin nhắn biến mất không thấy trong hub cũng như trong text message. Liên lạc với các đầu sim số khác bình thường. Mình đã reset, autoload mà vẫn bị lỗi. Mong các bác chỉ giúp. Cám ơn nhiều

Sửa lần cuối: 25/5/15
  13. Lưu Thủy

Lưu Thủy Member

BB Model:
    PassPort
    NHỜ CÁC BÁC TƯ VẤN HỘ EM VỤ NÀY VỚI:
    CON BB CLASSIC CỦA EM KHÔNG HIỂU SAO CẮM THẺ NHỚ VÀO KHÔNG NHẬN, ĐÃ THỬ 2 , 3 CHIẾC THẺ NHỚ KHÁC CŨNG KHÔNG NHẬN BỘ NHỚ THẺ.
    TRONG KHI LÚC CẮM THẺ VÀO ĐIỆN THOẠI VẪN CÓ THÔNG BÁO LÀ "ĐÃ LẮP" HOẶC "ĐÃ THÁO THẺ NHỚ".
    KHI VÀO PHẦN CHẾ ĐỘ LƯU TRỮ, MÌNH CÓ ẤN ĐỊNH DẠNG THẺ NHỚ XONG NÓ CHẠY ĐƯỢC MẤY GIÂY THÌ NÓ BÁO LÀ " CHƯA ĐỊNH DẠNG ĐƯỢC THẺ NHỚ", XONG NÓ HIỆN LÊN DUNG LƯỢNG THẺ NHỚ LÀ 0MB/0MB (CHI TIẾT THẺ NHỚ THÌ HIỆN RA 0KB, ẢNH 0KB, VIDEO 0KB...)
    TRONG KHI THẺ NHỚ CỦA EM ĐÃ THỬ ĐỊNH DANG NTFS HAY FAT32 CÁC KIỂU RỒI VẪN KHÔNG NHẬN.CÓ CAO THỦ NÀO BIẾT KHẮC PHỤC KHÔNG CHỈ GIÁO CHO MÌNH VỚI EM XIN HẬU TẠ CHẦU CAFE.
    TRUÓC MÌNH DÙNG PHIÊN BẢN 10.3.1.1779 KO ĐƯỢC, VÀ GIỜ ĐÃ LÊN 10.3.1.2744 CŨNG KHÔNG ĐƯỢC.
    THANKS.[/QUOTE]
    Bạn thử fomat thẻ nhớ xem sao

14. boper

boper New Member

BB Model:
    z10
    Có phải đồng bộ email với danh bạ thì sau này add tài khoản email là mình có danh bạ trên máy luôn phải không nhỉ?

15. thanhbinhdnhk

thanhbinhdnhk Active Member

BB Model:
    PS+Z10+9700+playbook
    Đúng rồi bạn. Khi bạn thêm mới danh bạ lưu ý liên kết mail thì nó đồng bộ lên mail.

boper thích bài này.
  16. wildotaku911

wildotaku911 Member

BB Model:
    BlackBerry Passport
    BBPP của em bị lỗi ko đặt đc nhạc chuông riêng danh bạ ấy ạ ! Thì các bác cho e hỏi có cách nào đã fix đc chưa ạ ? Vs cái nháy màn hình chắc mấy bản 10.3.2 fix rồi đún k ạ ?

17. việt bách

việt bách New Member

BB Model:
    z10
    Tại sao máy em ko có data Manager nhỉ .ai giúp với

Các file đính kèm:

18. thanh tú

thanh tú New Member

BB Model:
    z10
    Mọi người có biết cách tắt thông báo update os mới trong hub không,1 ngày nó thông báo tới vầi lần phiền lắm. Bản os cũ của mình ôn định ít lỗi nên mình không muốn lên

19. mr2304

mr2304 New Member

BB Model:
    BB Z10
    Dear all,
    Tình hình là con z30 của em sau khi dùng bản 10.3.1 một thời gian thì có hiện tượng ấn gọi đi mất khoảng 30s mới thực hiện cuộc gọi và khi nhận cuộc gọi thì ấn trả lời cũng bị delay 15-20s. ( vẫn rung trong khoảng thời gian delay )
    Mọi người xem giúp em liệu có cách nào giải quyết không ạ.
    Rất mong nhận được sự giúp đỡ của các chuyện gia :((

20. mr2304

mr2304 New Member

BB Model:
    BB Z10
    Bị lỗi y hệt mình :((

Đang tải...