Chia sẻ kinh nghiệm xử lý các lỗi lặt vặt trên BlackBerry 10

Thảo luận trong 'Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (BB10)' bắt đầu bởi vnbb, 31/5/13.

Chia sẻ trang này

1. danghiep

danghiep Member

BB Model:
    Playbook - Z10
    Các a cho e hỏi sao mấy ngày gần đây vào web toàn bị báo như thế này ạ cái PB cũng thế IMG_20140508_151745.

2. khaisilk1910

khaisilk1910 Moderator

BB Model:
    Z30 + Pearl 8120
    Bạn vào bằng Wifi à?
    Chỉnh DNS cho wifi đi

Sent from my Z30 using Tapatalk

3. thaitruongdien

thaitruongdien Active Member

BB Model:
    BB Z10
    Các bạn giúp mình với, có ai chỉ mình tắt tiếng khi bấm phím số để gọi không ak? với lại các bạn cho mình địa chỉ có các game và app trả phí cho blackbeyy Z10 Em xin cám ơn!

4. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Không tắt được tiếng ở Dialpad nhé bạn. Địa chỉ mua game/app duy nhất cho BB10 là BlackBerry World. Bạn có thể tham khảo các bài giới thiệu về game/app trên Diễn đàn trước khi mua.

thaitruongdien thích bài này.
  5. trinhngocanh

trinhngocanh Active Member

BB Model:
    Z30
    Có bác nào biết bỏ cái biểu tượng sim như trên màn hình đi không, chỉ bảo giúp với. Mạc dù di chuyển đi chỗ khác rồi nhưng mỗi lần khởi động lại thì biểu tượng này lại hiện ra màn hình chủ. Nhìn khó chịu quá. Mình dùng Z30.

Các file đính kèm:

6. bitis06

bitis06 Well-Known Member

BB Model:
    CLASSIC+PASSPORT.

Mấy bản trước có tip hướng dẫn xóa trên forum đó bác. Những bản sau ko xóa được nữa rồi bác ợ.
    Sống chung với lũ thôi bác.

Sent from 8.1

7. trinhngocanh

trinhngocanh Active Member

BB Model:
    Z30
    Vậy à, mình search trên diễn đàn ko thấy bài viết đó. Bạn tìm được ko gửi cgo mình link với, chưa được độc bài hướng dẫn đó. Ko xoá đươcb thì cũng có thêm kinh nghiệm.

8. gach4

gach4 New Member

BB Model:
    9700
    E dùng z10 - 003. Cái này ko phải là lỗi nhưng e nghĩ đây là bất tiện. Số là e có nhờ thằng bạn cào dùm cái thẻ cào. Nó gửi tin nhắn cho em mã số, e copy lại cái mã đó xong vào Phone e gõ " *100* " rồi chọn paste để paste cái mã số vào nhưng nó chỉ hiển thị lại cái mã đó chứ ko có *100* :( nạp tiền bất lợi lắm

9. bitis06

bitis06 Well-Known Member

BB Model:
    CLASSIC+PASSPORT.
    Mình dùng tapatalk nên ko có link, nó là bài này đây bác.
    uploadfromtaptalk1399704029765.

SENT FROM Q

10. Trần Hoàng Anh

Trần Hoàng Anh New Member

BB Model:
    z10
    Các bác cho em hỏi z10 của em sao mấy ngày nay chụp hình xong nó ko lưu lại trên đt là sao nhỉ, chụp xong vô lại hình ảnh thì ko thấy đâu

11. leanhhuy1987

leanhhuy1987 Member

BB Model:
    8700
    Các bác cho mình hỏi máy mình không thể cài vừa rung vừa chuông ở cấu hình bình thường. Nhưng để chỉ rung thì máy vẫn rung ầm ầm. Liệu nó lại giống BlackBerry OS 4.5 ak? Phải cài thêm bebuzz ak?

12. Troll Phạm

Troll Phạm Active Member

BB Model:
    Z10 - 9780
    Cho e hỏi, có ai bị như em không, bình thường e sạc pin điện thoại chỉ mất có 2h30', nhưng thi thoảng có hôm sạc tận 4 tiếng, e đã kiểm tra không có ứng dụng chạy ẩn, pin <10% là e cắm sạc, có ai biết tại sao không giải đáp giúp e vơi :(

13. thanhbinhdnhk

thanhbinhdnhk Active Member

BB Model:
    PS+Z10+9700+playbook
    có thể lúc sạc pin có ứng dụng chạy ngầm, ví dụ như hệ thống, dịch vụ pim, phần mềm..cho nên mới lâu sạc đầy.bác thử tắt dữ liệu data, wifi rồi sạc thử xem

14. Troll Phạm

Troll Phạm Active Member

BB Model:
    Z10 - 9780
    Lúc nào sạc e đều kiểm tra tất cả, wifi, ứng dụng, ko bật 1 cái gì luôn, mở CPU lên thì phần trăm nhảy từ 5%->10% thôi, ko có ứ dụng nào khác bác ợ

15. heoxinh_0205

heoxinh_0205 New Member

BB Model:
    Z10
    các bác ơi, em mới làm quen với em Z10, trước giờ chưa có dùng em BB nào cả. Em gặp các vấn đề sau:
    1. Chụp ảnh: màn hình tối hù, k chỉnh đc ánh sáng, tệ nhất là chụp ban đêm, mặc dù đã chỉnh thử các chế độ chụp.
    2. Để chế độ chuông thì em nó k thèm rung tẹo nào.
    3. Em cắm sạc pin, có lúc cắm cả đêm mà em nó tới 85% rồi ngừng hẳn, k lên được 100% như lúc đầu mới rước em về. Pin tuột thảm hại, cả ngày em k đụng vào em nó, tối về sờ tý đã xuống, cắm sạc cả đêm thì chỉ nhiêu đó pin :(
    4. Bấm số, nếu số đó lưu trong danh bạ rồi nó cũng chẳng hiển thị tên người, chỉ khi bấm gọi thì mới hiện lên.
    5. Bắt Wifi chập chờn, cài sẵn pass WF cty rồi mà nhiều khi em ấy k nạp :(

Tạm thời có mấy lỗi đó ạ, em biết là các bác cũng đã nói nhiều về các lỗi trên, nhưng do em nó mù CNTT, lại chưa bao giờ xài BB, nên rất chi là "hai lúa", bác nào rành thì giúp em với ạ. em cám ơn nhiều ^^

16. Troll Phạm

Troll Phạm Active Member

BB Model:
    Z10 - 9780
    Các bác cho e hỏi với, hnay mạng vnpt chặn fb tầm nửa ngày, đến tối nay laptop của e vào fb qua wifi bình thường nhưng z10 của e lại ko vào đc, e đã reset tất cả cũng ko được, bác nào biết lỗi này giúp e với :(

17. thaitruongdien

thaitruongdien Active Member

BB Model:
    BB Z10
    Các bạn ơi cho mình hỏi mình muốn reset lại máy vì tọc mạch các app android giờ đầy rác rồi. các bạn cho mình hỏi reset lại có phải update lại OS không? có app nào quét rác cho mình xin với! xin cám ơn!

18. thanhbinhdnhk

thanhbinhdnhk Active Member

BB Model:
    PS+Z10+9700+playbook
    dùng clean master hoặc du booster, 2 cái này xóa rác trên z10, xài cũng ổn.bạn down về mà dùng.reset làm gì, nếu cần thì autolad luôn, hoặc update trên bblink chứ reset trên máy ko ổn đâu.

thaitruongdien thích bài này.
  19. alienkiller

alienkiller New Member

BB Model:
    Z10
    hix! ai giúp mình với, mình mới mua con Z10 chính hãng, lúc mua test đủ thứ nhưng lại quên test cuộc gọi, về nhà mấy bữa gắng sim vào gọi, kết quả là mình nói chuyện người ta ko nghe gì hết! nhưng lạ là nếu mình bật loa ngoài nói chuyện thì người ta lại nghe. mình đã đem lên trung tâm bảo hành tại 185 Nguyễn Oanh để kiểm tra, anh nv tháo ra làm gì đó rồi chạy lại HĐH, xong ok, gọi dc, test ok, nhưng đem về đến nhà lại y chang như vậy nữa! hix. thế thì phải làm thế nào? ai biết giúp với. hok biết lỗi này mình có được đổi máy mới ko?

20. dinhha

dinhha New Member

BB Model:
    9780
    Bạn vào phần Thông báo ->kéo xuống dưới rồi vào Ứng dụng -> chọn điện thoại và bật rung lên là ok.
    Bạn cũng có thể bật rung đối với những ứng dụng được liệt kê trong danh mục ngang cấp (với điện thoại).

Đang tải...