Chia sẻ kinh nghiệm xử lý các lỗi lặt vặt trên BlackBerry 10

Thảo luận trong 'Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (BB10)' bắt đầu bởi vnbb, 31/5/13.

Chia sẻ trang này

1. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Bạn dùng bản OS nào vậy, mình dùng bản 10.1.0.4285 thì nhấn shift (mũi tên)+enter không có tác dụng, vẫn send luôn. Còn nhấn Alt, như mình nói ở trên, nhấn và giữ 1 lúc (khoảng 1s hơn xíu) rồi mới nhấn Enter thì nó sẽ xuống dòng. Còn nhấn Alt và Enter đồng thời thì nó mới là chuyển qua lại ngôn ngữ.

2. x108

x108 Active Member

BB Model:
    Q10

Mình dùng phiên bản mới update chính thức 10.1.0.2309 .
    Chỉ có với SMS khi nhấn shift+enter thì xuống dòng,
    Còn với what'sapp và BBM kể cả SMS thì như bác nói, nhấn Alt giữ cho nó chuyển sang màu xanh nhạt thì enter sẽ xuống dòng. Còn khi Alt màu xanh đậm máy sẽ thực hiện chức năng chuyển ngữ khi bấm enter.

3. kidokito

kidokito Member

BB Model:
    9900
    Mấy ngày nay đang điên với cái Q10. Tin nhắn tới nó chẳng báo mà cứ im re không led không hiện trong text mes luôn. Trừ khi bấm vào mới hiện lên. Reset máy thì nó báo 1 đống. Trc mình xài Z thì nhớ là kéo chéo góc 5 lần là reset Hub mà sao Q mình kéo có 4 lần thôi nhỉ ?

4. vaio9700

vaio9700 Active Member

BB Model:
    BB 9780
    - mới dùng bản .4285 thấy khi dùng lâu khá nóng, chắc do cái màn hình.
    - chức năng tìm kiếm thì đúng là cải lùi so với os 4, 5, 6, 7; trước đây mình tự hào so với đội bạn như nào về chức năng tìm kiếm thì giờ phải hết tự hào đến đó nên QĐ vẫn để e 9780 kẹp nách

Đang mày mò tìm cách cài nhạc chuông cho từng nhóm hoặc từng ng riêng biệt mà chưa thấy, để nhỡ có lúc đang ..... (:D) còn biết mức độ khẩn của cuộc gọi

5. x108

x108 Active Member

BB Model:
    Q10

Bác có thể nói rõ hơn là lùi như thế nào? nhiều khi mình chưa khám phá hết các chức năng mới:) .
    Muốn cài nhạc chuông cho từng người bác vào contact/edit rồi cuộn xuống dưới cùng nhé .

6. vaio9700

vaio9700 Active Member

BB Model:
    BB 9780
    - cải lùi: ở các os cũ, nếu bạn ko nhớ tên, chỉ cần nhớ tên công ty hoặc bất kỳ 1 thứ liên quan, bạn có thể gõ mớ hổ lốn đó vào và tìm kiếm ra chính xác luôn. OS 10 thì ko đc vậy, hi vọng các bản cập nhật sau sẽ cải tiến hơn
    - nhạc chuông riêng: có edit, nhưng nó chỉ để mỗi phần active, ko thấy phần chọn bài cụ thể :(( :(( hay là mình chưa đưa bản nhạc chuông vào đúng thư mục trên đt nhỉ?

Thêm 1 cái nữa là, khi mình copy ảnh sang, vào chế độ xem ảnh ko chạy theo kiểu slide đc (cái này khả năng mình chọn chưa đúng j đó, hoặc chọn chế độ xem ko phù hợp mà chưa khám phá hết :D).
    Khi vào chi tiết từng contact thì hơi khó để nhìn đầy đủ thông tin (bao gồm số, add, comp, note.....), cách bố trí màn hình cá nhân mình thấy chưa hợp lý lắm

7. kidokito

kidokito Member

BB Model:
    9900
    Có bác nào có thể tríhc xuất cái file cài của text message của Q10 ra riêng không nhỉ ? để mình thử cài xe có khắc phục được tình trạng lổi ở sms ko nhỉ ? :D

8. vaio9700

vaio9700 Active Member

BB Model:
    BB 9780
    còn 1 cái nữa, khi xoá mail trên đt nó ko có lựa chọn "chỉ xoá trên đt" thôi nhỉ, xoá 1 cái nó đồng bộ xoá trên mail luôn. Chả có lẽ bộ nhớ đt lại phải đủ để lưu hết ah các bác :((

9. myheartalone

myheartalone Active Member

BB Model:
    BlackBerry Q10 - Pas
    GPS hay Map trên Blackberry Q10 chán thật wifi hay 3g đều chậm như nhau thua xa với iOS của iPhone gấp mấy lần, cái này iPhone phải gọi là bậc thầy.

10. thienvuong

thienvuong Active Member

BB Model:
    Z10
    ^^ IPhone là bạn dùng "Apple map" hay là "Google map"?
    Đừng nói với mình là bạn ko biết nó là Map của thằng nào!

vnbb thích bài này.
  11. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Nếu bạn muốn dùng Google Maps, bạn có thể cài bản Gmaps của Android, hoặc vào trang gmap.com bằng browser cũng rất ngon. Có thể Bookmark trang đó ra Homescreen cũng được.

12. myheartalone

BB Model:
    BlackBerry Q10 - Pas
    Bạn chưa dùng iPhone bao giờ àh. Tôi dùng Map mặc định của máy vẫn tốt chán. Tìm địa điểm nhanh cực, tôi dùng từ cái iPhone 2 ra đầu tiên đến phiên bản iPhone 5 bây giờ vẫn thế.

13. myheartalone

BB Model:
    BlackBerry Q10 - Pas
    Vậy để mình thử xem thế nào. Thanks huynh vnbb.

14. honamktqd

honamktqd Member

Mình hiện bị một lỗi rất không ổn về sms là không hiện ra sms mới hoặc không nhận sms từ người mới đồng thời không thông báo và chỉ khi restart mới hiện lên và thông báo mới
    Dù đã cài các rom đều không thấy khắc phục được tình trạng này
    Mong cao kiến từ mọi người hic thất vọng quá
    Mình dùng Q10

15. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
  16. thienvuong

thienvuong Active Member

BB Model:
    Z10
    Vâng! từ Iphone 2 tới Iphone 5, đều là map mặc định giống nhau.
    Phục bạn rồi =))

hoangnn90 thích bài này.
  17. vaio9700

vaio9700 Active Member

BB Model:
    BB 9780
    ai có cao kiến chỉ mình vụ làm sao để lấy cái danh bạ trong máy ra sao lưu trên máy tính với. Mình cài os xong đồng bộ với gmail để lấy danh bạ, giờ muốn lấy trong máy ra, dùng blackberry link nhưng ko thấy đc j hết :(( ko như các os thấp, vào mục advance là có thể save riêng danh bạ :(

18. honamktqd

honamktqd Member

Mình đã cài qua hầu hết các rom và hiện đang dùng 10.2.0.228 nhưng vẫn bị (gần đây mới bị) hiện đang đổi sang 1 sim không bis để dùng với Q10 xem còn hiện tượng trên không?

19. honamktqd

honamktqd Member

Mình đã cài qua hầu hết các rom và hiện đang dùng 10.2.0.228 nhưng vẫn bị (gần đây mới bị) hiện đang đổi sang 1 sim không bis để dùng với Q10 xem còn hiện tượng trên không?

20. code

code Active Member

BB Model:
    bold 9000 + z10
    các bạn cho mình hỏi tý , máy mình là Z10 STL3 khi update lên 10.2.xxxxx , tất cả các bản 10.2 thì mình đều ko restore đc file backup từ bản 10.1 , mình không quan trọng lắm về cái restore này , nhưng có cách nào để restore hoặc backup đc riêng phần remember và phần Word Substitution+ learned words không? 2 cái đấy là quan trọng nhất

THANHDATNHUY thích bài này.
Đang tải...