Chia sẻ kinh nghiệm xử lý các lỗi lặt vặt trên BlackBerry 10

Thảo luận trong 'Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (BB10)' bắt đầu bởi vnbb, 31/5/13.

Chia sẻ trang này

1. vuphat1985

vuphat1985 New Member

BB Model:
    BlackBerry Z10+9780
    Có ai bị lỗi danh bạ bị duplicate xoá những cái duplicate xong, ung dung đi nằm ngủ sáng mai lại bị y chango_O vẫn duplicate mặc dù đã xoá đi xoá lại nhiều lần....@-)

phamduysc thích bài này.
  2. Minh Hoàng

Minh Hoàng New Member

BB Model:
    Z10
    Cho em hỏi xíu nhé: hình như đèn led của z10 chỉ nháy để thông báo khoảng 15p rồi tắt phải không ạ? Có cách nào chỉnh được thời gian nháy không vậy?
    Em cám ơn nhé.

3. aviaiva

aviaiva Well-Known Member

BB Model:
    Note 5
    bác để danh bạ trong máy hay trên email hay trên face hay tất cả, nói chung là danh bạ nên để 1 nguồn thôi, thường thì face hoặc gmail hoặc outlook. Em thường xoá sạch danh bạ trên máy, khi add tài khoản face không cho nó đồng bộ danh bạ, chỉ cho tài khoản email đồng bộ danh bạ thôi. Còn về xử lý danh dup thì để triệt để thì em thường xuất ra dưới dạng file .csv rồi dùng excel xử lý, 5-10 phút là xong.

vuphat1985 thích bài này.
  4. Tra_da

Tra_da New Member

BB Model:
    9000
    Z10 của em bị lỗi không search được danh bạ, phải làm sao đây các bác ?

5. Trần Hữu Thắng

Trần Hữu Thắng Member

BB Model:
    Z10
    Mình cũng bị lỗi thế này. có điều chuyển sang ngôn ngữ region English ok

6. Maz™

Maz™ Active Member

BB Model:
    Z10
    máy mới mua 2 tháng bh bị lỗi pin ão,đã tháo pin là mấy lần mà ko hết.cứ 50% là máy tắt,ức chế với z10 thiệt stl 1.gọi bh thì được nói 1 câu là mua pin mới sẽ hết.x-(

7. Hana Pham

Hana Pham New Member

BB Model:
    q10
    Mình dùng 8820 transfer danh bạ qua Q10 bằng bluetooth nhưng danh bạ có 200 cái thì transfer được khoảng hơn 100? có ai bị lỗi này và khắc phục sao nhỉ?

8. SmartOne

SmartOne Member

BB Model:
    Z10
    Trên BB 10 khi đặt password thì có lựa chọn thời gian sẽ khóa, tối thiểu là 1 phút. Có bác nào biết cách nào để nó tự khóa khi tắt màn hình ko?

9. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    SmartOne có tự khoá khi cho vào Holster thôi :)

10. Hana Pham

Hana Pham New Member

BB Model:
    q10
    Hỏi thêm câu nữa hy vọng được trả lời mình có up lên 10.2.1.1055 máy Q10, và chết luôn BBM, không nhận được và không gửi đi đc? có ai bị như mình không nhỉ

11. vuongtao

vuongtao New Member

Các bác cho em hỏi máy em STL-002 tin nhắn đến mà nó không báo cả trong lẫn ngoài hub, phải vào search mới ra, fb trong hub cũng gặp tình trạng tương tự, bjo phải làm sao?

12. htuan.vet

htuan.vet Member

BB Model:
    8110
    1. Tội của Z10 nhiều lắm, có nhiều cái không bằng dòng OS trước.
    - Push mail rất là chậm, không ngay tức khắc như trên 9780 mình dùng trước kia. nhiều lúc phải khởi động lại máy mới nhận được email. Mình đang dùng OS 10.2.1.176. trước kia các OS 10 khác đều bị như vậy.
    - Khi thực hiện Thao tác '' Chuyển tiếp'' một email hầu như là không chuyển tiếp được, có chuyển tiếp được thì cũng khá là lâu, không như trên 9780
    - để chế độ 3G không thực hiện được cuộc gọi đi, phải khởi động lại máy thì mới có sóng Data để vào mạng, vào được một lúc thì cũng không có sóng Data luôn cứ phải chuyển sang 2G xong lại chuyển về 3G thì mới có chữ H+ thì mới có DATA chứ mà là chữ 3G là cũng chịu không vào được mạng. Mình đang dùng Z10 STL-002, dùng Bis của Mobifone gói MMiu.
    - trong mục phần '' Tin Nhắn'' muốn tìm kiếm lại một tin nào đã có từ trước đó thì dùng chức năng '' Seach'' không bao giờ nó tìm được, tìm theo tên người gửi như trong danh bạ cũng không thể tìm được. cái này là thất vọng nhất, trước mính dùng 9780 không bao giờ dính. ra trình tìm kiếm ngoài màn hình chính nó cũng không tìm được tin nhắn đó. nói chung là cách quản lý tin nhắn của Z10 thua xa dòng OS 6, OS7
    - Pin rất nhanh hết: nhất là để sang chế độ 3G pin xuống một cách chóng mặt: mình để 2 tài khoản email, 1 tài khoản face book, 1 BBM. phải dùng thêm pin dự phòng mà nhiều lúc cũng không trụ được hết ngày.
    - danh bạ: mình muốn thao tác ghi thêm ghi chú như Tài khoản ngân hàng, hoặc địa chỉ mới của contact rất khó, khi tìm lại không xem được.
    - vỏ ngoài không bên, dễ bị trài xước và biến dạng (hi cái này máy mình hay bị rơi nên giờ các góc cạnh của Z10 bị nứt hết theo hình sóng, nhân tiện hỏi các bác xem nó có vỏ Z10 để thay không nhỉ? giá cả thế nào, ở Việt Nam ai có hàng để bán ấy nhỉ? )
    2 . Ưu điểm của Z10
    Do nhu cầu dùng của mình chỉ để Nghe gọi, tin nhắn, check email nên mình thấy: máy thiết kế đẹp, Màn hình sáng đẹp, cảm ứng mượt nhậy.

13. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    htuan.vet bạn toàn kể những lỗi mà chả ai gặp là sao vậy :P

htuan.vet thích bài này.
  14. htuan.vet

htuan.vet Member

BB Model:
    8110
    Vnbb đó là nỗi khổ của mình lâu nay từ ngày dùng Z10 đó bạn :(. Mê BB bởi một trong những lý do đó là cách quản lý tin nhắn, email và danh bạ của nó rất là khoa học. khi cần là có nhưng trên Z10 thì thất vọng quá. càng khổ hơn khi mà bên cạnh mình có mấy người bạn thân cũng mê BB từ lâu dùng Z10 nhưng họ không bị dính lỗi như của mình. suốt ngày bị chê là mua phải máy Fake bực mình lắm chứ.x-(

15. meocucdien

meocucdien Well-Known Member

BB Model:
    Z10-Q10-Passport
    Theo em biết thì không có cách nào chỉnh cả.

Bác up thử Rom khác xem. Stl-1 hay bị lỗi pin thì phải

Bác có thể dùng BBlink để transfer contacts nhé.

16. guntx

guntx MC Phan Anh

BB Model:
    8820 AT-T
    Mình chuyển danh bạ từ 9900 sang bb10 thì bị lỗi font với contact tiếng Việt. Sau phải dùng soft backup ra v card rồi restore lên z10. Nay ngon lành rồi. Trên mail cũng đã có sự đồng bộ

17. ichanthet

ichanthet Member

BB Model:
    9900-Z30-PPSE
    Chào các bác, có bác nào gặp lỗi giống mình k? hướng dẫn mình cách khắc phục với, mình đang dùng Z10-002 và update OTA lên bản 10.2.0.415. Ở trong phần System Setting -> Notifications-> Phone, chế độ Vibrate mình để On để cho khi có cuộc gọi thì máy rung nhưng một lúc sau nó tự động về Off.
    Mình thử đi thử lại nhiều lần toàn tự động về Off rất khó chịu. Bác nào từng gặp lỗi này chỉ cho mình cách khắc phục với, cám ơn!

18. pacino27

pacino27 Active Member

BB Model:
    Q 10
    Z10 - 002 của em mới bị tật như này: Cứ chuyển profile về "bình thường" hoặc "chỉ rung" khi có cuộc gọi đến là nó tự chuyển sang "Tắt hết các thông báo"! Làm lỡ bao cuộc gọi...
    Các bác chỉ em với ạ. Tks.

19. pvd1977

pvd1977 Member

BB Model:
    8320
    Bác nào chỉ cho mình cách tắt âm bàn phím khi quay số để gọi với :( mỗi khi quay số gọi âm bàn phím kêu như điện thoại đồ chơi trê em ý :( mình chỉ tắt âm bàn phím khi nhắn tin thì được. bác nào biết chỉ dùm với.

20. pvd1977

pvd1977 Member

BB Model:
    8320

có Bác nào giúp được mình cái này ko với :(

Đang tải...