Chia sẻ kinh nghiệm xử lý các lỗi lặt vặt trên BlackBerry 10

Thảo luận trong 'Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (BB10)' bắt đầu bởi vnbb, 31/5/13.

Chia sẻ trang này

1. Lê Hải Cường

Lê Hải Cường New Member

BB Model:
    Z10
    Bạn vào settings/Accounts/ bạn vào mail hoặc face chọn edit account /kéo xuống sẽ thấy phần sync interval. Thay đổi thành 24h, bạn dùng và cảm nhận nhé

2. MrTq

MrTq Member

BB Model:
    Z10
    Có bác nào biết process System trong Devide Moniter là do setup nào tác động đến không. Qua nay máy mình kiểm tra thấy phần System này chiếm tài nguyên CPU hơi cao > 20% nên máy mau xuống pin mà mình chưa rõ là do nguyên nhân gì?

3. hpnokia

hpnokia New Member

BB Model:
    Z10
    Chào các bạn!Mình mới gia nhập 4rum.Sau vài lần sử dụng BB đời trước là 8700 rồi 9780,Playbook rất vật vã vì nó quá khó đối với mình.Đã bỏ một thời gian,nhưng không hiểu sức hút kiểu gì,nen bây giờ quyết định quay lại,và thiết bị mình quan tâm nhất là Q10.Mình mua nó được vài ngày rồi.Tự nhủ sẽ cố gắng tìm hiểu để làm chủ nó.Sau một thời gian ngắn tìm hiểu một vài 4rum,thì mình quyết định coi bbvietnam như một homepage của mình về BB.
    Đây là bài đầu tiên của mình trên 4rum và mình xin phép được chào hỏi các ban tạị topic này để tiện giao lưu học hỏi.Xin chân thành cảm ơn các bạn.

Sau vài ngày sử dụng thì mình có một vài thắc mắc sau:

1,Group của danh bạ trên Gmail khi syn qua Q10 thì không hiện được nửa
    2,Không thể đăng nhập Dropbox
    3,Login Facebook thường xuyên thì máy nóng,và pin xuống rất nhanh
    4,Khi xưa xài Symbian khi tìm danh bạ rất thông minh ví dụ như mình thường hay tìm trong danh bạn là Hùng thì chỉ cần type chử H là nó thự xuất hiện tên Hùng lên trước,mặc dù trong danh bạ có lưu tên Hằng,Hiền là những ký tự sắp xếp đúng ra theo thứ tự nó phải xuất hiện trước.Như vậy là Symbian nó hiểu được thói quen của mình.
    Vậy cho mình hỏi tại Q10 thì có cách nào không?

Thank in avance!

4. truonght2

truonght2 Active Member

BB Model:
    Z10 - 03
    Pin như thế này là như nào vậy m.n ảo quá

Các file đính kèm:

5. linh03

linh03 Active Member

Mới nghịch ngợm up radio cho em z10 dính ngay lỗi đèn đỏ nháy 12 liên tục, up lại radio vẫn không được. Đành ngậm ngùi autoload. May mà mọi thứ đều trên mây rồi nên... Lớn rồi nhưng vẫn không bỏ đc cái tật táy máy phá phách. Chậc

Lê Hải Cường thích bài này.
  6. dvi

dvi Member

BB Model:
    9930
    Mình thì Q10. Từ khi mua đến h, chưa bao h đồng bộ được Music và Video giữa máy tính và Q10. Đã thử mọi cách, ko biết phải xử lý như thế nào nữa. BBLINK đã update lên bản mới nhất và chạy trên Windows 8.1 x64. Bro nào có kinh nghiệm, xin chỉ giúp

7. luutuanxd

luutuanxd Member

BB Model:
    9650
    a e cho mình hỏi chút:
    1/ vấn đề cop nhạc vào Z10, mình đã kết nối BB với pc thông qua BBLinhk đc rồi nhưng trong pc không thấy hiện lên ổ cứng của máy
    2/ khi thực hiện cuộc gọi không thấy số dt của mình hiện lên trên màn hình mặc dù mình đã cài đặt cho hiển thị số, trên màn hình chỉ thấy thông báo: số điện thoại không xác đình
    tks a e

8. linh03

linh03 Active Member

1. Do cáp kết nối lỗi thực chất bạn đang đồng bộ BB với PC thông qua wifi hoặc do kết nối Blackberry connection trong network bị disable.
    2. Không hiện số bạn nói rõ sim bạn là bao nhiêu số hoặc có thể đơn giản là bạn vào Cài đặt >> bảo mật >> thẻ sim để sửa lại số điện thoại nhé.

9. luutuanxd

luutuanxd Member

BB Model:
    9650
    Cảm ơn bạn nhiều, vd2 mình đã giải quyết được rồi
    nhân tiện bạn chỉ rõ hơn cho mình cái vd1 tức là kết nối với pc đưọc không (nếu có thể bạn chụp ảnh post lên cho mình nhé), nhân tiện mình có 2 vd nhỏ mong bạn jai đáp dùm
    1/ trên cột sóng mình thấy hiện GSM mà không phải logo của nhà mạng, phải chăng đó là tình trạng chung của Z10
    2. khi kết ní BBLink mình thấy không đòng bộ vói Media đc
    cảm ơn bạn

10. Lee Nguyễn

Lee Nguyễn New Member

BB Model:
    Z10
    lỗi này là bị sao vậy mấy ca ca, BBM ko chạy được những cái khác chạy bình thường. đã up ROM bản cao nhất và BBM

Các file đính kèm:

11. linh03

linh03 Active Member

Bạn kết nối BB với PC điện thoại nó có báo là đã kết nối hay không ( cả trên PC nữa) ?. Nếu vẫn có báo kết nối mà trên PC ko nhìn thấy bộ nhớ máy hay thẻ thì bạn vào Network\Network and Sharing Center\change apdater setting (Win7 nhé, Winxp cũng tương tự còn win8 mình ko dùng nên ko rõ) ở đây bạn sẽ nhìn thấy 3 kết nối của BB10 là Blackberry Device, Blackberry Virtual và Blackberry Standar modem. Bạn xem cái Blackberry Device có bị tắt hay không nếu bị thì bạn bật (Enable) nó lên là OK.
    -----------
    1. Trên cột sóng hiện GSM là bình thường, muốn nhìn thấy tên nhà mạng thì bạn vuốt nhẹ từ trên xuống sẽ thấy Thứ, ngày tháng và tên nhà mạng thôi. Ờ mà dùng BB mà ko xài 3G thì quá phí
    2. Kết nối BB Link mà không đồng bộ được Media ah, bạn cứ giải quyết cái vụ kết nối ở trên kia đi đã. Mình nhớ không nhầm thì trên BB Link có tuỳ chọn đồng bộ mà (AH mà BB Link đã có Bản Tiếng Việt cơ mà << quá dễ dùng)
    Mình lâu rồi ko dùng BB Link vì nó nặng và rườm rà chỉ cần cài BB device manager để PC nhận BB là đủ còn lại mọi thứ sẽ do Sachesi và VNBB10 giải quyết (Sachessi để Update và tìm kiếm ROM mới, vnBB10 để cài đặt phần mềm qua wifi)

12. linh03

linh03 Active Member

Chả vấn đề gì cả, chắc Bro mới cài lại ROM, Kiếm chỗ nào có wifi hay 3G khoẻ khoẻ tý là OK ngay. Nó load OK phát thì giảm về 2G để tiết kiệm pin mà BBM vẫn vivu.

13. Long Sipiu

Long Sipiu Member

BB Model:
    z10
    Cho mình hỏi mình vào wed xem video trực tuyến thì 1 số wed xem đc còn 1 số wed lại báo missing in là tnào nhỉ. Từ khi mình úp hdh lên 10.2.1 2141 thì mấy có hiện tượng này... ai biết giúp mình với

14. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Bạn đã enable Flash lên chưa?

15. caonguyentc

caonguyentc Active Member

BB Model:
    Z10
    chết rồi máy e đang bt bỗng dưng k kết nối đc với máy tính, có khi nào do cái cable k nhỉ các bác, Tại vẫn là cable của nó mà, chuyển qua phần thẻ nhớ r cũng k nhận :(..sạc vẫn vào điện ok ?

16. Long Sipiu

Long Sipiu Member

BB Model:
    z10
    Mình chưa. Mình mới dùng bb nên chưa biết. Nhờ bác chỉ giúp.

17. MrTq

MrTq Member

BB Model:
    Z10
    Hôm nay rảnh rổi nên add thử acc paypal vào xem như thế nào và mình cũng bị lỗi y như bạn. BB không test lại phần này hay sao mà đến version 10.2 rồi mà vẫn còn để lỗi ngớ ngẩn này.

Hướng xử lý như sau: trên PC, bạn đăng nhập vào BB World rồi chỉnh lại payment method trong đây là được.

18. l0v3tha0

l0v3tha0 Active Member

BB Model:
    9930
    Mình đang dùng z10 stl 002 :D Mình ra chỗ viettel thay cái micro sim r mà trong máy vẫn báo sim k tương thích nhỷ? (mặc dù thoại, nhắn tin vẫn okie, 3g chưa đk vì đang giữa tháng :)

19. hungpadc

hungpadc New Member

BB Model:
    Z10
    Anh vào Trình duyệt > (tap vào dấu 3 chấm đứng)Cài đặt > Hiển thị và hành động > bật On cái Adobe Flash. Xem vậy dc k

20. Long Sipiu

Long Sipiu Member

BB Model:
    z10
    Thanks bạn nhé. Kiểu này còn phải nhiều đêm thức trắng. :))

Đang tải...