Chia sẻ kinh nghiệm xử lý các lỗi lặt vặt trên BlackBerry 10

Thảo luận trong 'Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (BB10)' bắt đầu bởi vnbb, 31/5/13.

Chia sẻ trang này

1. july3rd91

july3rd91 Active Member

Có bác nào dùng Battery lover bản Pro ko? Mình vừa nhận dc bản update, update xong thì ko dùng dc option Rung khi kết nối cuộc gọi nữa, nó báo phải mua bản Pro :|.

Mình tìm trên BBW hay trong app thì ko có địa chỉ liên lạc của developper. Phải làm sao đây...

@Mình gửi mail thông báo cho họ rồi, mong sẽ có bản fix lỗi sớm. Có bác nào cũng dùng pm này thì xác nhận dùm mình nhé.

2. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
  3. minhle06

minhle06 Member

Trước mình hay bị lỗi tin nhắn đến mà kg báo tin nhắn điện thoại tới, khi restar lại máy thì mới báo có tn. bg mới biết là khi mình add fb nếu mình chọn "on" trong Sync Mesages thì sẽ bị hiện tượng như vậy còn chọn "off" sẽ kg sao. Nhưng nếu chọn "off" thì khi có mesages của fb đến sẽ kg báo trong Hub. Có bạn nào có kinh nghiệm xử lý cau này kg?

4. quocnguyenvan

quocnguyenvan New Member

BB Model:
    Q10
    Hiện tại mình gặp phải vấn đề với Z10 là khi call thì nói chuyện đầu kia không nghe. Mở speaker thì nghe nhưng nhiễm tạp âm rất nhiều. Bác nào có cách khắc phục không vây? Cám ơn mọi người trước.

5. novrain

novrain New Member

BB Model:
    9900 + Q10
    Q10 (10.2.1.1047) của mình luôn bị lỗi
    1- rớt sóng khi gọi điện --> rất bực mình (mình dùng sim Mobi, phải cắt từ sim thường vì nhà mạng nói kho hết microsim rồi ??!).
    2- Có cảm giác bị lag khi nói chuyện vì mình nói xong, 1 lúc sau mới thấy bên kia trả lời và ngược lại
    3- Máy thỉnh thoảng lại thông báo "can not setting APN " làm cho mất són 3G và BIS
    Không giẳi quyết được mấy cái nghe gọi này thì chắc phải quay lại 99 cho ổn định.

Có bác nào bị như vậy chưa, giúp với nhé
    vnbb giúp với nhé

6. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    novrain mình cũng đang dùng bản 1047 nhưng không hề gặp các vấn đề như bạn. Ah, mình đã up thêm cái Radio lên bản 1156 (theo bản Dev OS 1157). Bạn thử cài cái Radio đó xem sao

7. novrain

novrain New Member

BB Model:
    9900 + Q10
    vnbb: bản radio của mình là 10.2.0.1048 , web kit la 10.2.0.971
    Cho mình xin bản 1157 gì đó để up thử xem sao. Hope!

8. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
  9. novrain

novrain New Member

BB Model:
    9900 + Q10
    Tks vnbb, đã load xong. Mai sẽ kiểm nghiệm và feedback

10. pisces2288

pisces2288 New Member

BB Model:
    9700
    Q10 của mình bị lỗi skype và viber: '' unfortunately, the app has stopped'', mặc dù đã xoá skype và cài lại bằng file.bar vẫn k thể nào dùng được như trước, có ai bị lỗi này giúp mình với.

11. tommy91

tommy91 New Member

BB Model:
    Z10
    Hi các bạn,hiện tại mình đang dùng 1 em Z10 white,mua lúc vừa mới ra giá 18tr.Nói chung mình ko đòi hỏi nhiều ở nó vì đã có ipad mini,vì nó đẹp và mình chán xài cái iphone lắm rồi nên đổi cái này.Nhưng đc vài tháng thì bữa đó vô tình làm đổ ngang 1 cây đèn pin đập thẳng vào màn hình đt kế bên,thế là đi tong 3tr5 thay màn hình mới.Vấn đề là ở đây:
    - Sau khi thay màn hình xong,mọi thứ đều ok.Riêng 1 điểm là bị lỗi,nếu như đang ở màn hình lock screen thì kéo xuống vẫn hiện ra đồng hồ.Nhưng khi log in vô home screen thì kéo xuống ko hiện ra bảng option như mặc định máy có nữa,mình đã test rất nhiều,vuốt ngang hay vuốt lên hay gì đều ok.Chỉ riêng vuốt xuống là ko hiện ra bảng option và tất nhiên nếu vô message hay call log vuốt xuống cũng ko hiện ra gì hết.Mình có nghiên cứu xem kĩ trong máy và help của BB nhưng không thấy đề cập vụ này và cũng chưa ai bị.Không biết có bạn nào có thể giúp dùm mình cái vấn đề này ko.
    - Mình đang dự định sẽ back up dữ liệu lên PC rồi sẽ wipe nó để nó reset tất cả trở về mặc định xem nó có phản ứng không.Nhưng cũng mong có bạn nào rành thì giúp đỡ mình nhé.
    Model: STL100-1
    Software Release: 10.1.0.2312
    OS Version: 10.1.0.2354
    Chân thành cảm ơn các bạn nhiều.

12. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    tommy91 sợ là lúc thay màn hình, nhân viên kỹ thuật làm không chuẩn nên làm hỏng phần cảm ứng của viền trên màn hình.

Khi lock, bạn vuốt từ trên xuống để vào chế độ Bedside và nó hiện 1 cái đồng hồ. Khi đó lệnh chuyển sang Bedside không phải từ viền màn hình mà từ mép màn hình (vẫn ở phần cảm ứng), chỗ ngang hàng với cục pin và biểu tượng mạng đó.

Vì vậy, lỗi của bạn khả năng cao là do phần cứng, không phải phần mềm. Nên bạn đem qua bảo hành kiểm tra lại chứ không cần phải Wipe hay Reset cái gì đâu.

tommy91 thích bài này.
  13. tommy91

tommy91 New Member

BB Model:
    Z10
    vnbb : em cảm ơn bác,em cũng nghi là do lúc nó thay nó gặm mất cái gì trong máy e nên nó thế,vì nó còn thêm 1 hiện tượng nữa đó là,khi e vô mobile network,e chỉnh APN,thì khi chỉnh xong,ở trên nó sẽ có 2 nút Cancel và Save.Thì từ lúc fix màn hình xong đến giờ.Mỗi lần làm gì mà có hiện 2 nút ấy lên thì y như rằng bấm hoàn toàn ko ăn,lúc được lúc ko,nhiều khi bấm liên tục luôn đó bác nó mới save hoặc cancel cho e,còn không là chỉ thoát ra ngoài home rồi tắt luôn thôi.Nó như kiểu cảm ứng bị hơi lệch lên kế camera trước của máy,nhìu khi bấm đúng vô chữ Save thì ko chạy,nhích lên tí thì là ok.Chẳng hiểu thế nào.Tiện đây bác cho em hỏi luôn,nếu như nó thật sự hỏng cái cảm ứng viền của em,thì sẽ mất bao lâu để thay cái đó,và tốn bao nhiêu tiền ạ.Vì bữa e thay cái màn hình zin ko thôi là 3tr5 rồi.Nhiều người bảo e bán đi mua ip5 xài.Nhưng thôi,đó giờ e toàn xài Sony vì e rất yêu âm nhạc,sau này ra Z10 đổi luôn.Còn Ip thì từ khi ra ip4 xài đc 1 tuần lễ đầu sau khi mua mới thì e bán ngay cho con chị e luôn.Vì chép nhạc hay phiim ảnh gì cũng phiền toái.Ai ai cũng cầm Ip chẳng có gì đặc biệt.Nên từ bỏ luôn.Mong bác cho e thêm thông tin.Cảm ơn bác rất nhiều ạ.

14. tommy91

tommy91 New Member

BB Model:
    Z10
    vnbb đặt 1 password,nhưng 1 đêm trước khi ngủ loay hoay thế nào đổi pass rồi giờ quên mất,e nhập sai 26 lần rồi,đến giờ mỗi lần sai thì thời gian chờ để nhập lâu thêm tí.Không biết có cách nào lấy lại pass không bác,hay phải reset tất cả ? Cảm ơn bác.

15. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    tommy91 mình không rõ vì "trộm vía" chưa phải thay hay sửa cái đó :)

tommy91 thích bài này.
  16. nambun

nambun Active Member

bác vnbb cho em xin pin để hỏi bác cái Q10. Đang kỳ vọng thì cao mà thất vọng đang bắt đầu cao hơn kỳ vọng.

17. sirquynhduong

sirquynhduong Member

BB Model:
    9630
    có ae nào giúp mình khác phục lỗi
    BB10-0004 ko? huhuh

18. novrain

novrain New Member

BB Model:
    9900 + Q10
    vnbb: sau khi up radio len 1156 thì vânc bị rớt sóng và hay bị hoi set lai APN

Các file đính kèm:

19. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Up lên 10.2.0.1443 luôn đi bạn :)

novrain thích bài này.
  20. hoang.dh

hoang.dh New Member

BB Model:
    Z10
    Máy mình là z10, dùng rom 10.2.0.1047. 2 ngày hôm nay mình gặp tình trạng bị ẩn các icon call, search, camera phía dưới màn hình chính, dù đã restart nhưng được 1 lúc lại bị. Anh em nào có kinh nghiệm vụ này thì giúp mình với nhé.

mr zenda thích bài này.
Đang tải...